What's new

[Chia sẻ] Đạp Xe Sài Gòn - Hà Nội và một vài bức ảnh kỉ niệm

nguyenthaihung91

Phượt tử
đầu tháng 3 vừa rồi em vừa làm chuyến phượt 1 mình bằng xe đạp ra Hà Nội. Chuyến đi 18 ngày cũng khá thú vị. Kinh phí không nhiều nên cũng chả thăm thú du lịch được nhiều chổ, chỉ đi và đi cho tới nơi thôi.

Em đi gần 1900km, tính luôn cả những đoạn chạy vòng vòng kiếm đồ ăn và chổ ngủ.
Cung đường đi cũng có tham khảo các bác trên này rất nhiều, và suốt chặn đường em thay đổi lịch trình hết 3 lần, ban đầu tính là đi 25 ngày lận

1. Gia Ray, Đồng Nai
2. Phan Thiết
3. Cà Ná
4. Nha Trang
5. Tuy Hoà
6. Quy Nhơn
7. Bồng Sơn
8. Quảng Ngãi
9. Đà Nẵng
10. Huế
11. Hồ Xá, Quảng Trị
12. Ba Đồn, Quảng Bình
13. Hà Tĩnh
14. Hoàng Mai, nghệ an
15. Ninh Bình
16. Hà Nội
thêm 2 ngày nghỉ chân ở Nha Trang với Đà Nẵng nữa là tròn 18 ngày

Tiếc nhất là dọc đường đi không chụp choẹt được nhiều, chỉ có vài tấm để đời. Chia sẽ với mọi người, mong được tham gia với mọi người ở những tour phượt sau.

IMG_4644 của [J]ohnny, Khởi hành từ ĐH Quốc Tế - trường em :)

IMG_4674 của [J]ohnny, dừng chân điểm đầu tiên ở Đồng Nai

IMG_4704 của [J]ohnny, sông Cà Ty

IMG_4748 của [J]ohnny, đường ra Ninh Thuận

IMG_4759 của [J]ohnny, Đường Quốc Lộ ở Ninh Thuận

IMG_4770 của [J]ohnny, đường bờ biển, đoạn này ở bãi Đá Nhảy

5 ngày đầu thì e đạp trung bình khoảng 80km, càng về sau thì đạp càng sung, tăng dần lên 90-110km. Ngày gần cuối đến Ninh Bình e đạp được hơn 150km

Bạn này chụp hình đẹp thật, mình cũng vừa làm xong chuyến XV tháng 2 nhưng là từ Hà Nội vào Cà Mau. Đang hóng ảnh của bạn đây.

...
Tiếc nhất là dọc đường đi không chụp choẹt được nhiều, chỉ có vài tấm để đời. Chia sẽ với mọi người, mong được tham gia với mọi người ở những tour phượt sau.
...
Hình đẹp quá, màu sắc ấn tượng, trong rõ, mà sao "chỉ có vài tấm" là sao bác? :)

Hình đẹp quá, màu sắc ấn tượng, trong rõ, mà sao "chỉ có vài tấm" là sao bác? :)

đạp xe mệt quá rồi ạh, nên chả có hứng chụp nhiều, lại đi 1 mình nên cũng ngán. chỉ có chổ nào thực sự đẹp và ý nghĩa thì e mới dừng chân để chụp thôi

Hình ảnh đẹp ko biết là do máy xịn hay qua chỉnh sửa, còn chuyến đi thì bt
Mình đã xem lịch trình của 2 bạn và thấy cảm phục, chương trình XV của bạn nguyenthaihung91 đã hoàn thành, theo mình nghĩ nỗ lực XV dù mục đích hay cách thể hiện thế nào cũng ko hề dễ dàng đạt được, nhất là độc hành bằng xe đạp.
Nếu rảnh, bạn có thể cho mình chút nhận định về chuyến đi của mình vừa thực hiện nhé, ném đá, quăng bom trên tinh thần thiện chí là mình luôn luôn lắng nghe và học hỏi
http://www.xedap.org/vb/showthread.php?t=21373
tks!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back