What's new

Đạp xe trên cao nguyên đá Đồng Văn - Bức bối cùng đất trời

Một cung đường thách thức ý chí. Mình rất muốn một lần đi được như bạn mà khó quá
Cơm áo gạo tiền đè nặng lên giấc mơ ! Buồn một chút

Thật ra thì đây gọi là sở thích, rèn luyện cơ thẻ. Nhưng bạn chưa nói những gì bạn đã học được và trải qua. Mục đích trước khi đi là gì và tại sao?

Trong bài viết này chỉ là một phần nhỏ trong cả hành trình xuyên Việt, điều học được ở cao nguyên đá Đồng Văn rất khó nói trong xuất cả hành trình vừa qua, nó là những trải nghiệm của bạn thân, hơn hết là mình đã không vác cái xe đạp mà lên xe đò rồi ngồi im trên đó để về đích, mục đích là đi từ từ, trải qua những vấp ngã của đoạn đường để tiến tới đích trong hạnh phúc của 2 tháng trời ròng rã đạp từ Cà Mau ra đây

Rất tuyệt vời bạn ạ. Bạnc ó 1 nghị lực rất tuyệt của tuổi trẻ để vượt qua thử thách trên con đường thiên lý. Thực sự khoảng cách đạp xe gần 200 km trong 1 ngày thì ngày xưa hồi còn trẻ như bạn mình cũng cố gắng lắm mới đạt được nhưng chỉ là đường đồng bằng. Đường lên Hà Giang thật khó đi, bạn đã có rèn luyện qua chuyến hành trình xuyên Việt rất hay. Mặc dù mình chưa từng qua chặng đường Hà Giang nhưng mình cảm nhận được những khó khăn của bạn, ngay cả với người đi xe máy cũng mệt, chắc chắn còn khó hơn đi Sapa mà 20 năm trước mình đã từng đến.
Chúc bạn sẽ thành công trên con đường đời còn mới bắt đầu của mình!

Rất tuyệt vời bạn ạ. Bạnc ó 1 nghị lực rất tuyệt của tuổi trẻ để vượt qua thử thách trên con đường thiên lý. Thực sự khoảng cách đạp xe gần 200 km trong 1 ngày thì ngày xưa hồi còn trẻ như bạn mình cũng cố gắng lắm mới đạt được nhưng chỉ là đường đồng bằng. Đường lên Hà Giang thật khó đi, bạn đã có rèn luyện qua chuyến hành trình xuyên Việt rất hay. Mặc dù mình chưa từng qua chặng đường Hà Giang nhưng mình cảm nhận được những khó khăn của bạn, ngay cả với người đi xe máy cũng mệt, chắc chắn còn khó hơn đi Sapa mà 20 năm trước mình đã từng đến.
Chúc bạn sẽ thành công trên con đường đời còn mới bắt đầu của mình!
Cám ơn bạn đã đọc và cho mình thêm động lực để bước tiếp ở những hành trình sau này của mình :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back