What's new

[Hỏi đáp] Đạp xe vòng quanh Việt Nam 6000km từ SG, chinh phục 4 cực Đ,T,N,B

Chuyến đi tuyệt quá ...
Nói ra thì xấu hổ mình cũng muốn có một chuyến xuyên việt bằng xe máy mà chưa dám thử thấy các bạn đi bằng xe đạp thật sự không biết nói gì hơn ngoài 2 từ khâm phục . Đoạn Quảng Ninh - Thái Bình có qua Hải Phòng cần gì thì alo mình nhé 0944 153658

Re: Hành trình đạp xe vòng quanh Việt Nam 6000km, chinh phục 4 cực Đ,T,N,B

Tuyệt vời cho hành trình vòng quanh việt nam,rất tiếc k có sức khỏe để đi bằng xe đạp.phải lưu lại khi các bạn thực hiện xong hành trình này để chuẩn bị cho hành trình vòng qaunh vn bằng xe may của mình.chúc 2 bạn sức khỏe,gặp nhiều thuận lợi và hoàn thành mục đích.
Đi thế thì ko khó, cái khó là chi phi hơi thấp sẽ khó thực hiện được vì con người VN có nhiề thể loại mà mình cũng đã đi và đã biết đc thế nào gọi là giá trị con người. còn đây là hành trình mình đã đi và đã biết
https://www.phuot.vn/threads/46633-...g-đến-Cà-Mau-Đi-để-cảm-nhận-tình-người

Chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm, mình về tới sài gòn là cuối tháng 8, về tới nơi là phải lo giải quyết hậu quả của hành trình nên giờ mới có thời gian để vào đây.
Sau chuyến đi này, laptop đt đều bị hư phải bán hết làm giờ ko có máy để soạn ảnh và up ảnh, máy chụp hình mỗi đứa 1 cái nên cũng ko bik tổng hợp sao nữa. Mình xin tóm tắt lại cuộc hành trình 1 chút, sẽ cập nhật hình ảnh và thông tin chuyến đi sau.
Sau khi 2 anh em đạp tới mũi Cà Mau, xong đạp về bằng cung đường Rạch Giá- Cần Thơ- HCM. Sau đó 2 anh em đạp tiếp theo cung đường
HCM-Trảng Bàng - Đồng Xoài - Gia Nghĩa .
Khi tới Gia Nghĩa thì 2 anh em có 1 chút vấn đề khách quan nảy sinh, sau vài tiếng hội họp thì 2 anh em quyết định tách ra chia tay nhau đi.

Nói chung là 2 anh em thống nhất ý kiến trên tinh thần vui vẽ và vẫn hỗ trợ nhau về chỗ ngủ thông qua người quen chứ không phải oánh lộn sứt đầu mẻ trán rồi đi..kaka..
Mặc dù rất tiếc, không thể đi chung nhưng cũng không biết phải làm sao, vì cung đường QL 14 rất nguy hiểm nếu đi 1 mình, cộng với lịch học vào đầu tháng 9 của Lâm làm thời gian eo hẹp, nên bạn Lâm phải bắt xe đi Gia Nghĩa ra Hà Nội, đạp tiếp lên cực Bắc và đạp theo quốc lộ 1A về lại Vũng Tàu - Côn đảo - Sài gòn.
Hiện tại thì Lâm đã đạp về tới Côn Đảo. Chắc cũng sắp về tới Xì Gòn rồi.
Còn mình thì không bị ràng buộc thời gian vì xin nghỉ việc để đi luôn rồi..hehe. Sau khi chia tay thì hành trình đạp xe "vòng quanh thế giới" của mình thành hành trình vô định, thích đi đâu thì đi thôi, ko cần theo lịch trình gì nữa.
Và từ Gia Nghĩa mình đạp tiếp lên DakSong chơi 1 bữa, rồi lên Buôn Mê Thuộc chơi vài bữa, đạp tiếp ra Nha Trang chơi tiếp vài bữa nữa. Phải nói là tới đây là đuối. Vì đạp qua cái đèo Phượng Hoàng từ Dak-Mil tới Ninh Hòa, chính thức không thể đạp nổi nữa luôn. Sau khi chơi ở Nha Trang xong bắt xe về quê Quãng Ngãi, lấy xe máy anh 2 chạy ra Đà Nẵng với Huế chơi mấy bữa với mấy đứa e xong chạy về Quãng Ngãi bắt xe đò về Qui Nhơn - Nha Trang chơi tiếp nữa. Từ Nha Trang bắt xe về Sài Gòn lun, xe đạp để ngoài Quãng Ngãi anh 2 gửi vô sau.
Kết thúc chuyến hành trình vô định.
Mặc dù chuyến đi không thành công nhưng mình cũng đã học rất nhiều điều từ nhiều người và nhiều địa phương khác nhau, cũng nếm trải được cảm giác muốn bỏ cuộc nhưng không thể bỏ cuộc vì không xe đò nào chịu chở xe đạp, đành phải đạp tiếp
=)). Chi tiết những gì mình học được mình sẽ chia sẽ với mọi người trong bài viết sau.
Vài bữa nữa có máy để up hình, mình sẽ viết tiếp hành trình từ miền Tây cho tới Gia Nghĩa - nơi tình yêu kết thúc.:D
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và theo dõi cuộc hành trình.

Continue
Sau 1 đêm tại Sóc Trăng với đầy thiêu thân, sáng dậy lấy đồ đi tiếp thì ai ngờ tối qua sương lên làm đồ ướt thêm, muốn chửi ghê, thế là đành phải phơi đồ di động tiếp và đồ ướt khá nhiều làm chiếc xe giờ chỉ toàn là quần với áo, người ngoài đường vừa đi vừa nhìn cứ tưởng đi bán quần áo ...kakak

Gần tới Cà Mau thì nghỉ dưỡng sức chút, tự sướng 1 bô.
P/s: vì để quên cái nón kết và cái nón bảo hiểm ở đâu đó, cũng chẳng nhớ, đành phải lấy cái áo làm khăn quàng đầu, nhìn cũng lạ lạ, được cái đỡ rát da đầu..smile

Đạp tiếp và đạp tiếp, cuối cùng cũng đến cột mốc 1A 2301 cuối cùng của Việt Nam tại thị trấn Năm Căn.

Lúc này là đã 4h chiều, 2 anh em mới gọi cho ba của thằng bạn ở dưới đây, vì thằng bạn nói xuống đó gọi cho ba nó để ba nó sắp xếp cho đi tàu cao tốc chở qua đất mũi, thế là gọi cho chú Bắc (ba thằng bạn), chú Bắc gọi cho chú Thọ, rồi chú Thọ chú Tạ, chú Tạ gọi xuống ban quan lý tàu Cát Lái, kêu quản lý ở đó dắt lên tàu cao tốc (chỉ 1 cú gọi điện mà làm phiền nhiều người thiệt, hehe). Nhờ anh quản dắt lên và nói với chủ thuyền 2 đứa này là cháu chú Tạ nên ko ai lấy tiền vé cả..^^
Hình tự sướng trên tàu cao tốc vì 2 anh em lần đầu dc đi trên sông nước với tốc độ cao..

Những căn nhà trên sông

Sau khi cập bến tại đất mũi, bắt tiếp xe ôm đi ra mũi Cà Mau để chụp hình cho kịp vì lúc này đã là 5h, trời vẫn còn đủ sáng. Vừa ra tới mũi Cà Mau, ta nói cảm giác 2 anh em sướng gì đâu, chinh phục được cột mốc đầu tiên...vui kinh khủng, chụp hình búa lua xua.
1 tấm 2 anh em chụp chung.

Thêm 1 tấm ở cột mốc GPS 001

Chụp hình sung sướng sau là trời cũng sập tối, ra bờ kè đi dạo 1 chút, phải nói là view ở đây khá đẹp, tặng các bác 1 tấm

Và thêm 1 tấm tự sướng trên bờ kè cũng khá là đẹp đối với máy compact và thằng gà mờ máy ảnh như mình..kaka

Vì qua đầy khá trễ nên không còn tàu để quay lại, đành ở nhà của chú Mười - quản lý khu du lịch đất mũi ở đây với giá 100k/1đêm.
Ngủ thoai....z.z.z.

chuyến đi của anh tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy? Cho em tham khảo để kiểm kê tài sản năm sau mang đi 'cầm' kaka

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back