What's new

[Chia sẻ] Đêm Lisbon

Thực ra là đi từ lâu rồi, định viết lại mấy lần nhưng toàn lười, nay nhân dịp có mấy bạn hỏi kinh nghiệm đi Lisbon, mà tìm cũng chưa thấy topic nào chia sẻ về Bồ Đào Nha cả nên đặt viên gạch giữ chỗ ở đây để tự đưa mình vào tình thế lười cũng ko được nữa.

Tuyệt !!! Có lẽ tớ chỉ nói được mỗi từ đó khi hào hứng đọc topic này. Lisbon tuyệt !!! Cách kể chuyện của bác chủ topic cũng tuyệt. Tóm lại là tuyệt vời. Tiếp đi bác ui.

Hóng đêm Lisbon của bạn chủ thớt lâu quá mình góp mấy tấm đêm Líbon trong chuyến ghé thăm năm trước
Đoàn mình đi tàu từ Porto lên Lisbon vào khoảng 5h chiều và đi Metro về Hostel . Đây là bến Metro Chiado

Trong lúc tìm đường về Hostel thì mình bị móc túi bởi mấy bạn người trung đông , may mà cảnh giác cao độ nên phát hiện kịp thời nên chưa bị mất mát gì cả.
Trên đường đi về Hostel

Sau khi nghỉ ngơi 1 tí thì cả nhóm đi bộ xuống đường ngay quảng trường Rossio

Rồi kiếm một quán ăn tối

No nê xong thì đi dạo ngắm thành phố, trên đường ra bờ biển

Đứng trước quảng trường thật là hùng vĩ

Rồi được ngắm cá ngay sát bờ biển, chỉ ước gì mình có cái vợt mang theo thì cần gì restaurant nữa. Cá nhiều nhung nhúc nhìn phát sợ , mỗi con to khoảng 1 cánh tay lần đầu mình thấy cảnh tượng này

Còn đây là cảnh cầu bắc sang Almada và tượng chúa đằng xa

Đi dạo đến 2h sáng quay về và làm một bức ảnh quảng trường từ trên phòng Hostel

Ngày hôm sau đi tham quan cả Lisbon rồi thăm cầu Vasco da Gama, tối về lượn gần nhà

sáng hôm sau nữa thì bọn em quay trở về Porto trên chuyến tàu sớm để bắt máy bay quay về Đức, kết thúc chuyến thăm quan ngắn ngủi nhưng thú vị Portugal.

@obayashi: Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ email cho bạn. Mình đi hội thảo bạn à.

Last edited by a moderator:
Em lại góp với các bác một tay.
Một bức ảnh thành phố Lisboa về đêm từ trên chỗ... hơi cao.

Một trong những khu trung tâm thương mại của Lisboa (Ấy là em đoán thế, chứ bà bạn em toàn nói tiếng Bồ thôi nên đi xem là chính, thấy đẹp là thích chứ chẳng biết mô tê gì. :)) )

Và đây là một góc Lisboa tờ mờ sáng

Nếu ta nói đến Porto phải thử rượu Porto thì có thể nói cái xe bus điện cổ là một trong những nét rất độc đáo của Lisboa. Có thể ở chỗ khác bạn cũng nhìn thấy được chiếc xe điện ấy, nhưng phải đặt trong hoàn cảnh của Lisboa, một thành phố hơi cổ cổ, hơi be bé, hơi dễ thương với những con đường lát đá thẻ xam xám và một chiếc xe điện ngắn ngủn, vàng vàng chạy trên những con đường bé xíu, trên đầu là một bầu trời xanh trong và một chút gió của Đại Tây Dương bao la.... thì bạn mới cảm nhận hết những cái hay của nó.
Mình yêu thành phố ấy cũng vì một lẽ như thế.
Xe bus cổ không chạy nữa, để dành cho khác du lịch xem thôi, em cũng chẳng biết có bán vé không nhưng sáng sớm đi ngang, chưa thấy có ai bèn leo lên chụp tấm hình... cho đỡ tốn haha

Đâu đó là một nhóm bạn trẻ hình như vẫn còn hơi say sau bữa tiệc ngoài trời từ đêm trước.

Và cảng Lisboa khi bình minh lên

Hay quá, cám ơn các bác đã có bài viết khá hay và chi tiết về thành phố Lisbon, một thành phố mà còn khá xa lạ với dân Phượt. Nếu còn thông tin nào nữa xin mới các Phượt tử tiếp tục bài viết về Lisbon đi ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back