What's new

Đêm Noel và cái lạnh khủng khiếp đĩnh hòn Bà....

Chuyến đi khám phá và chịu đựng với cái lạnh trên đỉnh hòn Bà thành công tốt đẹp
Cám ơn trang phượt.com đã tạo mối gắn kết tứ hải vai huynh đệ
Cám ơn xứ Nha Trang sinh ra con người thật hồn hậu và hiếu khách
Cám ơn chủ thớt Nnhu và thành viên ở Nha Trang Thúy Lan,Bòn bon,Sory,Cafenhatrang nhất là chú Sáu (quản lý khu rừng) cám ơn cái nhà che chở cho mọi người một đêm lạnh giá của BS Yesin.

Last edited:
Lần đầu tiên đi phượt lại gặp được những người bạn cực kỳ dễ thương và dễ mến từ Nhà Phượt Sài Gòn: là hai cô lâm tặc xinh đẹp như trăng rằm, bác Duy Thắng và gấu cực kỳ sạch sẽ của bác, cặp đôi cẳng dài nhất hội, VoLina xinh xắn đáng yêu và anh xế dễ mến của mình nhưng nể nhất là Toàn Thắng, thường thì các chàng đi chơi chỉ bỏ quên một vài giọt máu là cùng lần này Toàn Thắng đi bỏ lại Nha Trang cả đống máu, bái phục, bái phục. Hy vọng anh sớm lấy lại máu để còn phượt với bà con nhé! Thật lòng lúc đầu nghe nnhu bảo là đi Hòn Bà mình cũng không muốn lắm vì sợ lạnh và cũng ngại đi cùng người lạ. Đến khi nnhu chuẩn bị mọi thứ chợ búa...mình mới nghĩ là phải giúp bạn một tay và phải đi kẻo bạn buồn. Nhưng thật sự khi gặp được các bạn, cảm giác thân quen đến từ từ và từ đó giống như chúng ta đã quen nhau từ thưở nào... mặc dù thời tiết ở Hòn Bà lạnh kinh khủng nhưng mình cảm thấy thật ấm áp vì bên mình có những con người cực kỳ đáng yêu và đặc biệt đến tối lại có tới 2 cái mền 37 độ ;) vì nằm giữa 2 bạn. Lời cuối cùng muốn nói là tớ yêu tất cả mọi người! Hy vọng sẽ lại có những chuyến đi để chúng ta lại sát cánh cùng nhau. Chúc cả nhà vui vẻ!(BB)

Lần đầu tiên đi phượt lại gặp được những người bạn cực kỳ dễ thương và dễ mến từ Nhà Phượt Sài Gòn: là hai cô lâm tặc xinh đẹp như trăng rằm, bác Duy Thắng và gấu cực kỳ sạch sẽ của bác, cặp đôi cẳng dài nhất hội, VoLina xinh xắn đáng yêu và anh xế dễ mến của mình nhưng nể nhất là Toàn Thắng, thường thì các chàng đi chơi chỉ bỏ quên một vài giọt máu là cùng lần này Toàn Thắng đi bỏ lại Nha Trang cả đống máu, bái phục, bái phục. Hy vọng anh sớm lấy lại máu để còn phượt với bà con nhé! Thật lòng lúc đầu nghe nnhu bảo là đi Hòn Bà mình cũng không muốn lắm vì sợ lạnh và cũng ngại đi cùng người lạ. Đến khi nnhu chuẩn bị mọi thứ chợ búa...mình mới nghĩ là phải giúp bạn một tay và phải đi kẻo bạn buồn. Nhưng thật sự khi gặp được các bạn, cảm giác thân quen đến từ từ và từ đó giống như chúng ta đã quen nhau từ thưở nào... mặc dù thời tiết ở Hòn Bà lạnh kinh khủng nhưng mình cảm thấy thật ấm áp vì bên mình có những con người cực kỳ đáng yêu và đặc biệt đến tối lại có tới 2 cái mền 37 độ ;) vì nằm giữa 2 bạn. Lời cuối cùng muốn nói là tớ yêu tất cả mọi người! Hy vọng sẽ lại có những chuyến đi để chúng ta lại sát cánh cùng nhau. Chúc cả nhà vui vẻ!(BB)

Đúng tôi rất đáng nể con người nhà phượt,mặc dầu bị tai nạn làm trầy sước mặt đường nhưng vẫn nuôi ý chí tracking 17km đường đèo ,đường rất hiểm trở sau cơn mưa,đất lỡ,cho nên sau nầy các bạn đi xe gắn máy hết sức cẩn thận . Toàn Thăng..ơi .Như theo lời nhắn nhủ của mọi người Toàn Thắng sau nầy có đi đâu nhớ bỏ lại mỗi nơi vài giọt nha, chứ nhiều quá trường mầm non xây không kịp...

Last edited:
ôi đoàn mình đã có hồi ức rồi đó.BÁo cáo e đã về SG sáng sớm ngày hôm nay.Trở lại SG nhưng dư âm của Nha Trang vẫn còn đọng lại trong e rất nhiều.Sau 2 ngày đi chung với mọi người,2 ngày còn lại e ở thăm thú và khám phá ra nhiều điều rất thú vị,đặc biệt người nha trang rất dễ mến và cực kì hiếu khách :).Chuyến đi của e đã thành công ngoài sự mong đợi,một lần nữa e mún cám ơn chị Bòn bon ,a cafenhatrang,chị như,chị Thuý Lan và mọi người trong đoàn nhìu nhìu :).Hy vọng e sẽ được trở lại Nha Trang trong 1 lần phượt gần nhất :D

Last edited:
ôi đoàn mình đã có hồi ức rồi đó.BÁo cáo e đã về SG sáng sớm ngày hôm nay.Trở lại SG nhưng dư âm của Nha Trang vẫn còn đọng lại trong e rất nhiều.Sau 2 ngày đi chung với mọi người,2 ngày còn lại e ở thăm thú và khám phá ra nhiều điều rất thú vị,đặc biệt người nha trang rất dễ mến và cực kì hiếu khách :).Chuyến đi của e đã thành công ngoài sự mong đợi,một lần nữa e mún cám ơn chị Bòn bon ,a cafenhatrang,chị như,chị Thuý Anh và mọi người trong đoàn nhìu nhìu :).Hy vọng e sẽ được trở lại Nha Trang trong 1 lần phượt gần nhất : D

https://ca9.upanh.com/18.647.23085456.Jz60/24.jpg[/IMG
Cám ơn Lộc có những khuông ảnh đẹp (đây là ảnh do Lộc Chụp ở suối Hoa Lan).[IMG][IMG]https://ca9.upanh.com/18.647.23085456.Jz60/24.jpg[/IMG

Last edited:
Cả nhà ơi, ai có hình mấy người bạn Pháp của mình làm ơn post lên đi, mình muốn giới thiệu trang này với các bạn ấy. Các bạn Pháp rất shock vì tình cảm nhiệt tình, thân thiện và cách ăn chơi gây shock của cả nhà mình. Các bạn ấy muốn gửi lời cám ơn đến mọi người.

Cả nhà ơi, ai có hình mấy người bạn Pháp của mình làm ơn post lên đi, mình muốn giới thiệu trang này với các bạn ấy. Các bạn Pháp rất shock vì tình cảm nhiệt tình, thân thiện và cách ăn chơi gây shock của cả nhà mình. Các bạn ấy muốn gửi lời cám ơn đến mọi người.

Có chứ còn rất ấn tượng nữa,nhưng phải có bài viết.Tôi đang đợi bài viết để pos ảnh minh họa.

Last edited:
ah nhân tiện bác Thắng với a Lộc cho e xin cái skype ,yh nha hay 2 bác add của e :D
Yh : huyentrang_sunflower17

Cảm giác đêm lạnh trên Hòn Bà đến bây giờ vẫn còn lâng lâng trong đầu, mình quyết định sẽ đón giao thừa và ăn Tết Tây với chú 6. Sao hổng thấy hình của e đâu hết, hic hic...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back