What's new

bluepearl0212

Phượt thủ
Nhà hàng dọc bờ sông luôn là một ý tưởng tuyệt vời nhỉ.

Kiến trúc ở đây cũng khá đa dạng gồm các trường phái Phục Hưng, Gothic và Baroque.

Khu quảng trường.

Nhà đẹp quá à :)

meoluoi_ngudong

Phượt tử
Tuyệt vời quá, cảm ơn chủ top nhiều nhé. Mình cũng dự định đi tháng 10 này mà mệt mỏi mấy cái vụ lên lịch trình quá, cộng thêm cả đọc 1 vài bài về tình hình cướp giật ở Châu Âu nên cũng nản nản :( Nhưng coi hình của bạn thấy có thêm nhiều động lực ^^

bluepearl0212

Phượt thủ
Hi bạn meoluoi_ngudong : hihi hầu như ai cũng bị bối rối lúc lên lịch trình í bạn ơi :D, ko sao đâu, bạn còn nhiều thời gian mà nên làm từ từ thôi, tìm dc một số thành phố chính bạn thích đi rôì làm tiếp các phần như đi lại, ks sau. Trước khi đi mình cũng thấy có nhiều bài về cướp giật với móc túi ở Châu Âu nên thành ra cũng lo với cảnh giác hơn bt nhưng bạn đọc để đề phòng hơn thôi chứ cũng ko tới nỗi ai đi cũng bị đâu, đừng vì vậy mà tụt mood thì uổng lắm. Châu Âu đẹp và có nhiều điều hay đang đợi bạn đó :)

Chúc bạn đi chơi vui nha :)

bluepearl0212

Phượt thủ
Thực ra Césky là một thành phố du lịch khá nổi tiếng của Prague nhưng may mắn khi mình đến thì lượng khách du lịch cũng không quá đông cho nên tụi mình cứ chậm rãi và bình yên đi dạo những con đường vắng vẻ ở đây!

Rất nhiều shop cute vâỳ nè.

Đây là nhà hàng tụi mình chọn ăn cho buổi trưa. Dễ thương quá chừng luôn.

Đến Czech Republic thì dù có uống được hay không vẫn nên thử bia nha bạn, bia Séc cực kì nổi tiếng trên thế giới đó. Đi đâu cũng thấy mọi người uống bia ^^. Nôỉ tiếng nhất là Pilsner Urquell. Có rất nhiều vị lạ, khá ngon và dễ uống.

Ba ly này ba vị khác nhau đó nha ^.^

meoluoi_ngudong

Phượt tử
Thanks bluepearl0212 .^^. Ah bạn cho mình hỏi, trong lịch trình khi xin visa, phần chi phí dự kiến ở mỗi điểm có cần thiết phải đưa vào không? Mình thực sự là không biết ước tính phần này kiểu gì luôn :(

bluepearl0212

Phượt thủ
Hi meoluoi_ngudong, lúc đầu khi mình tham khảo lịch trình của 1 vài bạn thì thấy đúng là có người kĩ thì có ghi thêm phần chi phí, nhưng ko phải ai cũng ghi, và mình thì cũng ko ghi, hì hì, nên mình nghĩ đó là phần ko bắt buộc đâu bạn ơi, mình có các mục sau đây thôi: Date- Destination - Attraction to visit - Accomodation - Transportation

Bạn tham khảo nhé :)

bluepearl0212

Phượt thủ
Đùi heo quay giòn này là đặc sản của Séc nè, nhưng mà một phần lớn lắm nên bạn cần coi kĩ nếu chỉ đi một mình thì coi chừng ăn ko hết nổi nha.

À tiện đây mình chia sẻ luôn là so với các nước Châu Âu khác thì Séc là một nước khá rẻ, giá cả của mọi thứ ở đây nói chung là dễ chịu và dễ chi tiêu cả về đi lại, khách sạn, ăn uống. Đi Séc xong về lại Hà Lan thì thấy đúng là Hà Lan mắc thiệt đó! Mà Český Krumlov còn rẻ hơn cả Prague nữa nên 1 day trip ở đây sẽ không tốn của bạn quá nhiều chi phí đâu, hihi ^^

Tên của nhà hàng là Travellers' Restaurant. Đây cũng là khach sạn luôn, có nhiều người chọn ngủ lại đây một đêm để trải nghiệm cảm giác bình yên của phố cổ khi đã thưa bớt khách du lịch.

bluepearl0212

Phượt thủ
Hầu hết mọi con đường đều được lót đá. Bạn nào mà kéo valy là hơi cực đó :)

Mấy chỗ này có vẻ lý tưởng cho bộ ảnh "nắm tay nhau đi khắp thế gian" quá ha ^.^

Á cute quá! Những cửa hàng này thường bán đồ lưu niệm, postcard, đồ trang sức...

Thanhvan123

Phượt tử
Tuyệt vời quá, cảm ơn chủ top nhiều nhé. Mình cũng dự định đi tháng 10 này mà mệt mỏi mấy cái vụ lên lịch trình quá, cộng thêm cả đọc 1 vài bài về tình hình cướp giật ở Châu Âu nên cũng nản nản :( Nhưng coi hình của bạn thấy có thêm nhiều động lực ^^
E ơi bạn định đi tháng 10 đi những nước nào vậy? Chị join cùng đc ko?

bluepearl0212

Phượt thủ
Chuyện gì đang xảy ra với photobucket vậy các bác ơi :help . Sao lại ẩn hết hình và bắt upgrade account vầy nè!!! Huhuhu (NO)