What's new

[Hỏi đáp] Đến đâu xem gì ở Washington DC?

Về thì về nhưng vẫn giữ cơ sở cách mạng ở bên này mà, 5 năm qua sống ở Canada mà cũng vẫn giữ đó thôi :) Yên tâm, lúc nào thích qua đây, chỉ cần đánh tàu vào bãi tắm là có nhiều cô chân dài leo lên cho CVN chụp ảnh cận cảnh nhòe, hoặc đi ra ngoài xa làm mấy cái gọi là "eo biển xanh" :)

Last edited:
Yên tâm, lúc nào thích qua đây, chỉ cần đánh tàu vào bãi tắm là có nhiều cô chân dài leo lên cho CVN chụp ảnh cận cảnh nhòe, hoặc đi ra ngoài xa làm mấy cái gọi là "eo biển xanh" :)

Demo 1 cái nhỉ :)

Cô này chưn dài nhưng chưa waxing (NT)

hehe, là bởi vì anh không muốn đưa ảnh những cô đã wax lên, có cả Brazillian wax nhá (c), làm thế thì hết hàng, các cô chân dài lại không bao giờ chơi cũng nữa thì đời buồn chết ;)

Đến đâu xem gì ở Washington DC?

Chào các bác...tình hình là ngày 7 tháng 11 năm 2010, tôi sắp đi Mỹ - DC, NYC, Sansfrancisco và Houston...các bác có lịch trình các điểm tham quan tại 4 thành phố trên thì PM cho em với...thanks nhiều

Mình thấy ở Dc cũng được. Thăm thú thì rất nhiều chỗ nhưng nếu đi một đoàn 8-9 người thì không phải là thuận tiện đâu. Mình thấy có thể đi thăm rất nhiều chỗ. Đầu tiên dọc sông Potomac, sau đó đến đài tưởng niệm tổng thống rồi đi dọc theo đường đó thăm đài tưởng niệm bình sĩ trận vong ở VN và TT, dọc theo hồ, thăm đài tưởng niệm chiến tranh TG lần 1, đến bút chì, đến Capitol, rồi quay lại đi dọc đại lộ Pennsylvania đến thăm nhà trắng, các bộ, ngân hàng thế giới, sứ quán VN (gần đó thôi)... Nên đến khu Eden, chỗ này không có gần DC nhưng đi tới cũng rất dễ dàng. Khách sạn thì ngày nghỉ (thứ 7 và CN) là rẻ hơn (160-200USD/day) ngày thường từ thư 2-thứ 6 (260-300USD/day). Xe tãi hay xe thuê có người lái cũng dễ, nhất là có các bạn Ấn Độ bên đó có thành lập một hội cho thuê xe đấy.

Mình thấy ở Dc cũng được. Thăm thú thì rất nhiều chỗ nhưng nếu đi một đoàn 8-9 người thì không phải là thuận tiện đâu. Mình thấy có thể đi thăm rất nhiều chỗ. Đầu tiên dọc sông Potomac, sau đó đến đài tưởng niệm tổng thống rồi đi dọc theo đường đó thăm đài tưởng niệm bình sĩ trận vong ở VN và TT, dọc theo hồ, thăm đài tưởng niệm chiến tranh TG lần 1, đến bút chì, đến Capitol, rồi quay lại đi dọc đại lộ Pennsylvania đến thăm nhà trắng, các bộ, ngân hàng thế giới, sứ quán VN (gần đó thôi)... Nên đến khu Eden, chỗ này không có gần DC nhưng đi tới cũng rất dễ dàng. Khách sạn thì ngày nghỉ (thứ 7 và CN) là rẻ hơn (160-200USD/day) ngày thường từ thư 2-thứ 6 (260-300USD/day). Xe tãi hay xe thuê có người lái cũng dễ, nhất là có các bạn Ấn Độ bên đó có thành lập một hội cho thuê xe đấy.

Nếu bid giá phòng khách sạn ở Priceline thì không đắt đâu. Grand Hyatt Wa. 4* chỉ có $55/đêm thôi (phòng 2 giường queen size).

Đến đâu xem gì ở Washington DC?

Chào các bác...tình hình là ngày 7 tháng 11 năm 2010, tôi sắp đi Mỹ - DC, NYC, Sansfrancisco và Houston...các bác có lịch trình các điểm tham quan tại 4 thành phố trên thì PM cho em với...thanks nhiều

Bác tới NYC mà cố tí nữa lên ngắm thác Niagara cảnh đẹp tuyệt vời. Nhìn từ phía Canada bên kia sông thì hoàng tráng rồi, nhưng từ phía Mỹ cũng đẹp lắm bác nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back