What's new

Đèn pin cho dân Phượt

Mình có quen một chỗ bán mấy cái đèn này ở sài gòn, là đại lý của bác cường - shop dochoipro.com
bạn lên trang web đó để xem địa chỉ nhé, đường nguyễn đình chiểu á bạn, ngay trung tâm, bán khá okie..... Mình đã mua hàng ở đây nhiều rồi

Nếu muốn xài hàng Mỹ chính hãng bền tốt có chế độ bảo hành thì có thể sử dụng của maglite.
Em chỉ mục đích giới thiệu cho ace sử dụng khi đi phượt không có mục đích quảng cáo ở đây.
Nếu bác nào thích thì tham khảo và mua tại web của maglite
www.maglitevietnam.com
có đầy đủ thông số về độ chiếu xa và chiếu sáng.các bác cứ tham khảo xem cái nào phù hợp.

Còn bác nào muốn tiết kiệm 1 chút thì có thể tìm mua của hãng cree.Hãng cree là thương hiệu của mỹ nhưng hàng bán tại việt nam là hàng sản xuất bên khưạ,nên giá thành mềm hơn so với hàng Maglite,
Hàng này tốt về giá nhưng chất lượng thì hên xui.
Tham khảo và mua tại www.denpin.vn
Theo mình biết thì đèn Maglite LED không nổi tiếng bằng các dòng non-LED như Kripton...
Hàng khựa ở VN thì nhiều kiểu, chất lượng mấy cái đèn Cree của MeTung thì chưa thấy ai kêu, mặc dù giá cũng khá cao (vì là hàng đặt). Các hàng đánh trực tiếp về thông qua mua bán trên web thì rủi ro cao hơn.

Chưa thấy có mục đèn đóm cho dân Phượt nên mình mở đầu luôn :
Đèn LED hãng Energizer ,sáng trắng như đèn Xenon xe ô tô , đeo lên trán ( khỏi vướng tay, rất tiện khi tay còn bận mang vác các đồ phượt khác ) , có 4 chế độ ( kể cả night vision ) 3 pin AAA , dùng được 50 giờ , giá 20$ :

Topic dài quá! ^^
Vậy cho hỏi chỗ nào bán loại này mà cũng có uy tín xíu vậy ah! Mình ở HCM, đang muốn mua 1 con!

Re: Đèn pin lithium cho dân Phượt

Mình dùng loại đèn pin Lithium nạp bằng năng lượng măt trời kết hợp dynamo rất thích, không bao giờ lo hết điện.

Anh mình cũng để một cái trên xe ô tô đề phòng tình huống phải thay lốp hay sửa chữa nhỏ khi trời tối. Trước đây anh ấy cũng dùng đèn pin nhưng khi có việc cần đến thì pin hết hoặc chảy vì để lâu không dùng.

Các bạn đi chơi xa bằng xe máy hoặc ô tô rất nên có một hai cái đèn này trong xe.
Mỗi nhà cũng nên có một cái phòng khi mất điện mà không bao giờ phải lo thay pin hay nạp điện gì cả.
Người già cũng nên cần một cái để đêm dậy không phải lần mò công tắc bật đèn.

Chất lượng đèn cực kỳ ổn định.

Giá một cái đèn là 59.000 đồng.

Các bạn có thể tham khảo thông tin tại: http://gbuy18.com/sp-416/Gian-hang-dien-may/den-pin-nang-luong-mat-troi-–-Dynamo.aspx

Hoặc gọi Diệu Anh 0903401414

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back