What's new

[Đã chốt đoàn] Đi CAM (2 - 4.9.2010) chi tiết tại trang 5

Status
Not open for further replies.
Tình hình là mình không book được vé rẻ để đi Phil với bác JACK ( đây là lần thứ 2 không có cơ hội hợp tác với bác ấy :( ) nên mình lập topic này để tìm chiến hữu và lên kế hoạch cho chuyến đi CAM lần đầu. Bác nào có chung kế hoạch và thời gian có thể gia nhập vào nhóm. (beer)
Và thêm một thông tin nữa là nhóm sẽ xuất phát ở sài gòn nha các bạn.

NGÀY 2: QUẦN THỂ ANGKOR: KỲ QUAN THẾ GIỚI VỀ KIẾN TRÚC VÀ ĐIÊU KHẮC:
- Tham quan đền Banteay Srey (cách Siêm Reap 35 km- công trình kiến trúc sắc sảo bằng đá ong và đá sa thạch đỏ, được xây dựng vào cuối thế kỷ thứ 10)
Ghé nhà dân mua quà lưu niệm và thưởng thức đặc sản dân dã đường Thốt Nốt.
- Tham quan đền Taprohm được xây dựng từ thế kỷ 12 (nơi HOLLYWOOD chọn làm bối cảnh quay phim “Bí Mật Ngôi Mộ Cổ” với rừng cây K’nia và cây Tung có những bộ rễ bao phủ tường đền thật độc đáo).
- Tham quan Angkor Thom (kinh đô đế chế Kh’mer thế kỷ 12). Tham quan Cổng Phía Nam và Cổng Phía Đông Angkor Thom: sân voi, phế tích hoàng cung, sân vua cùi, đền Phemeeanakas, Baphoun, đền Bayon (cao 12m có 54 Tượng phật 4 mặt với 216 khuôn mặt khác nhau - mỗi mặt đều có 1 nét độc đáo riêng).
- Về lại Siêm Reap ăn trưa.
- Tham quan đền Angkor Wat- Kỳ quan thế giới: đây là công trình to và đẹp nhất trong quần thể Angkor, được xây dựng từ thế kỷ 12 dưới triều đại vua Suryavaman II, thờ thần Vishnu và cũng là lăng mộ của ông. Chinh phục đỉnh Bakheng ngắm hoàng hôn và toàn cảnh Angkor.
(BB)

Mình chỉ góp ý ngày này thui, vì mình thấy có nhiều điểm cần góp ý nhất trong lịch trình ngày này :p vì theo sự sắp xếp của quần thể Angkor thì lịch trình bạn đi hơi... ngược & khó hoàn thành.
Lý do:
- Đền Banteay Srey khá xa, đi & về mất khoảng hơn 2 tiếng, & khi đi đến đền Banteay thì sẽ... đi ngang qua Angkor Wat, Angkor Thom & cả Taprohm...
- Từ Siem Reap đi ra khu quần thể này tốn khoảng 30 phút đi về, nếu trưa về ăn trưa thì ko có thgian đi hết những điểm này mà lại tốn thgian đi đi, lại lại.
- Bình minh ở Angkor Wat là 1 điều mà... ko nên bỏ qua.
Chính vì thế, lịch trình ngày hnay nên là:

5AM dậy & đi xe tuk tuk đến Angkor Wat ngắm bình minh (nếu chưa ăn sáng thì nên ăn ngay trong chỗ đợi đón bình minh, sẽ có nhiều ng ra chào hàng, đồ ăn đc & rẻ. Đừng vào nhà hàng gần đó ăn, mắc &... tốn thgian). Tham quan Angkor Wat.
Sau đó tiếp tục theo đúng vòng đi, sẽ đụng những địa điểm sau (theo thứ tự): Angkor Thom (Đền phật 4 mặt, sân voi...), Taprohm, Banteay Srey (hi vọng đến đc điểm này trước 5:30PM - giờ bị "đuổi" ra khỏi Angkor).
Nếu đc thì mua đồ ăn sẵn, tranh thủ ăn trưa trên xe tuk tuk khi di chuyển giữa các điểm tham quan để tiết kiệm thgian & tiền bạc.
Sau đó về Siem Reap ăn buffet, xem múa Apsara, dạo chợ đêm.

@ lilac: cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ xem lại và đưa ra lịch trình cho ngày đó hợp lý hơn :L

Chủ thớt nên cho lịch trình cụ thể 1 chút, đi mấy giờ, đến mấy giờ, đi đâu, về đâu...
Và hy vọng có thêm sự tham gia của một vài bạn có kinh nghiệm đi CPC :D

Bọn mình vừa từ Cambodia về ngày 27/6 nè! Chuyến đi vui, theo đúng tiêu chí Hoang (phí) + DẠI (dột) chỉ có $115/4 ngày 3 đêm ở PHN-SRP.

Toàn bộ những thông tin cần thiết, bọn mình đều chia xẻ ở đây:

https://www.phuot.vn/threads/8699-CAMPUCHIA-Hoang-dại?p=209686#post209686

Hy vọng sẽ giúp ích các bạn được phần nào!

Chúc vui.

Last edited by a moderator:
@Summer_Flower44: mình cũng đang theo dõi để xem chi tiết về giá cả GH, lịch trình và thông tin liên quan đây.

Giá từ 170-190 (kinh phí dự trù có thế sẽ tăng nếu chúng ta không thống nhất ý kiến để đặt phòng sớm)

mình đọc thấy những đoàn phượt Cam mấy bạn ấy đâu cần đặt GH trước đâu nhỉ ?

khi3mkp said:
Giá từ 170-190 (kinh phí dự trù có thế sẽ tăng nếu chúng ta không thống nhất ý kiến để đặt phòng sớm)

-->Nói chung Cam-Thái...đến nơi tìm fòng cũng dễ.Thông thường các pác phải xác định là mình ở khu nào? If đã có thông tin trước thì cứ đưa địa chỉ cho xe chở đến (đoàn đông tiện hơn), còn đoàn ít pác tài sẽ chở mình đi nhìu nơi xem phòng đến khi OK (theo e chỉ cần đi 3 chổ là có fòng ưng ý rồi if k quá khó tính, đôi khi còn tìm đc GH salesoff nữa chứ) thì họ sẽ lấy $ nhưng nhớ phải thương lượng giá trước & nói rỏ y/c of mình. Tuy nhiên phải nắm giá +trả giá đề fòng pác tài đưa đến những chổ quen nhằm ăn hoa hồng chênh lệch (họ nói tiếng Cam w chủ GH thì mình pó body lun) hehe!

Có đặt trước mà bạn, thế nên khi bác Tuk-tuk đưa đến GH của bác ý (ko như mình y/c) tụi mình ko chịu và nói bác ấy phải đưa đến đúng GH đấy.

Nói chung, nhà nghỉ thì nhiều nhưng nếu bạn ko xác định trước, đến nơi mất công chạy lòng vòng, mà các bác Tuk-tuk toàn đưa đến các nơi để bác ý ăn huê hồng thui! Rồi lại mất thời gian vô xem phòng ốc thế nào, có OK ko, nếu ko thì ....đi tìm tiếp, hehe!

https://www.phuot.vn/threads/7826-C...-Hồng-Phong-5h40-tại-Maximark-Cộng-Hòa/page14
Bạn khi3mkp có thể xem thông tin ở trên của nhóm Vivi82 vừa mới đi về. Nhỏ em mình cũng tham gia và chi phí hết khoảng 120-130$ thôi..cũng ổn nhỉ...:)..Khi về thì đón xe buss có 25K/người..rẻ được 1 tí...:D...
Mình chưa xin được phép được nên chỉ lanh quanh thôi...:(
Em gái của hotmit80 là ai trong chuyến đi Cam đó vậy ta???? Théc méc...hì hì.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,030
190,358
Latest member
BiofieldPharma
Back