What's new

Đi Campuchia bụi, từ HN, 8 - 12 / 4 / 2010

Status
Not open for further replies.
Nhân dịp jetstar khuyến mại xmas giảm giá 1/2 vé máy bay HAH-SGN
http://www.jetstar.com/vn/vi/cheap-flights/sales.aspx
em quyết định làm chuyến đi Cam tháng 4 năm 2010.
Lịch trình và chi phí tạm tính như sau:

Ngày 1 8-4-2010: Đi Hà Nội HCM chuyến bay lúc 9h10 của Jetstar. Theo kinh nghiệm bay của Jetstar thì thường delay 10-30 phút.
Đến HCM luc 11h40 phút. Đi về Bến Thành khoảng 12h
Ăn trưa tại Bến Thành . Sau đó đi xe của Sapaco lúc 13h 30 hoặc 14h30 sang Pnompenh. Đến pnompenh ăn tối ngủ hostels và dạo chơi loanh quanh Pnompenh.
Ngày 2,3 9,10-4 Bắt đi Siemriep mua vé Ăngko 2 ngày. Tối về lại Pnompenh. E chưa check được chuyến muộn xe từ Siemriep vè Pnompenh là mấy h.
Ngày 4 Đi thăm quan Pnompenh nửa ngày lên xe sapaco về lại HCM lúc 14h or 15h. Tối về ngủ Phạm Ngũ Lão phố Tây chơi đêm Sài Gòn.
Ngày 5 12-4 Lang thang cafe Sài Gòn chiều ra sân bay lúc 17h về lại HN.

Chi phí tạm tính vé máy bay HN-HCM-HN 1 triệu 300k
ô tô HCM-Pnompenh 400k khứ hồi
ô tô Pnom Pênh - Siêm riệp 12$
Vé Ăngko 2 ngày 40$
Ngủ Hostel 3 đêm 30$
Ăn ngày 3 bữa 120k / ngày x 4 = 480K
Ngủ HCM 1 đêm 100k/ 1 người
Chi phí đi lại ở Pnompenh và Ăng ko khoảng 15$ nữa.
Tổng khoảng 200$ 3,5 triệu.

Đặt vé trước ngày 17/12
Mời mọi người tham gia nhé
Hùng
Y!M kanioboeru 0942861528

Nếu H. chưa mua vé máy bay HN - SG, thì có thể đổi lại đầu tháng 3 xem sao, lúc đó là sau rằm tháng giêng vài hôm.

Mùa mưa bên Campuchia là từ tháng 3 đến tháng 9. Mà trời mưa thì khó đến Siem Rệp lắm (bạn tớ gọi là mưa bùn áh, cực kỳ lầy lội). Đi coi chùa/tháp ở đó vào mùa mưa cũng k có đẹp nữa.

vậy là số mình quá hên, đi cuối tháng 5 vừa rồi mà không thấy giọt mưa nào hết, nắng cháy đầu luôn

Chài, kể ra đi cuối tháng thì tuyệt, mình định đi cỡ 30/4, đi xong về nếu còn đủ khả năng thì quất Khâu Vai :D

Ặc, đọc bài trên nghe nói tháng 3-9 là mùa mưa bắt đầu cụt hứng rồi :| Thôi em quay về đầu tư cho Khâu Vai vậy, đành hẹn Cam khi khác :(

Sao ko đi vào 10/3 hay 30/4-1/5 nhỉ? Cho tui nhập bọn với nhe, tui ở TP HCM đây!

bác thông cảm, em mua vé máy bay rẻ 1/2 so vơi bình thường thì không bao giờ đi được ngày lễ đâu ah .......

Các bác cho em hỏi là chạy xe máy có ổn không, em thấy mọi người dọa dẫm em chạy xe cướp quá trời :|

cho minh đặt cục gạch với ..cũng đang máu sang Xiêm 1 chuyến. mà không bác nào tính làm 1 tour Lào luôn...chay 1 vòng Đông Dương cho trọn.

bác này chắc ở HN nhỉ, hiện giờ có 3 mem fix thêm 2 bạn ở Huế book vé máy bay vào SG rồi ah. Bọn em chỉ đi Cam như thế trong 4 ngày thôi ah. welcome bác

Em ở Sài Gòn. Cho em xin 1 chân đi Cam thui.Từ 13h30 8/4 đến chiều ngày 11/4 thôi. Được không bác chủ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back