What's new

Đi chấm với chương trình xe và đời sống (VTV2)

Status
Not open for further replies.
Em đếm thấy có 10 người đăng ký rồi, đến lúc đi biết đâu lại có cả một đoàn đông thì hay quá! Em nghĩ là mình chịu ăn cơm nắm, ở nhà sàn, chịu muỗi đốt 1 đêm được! Đi Bắc Kạn mà sung sướng quá hoá ra chẳng phải phượt nữa.
Bác nào cho em biết thêm về Bắc Kạn đi ạ!

Bắc Kạn là quê của đồng chí tổng bí thư nhà ta nên đường rất đẹp. Ấn tượng mỗi cái là uống bia chai Hà nội thì mở hết cả két rồi đổ ra một cái âu nhựa to với đá để uống.

banmai: chả đến mức chịu muỗi đốt đâu. Lộ trình có thể là: đi từ HN chiều tối; đêm tới thị xã Bắc Kạn, ngủ tại nhfa khách UBND tỉnh; sáng hôm sau đi chấm; tối về thẳng HN.

Đường xá thì các bác đọc bài của bác Ducko, sơ qua thì thế này:
1. Quốc lộ tới TX Bắc Kạn
2. Từ Thị xã tới cách chấm khoảng 10km là tỉnh lộ, có vực có vách núi nhưng vẫn là đường nhựa. Mặt đường không vấn đề gì.
3. Từ đường nhựa rẽ vào là khoảng 10km đường đá cấp phối, chất lượng kém. Qua vài cái ngầm, đá lổn ngổm. Xe 2 cầu là bắt buộc.
4. Từ chỗ ô tô hết đi được tới chấm ta phải đi bộ đường rừng núi khoảng 3-4km gì đó. Biết đường rồi thì đi theo đường mòn, có trèo dốc khá mệt nhưng ko đến nỗi quá khó khăn. Còn nếu không biết đường thì có thể phải phạt rừng mở đường mà đi, leo lên núi rồi lại trượt dốc mà xuống núi.

Nói chung chấm này không quá khó và khá thú vị.

banmai: chả đến mức chịu muỗi đốt đâu. Lộ trình có thể là: đi từ HN chiều tối; đêm tới thị xã Bắc Kạn, ngủ tại nhfa khách UBND tỉnh; sáng hôm sau đi chấm; tối về thẳng HN.

Đường xá thì các bác đọc bài của bác Ducko, sơ qua thì thế này:
1. Quốc lộ tới TX Bắc Kạn
2. Từ Thị xã tới cách chấm khoảng 10km là tỉnh lộ, có vực có vách núi nhưng vẫn là đường nhựa. Mặt đường không vấn đề gì.
3. Từ đường nhựa rẽ vào là khoảng 10km đường đá cấp phối, chất lượng kém. Qua vài cái ngầm, đá lổn ngổm. Xe 2 cầu là bắt buộc.
4. Từ chỗ ô tô hết đi được tới chấm ta phải đi bộ đường rừng núi khoảng 3-4km gì đó. Biết đường rồi thì đi theo đường mòn, có trèo dốc khá mệt nhưng ko đến nỗi quá khó khăn. Còn nếu không biết đường thì có thể phải phạt rừng mở đường mà đi, leo lên núi rồi lại trượt dốc mà xuống núi.

Nói chung chấm này không quá khó và khá thú vị.

Hì, em ké phát nhé...Thăm lại chốn cũ mấy anh nhở:LL :LL :LL

Nhớ nhé, 4WD, cấm Escape :LL hay các món đại loại như X3..

Nhớ nhé, 4WD, cấm Escape :LL hay các món đại loại như X3..

Phải! Chống chỉ định với những ẻm như X3 hoặc Escape, chú Lam chiều nhể :))

Tớ có ý kiến rằng, những ai đi chấm này chuẩn bị hộ tớ cái đèn pin nhé ! (NT)

Phải! Chống chỉ định với những ẻm như X3 hoặc Escape, chú Lam chiều nhể :))

Tớ có ý kiến rằng, những ai đi chấm này chuẩn bị hộ tớ cái đèn pin nhé ! (NT)

he he, e có đèn pin còi maglite có được kô anh?(NT) (NT)

Chắc được còn cái fortuner nhà bác TỦM là sài được thôi, nhỉ!

:D :D

Tay lái mà không quá lởm thì chắc không cần mang theo đèn pin đâu :D Mà Escape cũng chạy tốt (tất nhiên cũng với điều kiện tay lái không quá lởm :D)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back