What's new

Đi Châu Âu trong 2/3 tuần từ giờ tới cuối tháng 8

Chào các bạn, mình là nữ, muốn tìm bạn đi du lịch châu âu đợt hè này. Mình chưa có lịch trình cụ thể. budget của mình là $3000 ($1000 vé, $400 visa, $1600 là du lịch). Các thành phố mình muốn đi là Paris, Rome, Venice, Pisa, Florence, Prague, Barcelona, Amsterdam, Berlin, Budapest, Athens, Warsaw và Istanbul.

Mình dự tính $1600 thì sẽ đi đc hơn 6 thành phố (mình sẽ trao đổi thêm và budget sao cho hợp lý để đi đc nhiều nhất). Dự định của mình là đi được càng nhiều các tốt, khám phá chứ không phải hưởng thụ nên sẽ tiết kiệm một cách nhiều nhất có thể (tất nhiên vẫn sẽ ăn chơi đầy đủ. Chỉ là chi tiêu sao cho hợp lý nhất thôi :D).

Bạn nào hứng thú thì pm mình nhé :). Hoặc add nick yh của mình hedwig_iwi rồi mình trao đổi thêm. Vì mình sắp đi làm nên quyết tâm đi chuyến này, để sau thì sẽ không có cơ hội nữa

P/S: Nam nữ đều welcome nhé :)

Last edited:
Re: Tìm bạn đi Châu Âu trong 2/3 tuần từ giờ tới cuối tháng 8

mh cũng đang trong tình hình giống bạn, cũng đang chuẩn bị đi châu âu vào đầu tháng 8. nhưng bạn bắt đàu đi từ đâu. mh ở Bình Dương. cũng muốn đi chung nhóm vì đi một mh cũng lo lắm.

Nếu đi thì có lẽ mình sẽ đi từ HN. Nhưng mình cũng k ngại vào SG bay chung nếu tiện. Bạn add ym mình để trao đổi thêm nhé hedwig_iwi

Bọn mình có hai người là hai chị e cũng đang muốn phượt Châu âu, năm ngoái mình đã phượt Pháp Bỉ Hà Lan Ý TBN rồi, năm nay muốn đi lại Pháp và các nước khác như bạn Hedwig, dự kiến tháng 6 đi, bọn mình ở HN, bạn ở đâu, liệu chúng ta có join cùng nhau ko, mục đích của bọn mình là tham quan ngắm cảnh, thưởng thức ẩm thực địa phương, chi phí nói chung tiết kiệm hợp lý là ok, mong tin bạn để thảo luận hehe.

Bọn mình có hai người là hai chị e cũng đang muốn phượt Châu âu, năm ngoái mình đã phượt Pháp Bỉ Hà Lan Ý TBN rồi, năm nay muốn đi lại Pháp và các nước khác như bạn Hedwig, dự kiến tháng 6 đi, bọn mình ở HN, bạn ở đâu, liệu chúng ta có join cùng nhau ko, mục đích của bọn mình là tham quan ngắm cảnh, thưởng thức ẩm thực địa phương, chi phí nói chung tiết kiệm hợp lý là ok, mong tin bạn để thảo luận hehe.

hi bạn, bạn add nick mình để trao đổi thêm nhé hedwig_iwi :)

Sao đa số mọi ng đều đi tháng 6 vay? Không ai đi tháng 8 sao? Th8 di Provence ngắm hoa oải hương !!!

Yahoo có vấn đề hay sao ấy, nên mình nói chuyện ở đây luôn nhé. Năm ngoái bạn đi những đâu rồi? Có muốn đi lại các thành phố đó ngoài Pháp nữa ko?

Chào các bạn. Có bạn nào đi châu Âu tháng 6 với nhóm của mình không? chương trình https://www.phuot.vn/threads/81180-...châu-Âu-17-ngày-Anh-Pháp-Đức-Ý-13-6-30-6-2013

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back