What's new

Đi Châu Âu trong 2/3 tuần từ giờ tới cuối tháng 8

Chào các bạn, mình là nữ, muốn tìm bạn đi du lịch châu âu đợt hè này. Mình chưa có lịch trình cụ thể. budget của mình là $3000 ($1000 vé, $400 visa, $1600 là du lịch). Các thành phố mình muốn đi là Paris, Rome, Venice, Pisa, Florence, Prague, Barcelona, Amsterdam, Berlin, Budapest, Athens, Warsaw và Istanbul.

Mình dự tính $1600 thì sẽ đi đc hơn 6 thành phố (mình sẽ trao đổi thêm và budget sao cho hợp lý để đi đc nhiều nhất). Dự định của mình là đi được càng nhiều các tốt, khám phá chứ không phải hưởng thụ nên sẽ tiết kiệm một cách nhiều nhất có thể (tất nhiên vẫn sẽ ăn chơi đầy đủ. Chỉ là chi tiêu sao cho hợp lý nhất thôi :D).

Bạn nào hứng thú thì pm mình nhé :). Hoặc add nick yh của mình hedwig_iwi rồi mình trao đổi thêm. Vì mình sắp đi làm nên quyết tâm đi chuyến này, để sau thì sẽ không có cơ hội nữa

P/S: Nam nữ đều welcome nhé :)

Last edited:
Re: Tìm bạn đi Châu Âu trong 2/3 tuần từ giờ tới cuối tháng 8

Mình ở Hy Lạp từ 20 đến 24/7, có bạn nào join không? Thời gian còn lại mình ở Thụy Sỹ đến 9/8

Nhóm mình có plan đi Châu Âu trong khoảng 30 ngày, dự định khởi hành 3/10. Bạn chủ thớt có thể dời thời gian lại đi chung với nhóm mình cho vui ko? Hay bạn nào có y định đi Châu Âu mà chưa có nhóm thì liên lạc với mình nhé ^^

Mình ở Hy Lạp từ 20 đến 24/7, có bạn nào join không? Thời gian còn lại mình ở Thụy Sỹ đến 9/8

Bạn phituyet ơi, khoảng thời gian bạn ở Thụy Sỹ, bạn có định đi Geneva ko, mình rất muốn đến Geneva để đến làng Chamonix, đi cáp treo lên đỉnh Mont blanc. Nếu bạn cũng có ý định đó thì chúng mình join cùng nhé. Vì mùa đông vừa rồi mình đã lỡ mất chuyến đi này nên rất tiếc, h muốn thực hiện nó cho trọn vẹn :)

Chào bạn, hai vợ chồng mình cũng plan đi gần giống bạn nhưng từ 23/6 đến 7/7 (đã có visa và book vé máy bay), có gì pm mình hoặc email [email protected] để trao đổi cụ thể nhé.

Hi.. anh ở SG.. anh đã lên kế hoạch va xin visa mua vé máy bay rồi.. anh đi Châu Âu :
- Thụy sĩ: từ ngày 26th July 3rd Augus
- Scandinavia: từ ngày 5th August - 11th August
- Thuy si, Duc: 12th August - 18th August

Có ai đi cùng anh không ?
Có gì mail anh: [email protected].. chat yahoo cung account này nhe :).

Mình đang dự định đi từ giữa tháng 7 đến giữa tháng 8, đang chuẩn bị xin visa, minh muốn đến Pháp trước.

Cụ thể là thời gian nào hả bạn? Ngày 24/7 tớ định bay về Geneva đây, lúc đó bạn đang ở đâu đấy? Nếu kịp thì đi luôn, còn không thì tớ lại chạy về Zurich :). Mà đi cỡ bao lâu hả bạn? Ở Geneva đắt đỏ lắm hic hic

Bạn phituyet ơi, khoảng thời gian bạn ở Thụy Sỹ, bạn có định đi Geneva ko, mình rất muốn đến Geneva để đến làng Chamonix, đi cáp treo lên đỉnh Mont blanc. Nếu bạn cũng có ý định đó thì chúng mình join cùng nhé. Vì mùa đông vừa rồi mình đã lỡ mất chuyến đi này nên rất tiếc, h muốn thực hiện nó cho trọn vẹn :)

Cụ thể là thời gian nào hả bạn? Ngày 24/7 tớ định bay về Geneva đây, lúc đó bạn đang ở đâu đấy? Nếu kịp thì đi luôn, còn không thì tớ lại chạy về Zurich . Mà đi cỡ bao lâu hả bạn? Ở Geneva đắt đỏ lắm hic hic

Bạn ơi, tầm 24/7 tớ cũng ko biết t đang lưu lạc nơi nào nữa :). Minh định sẽ chỉ ở Geneva 1 ngày 1 dêm thôi, và sáng hôm sau sẽ đến Chamonix nghỉ đêm trên núi, đến ngày thứ 3 có bus đi thẳng từ Chamonix đến sân bay Geneva luôn. tớ đã xem giá hostel rồi, ở Geneva tầm 23e và ở Chamonix là 18e. bạn thấy thế ok ko?

Bạn ơi, tầm 24/7 tớ cũng ko biết t đang lưu lạc nơi nào nữa :). Minh định sẽ chỉ ở Geneva 1 ngày 1 dêm thôi, và sáng hôm sau sẽ đến Chamonix nghỉ đêm trên núi, đến ngày thứ 3 có bus đi thẳng từ Chamonix đến sân bay Geneva luôn. tớ đã xem giá hostel rồi, ở Geneva tầm 23e và ở Chamonix là 18e. bạn thấy thế ok ko?

Bạn ơi 6/6 mình mới xin visa nên chưa khẳng định được gì bạn ạ. Nhưng thấy bạn tìm được nơi ở phải chăng như vậy thật là khâm phục. Năm ngoái tớ tìm toàn 99CHF/1 đêm. Có gì mình sẽ liên lạc lại sau nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back