What's new

[Hỏi đáp] Di chuyển giữa Đà Nẵng - Quảng Ngãi

Cát Tường1

Phượt thủ
Các bạn cho mình hỏi thông tin về giao thông đi lại giữa Đà Nẵng và thành phố Quảng Ngãi (2 chiều). Cụ thể là mình cần tìm xe khách xuất phát vào các buổi sáng ngày 27/4 và 30/4, vì mình phải tới đích vào buổi trưa.

Bạn nào có tên hãng xe, điạ chỉ liên lạc hoặc địa chỉ bến xe khách thì tư vấn giúp mình nhé. Xe chất lượng cao càng tốt.

Mình có hỏi MaiLinh Epress Quảng Ngãi nhưng chắc do ngày 30/4 sợ đông khách và mình lại ở Hà Nội nên họ ko cho đặt vé trước. Hic...

Thanks in advance! :)

Bạn đi đông ko , đi đông thì mới lo chứ còn 1 mình thì cứ ra bến mà đi , xe chợ chắc ko thiếu đâu , chật cả nguy hiểm tí thôi , coi như trải nghiệm , 10 năm nữa chắc muốn cũng ko đc :))

Từ ĐN tới QN đi có 1 người thôi :( , nên chả mún bon chen ở bến xe. Nhưng thôi đành ...
Thanks bạn!

Bụi đi bạn ơi, Đà nẵng - Quảng ngãi trong buổi sáng thì đặt trước làm gì cho mệt.

Điểm bắt xe xuôi QL1A xuống phía nam ở Đà nẵng gọi là "Ngã Ba Huế", cũng gần ngay bến xe Đà nẵng, khoảng trăm mét gì đó thôi. Buổi sáng ở đây tấp nập xe chạy xuôi và 99% chắc chắn là xe nào cũng qua Quảng Ngãi :D

Đà nẵng - QN thường xe khách chạy 3h hoặc hơn chút, điểm xuống QN thường là đầu cầu Trà Khúc.

Nếu muốn ngồi thoải mái, bạn nên chọn xe lớn hãy lên. Nếu ít đồ và muốn trải nghiệm cảm giác bị lèn trên ghế thì dễ, cứ buông tay cho các lơ xe dắt lên các xe 12-15 chỗ là xong.

Chú ý, cung này cấm chỉ định người yếu tim ngồi ghế trước cạnh bác tài, xỉu đó :D

Ngay cửa bến xe Đà nẵng, bên đường đối diện có phòng vé của vài nhà xe đường dài, nếu tìm lại được địa chỉ và sđt mình sẽ post lại cho bạn.

Đọc kỹ lại thấy có vẻ bạn quen với những nhà xe kiểu "Open tour". Gúc thử giúp bạn, thấy kết quả quá nhiều mà.

Các key để gúc là: "phòng vé", "Nhà xe" và "Đà nẵng". Ví dụ, dưới đây là một link này:
http://dulich-saigon.org/travel/ind...t&view=category&layout=blog&id=375&Itemid=447

Xin đính chính post trước của mình là khoảng cách tử cổng bến xe Đà nẵng ra tới ngã ba Huế là khoảng 1km dọc theo đường Tôn Đức Thắng. Tại ở đó ấm cúng quá nên đi bộ thấy gần, ngỡ chỉ 100m mà thôi :)

Ra bến xe Đà Nẵng đi Mai Linh, chạy liên tục mà. Không thì vẫy xe Bắc Nam ^^

Đến Quảng Ngãi thì xuống ở đường tránh thành phố QN (theo đường 1A), chỗ cây xăng chả nhớ ở đường gì.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back