What's new

[Đã chốt đoàn] Đi Côn Đảo ngày giỗ tổ Hùng Vuơng từ 09 -> 12/04/2011

Status
Not open for further replies.
Chưa đi Côn Đảo lần nào, nhưng được cung cấp thong tin trên diễn đàn, mình quyết định mở thớt rủ rê các bạn cùng tham gia khám phá CĐ vào dịp giỗ tổ Hùng Vương này. từ 09/04/2011 -> 12/04/2011

Lịch trình như sau:

Ngày 1:

 7h: Tập trung ở Dinh Thống Nhất. (Ăn Sáng tự túc.).
 7h30. Lên đường đi VT. Chúng ta sẽ đi theo đường Nhơn Trạch (Cầu Ông Lãnh -> Q4->Q7 -> Cầu Phú Mỹ ->Phà Cát Lái -> Nhơn Trạch -> QL 51 -> BRVT)
 8h30, Café ở Nhơn Trạch (Đóng gốp tiền cho thủ quỷ)
 10h30 Tới Bà Rịa. Ghé ăn bánh canh Long Hương VT
 12h. Đến cảng Cát Lỡ. Lấy vé tàu. Tiếp tục Café và mua đồ ăn cho buổi tối trên tàu. Chạy xe đến quán Cây Vú Sữa ăn bánh khọt Vũng Tàu.
 4h Lên tàu ổn định chỗ nghỉ. Đón hoàng hôn trên tàu, chụp hình, giao lưu trên tàu.

Ngày 2:

 7h: Cập cảng Bến Đầm, lên xe về nhà nghỉ của bảo tàng.
 Ăn sáng, sau đó tham quan nhà Chúa Đảo, bảo tàng CĐ, và hệ thống nhà tù CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 13h 30: Thuê xe đi bãi Đầm Trầu, chụp ảnh.
 Quay về thị xã, trên đường về sẽ dừng lại ở bất kì mũi nào để chụp ảnh.
 Về lại bảo tàng, ra đối diện tắm biển. Chơi các trò chơi tập thể tại bải biển
 Ăn tối, cà phê, dạo quanh CĐ.
Tiết mục giao lưu văn nghệ, đốt lữa trại, ăn hải sản nướng tại bải biển.
 22h: Đi nghĩa trang Hàng Dương, thăm mộ cô Sáu, Lê Hồng Phong….

Ngày 3:

 Sáng 4h dậy ngắm bình minh + tắm biển.
 Ăn sáng, sau đó lấy xe máy lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 Ra chợ CĐ mua quà lưu niệm.
 Chiều ra lại cảng Bến Đầm lên tàu về đất liền.

Ngày 4:

 Cập cảng Cát Lở, tìm quán nào đó ăn sáng, chạy xe lên đường Hạ Long café ở Bạch Dinh hoặc Ô Cấp sau đó chia tay để quay trờ về công việc.

Chi phí ước tính khoảng 1.5 triệu.

Mong được gặp lại những người bạn cũ và có thêm nhiều người bạn mới.
Nếu thấy lịch trình mình phù hợp với thời gian và túi tiền của bạn thì hãy tham gia chung nhé!
NickYM: tranhuutan2001,
ĐT: 0974004237,
FB: http://www.facebook.com/Tran.H.Tan

- Các bạn nào muốn tham gia có thể chuyễn khoản tiền cho mình để mình book vé tàu và đặt phòng khách san. (500K).
Số Tài Khoản: 0251001991551 VCB HCM.
Chủ tài khoản: Trần Hữu Tân
Bạn nào không chuyễn khoản được thì có thể gửi tiền vào buổi OFF vào tối thứ 2 lúc 6h30 PM thứ 2 ngày 14 tháng 03 Địa điểm Cafe Trung Nguyên A75 Bạch Đằng, P2 Tân Bình (Gần sân bay Tân Sơn Nhất)
- Đây là chương trình mình dự kiến. Thời gian có thể thay đổi do chưa có lịch tàu chạy. Chi phí tất cả đều share.

Các bạn sang trang 15 để xem và đăng ký mình vào nhóm nào

Danh sách các bạn đặt gạch.

1. Trần Hữu Tân (Xế )
2. QuynhNhu (Ôm)
3. chunguahoang
4. Conlele
5. pjan
6. 04hcb
7. laca
8. trainhangheo
9. vanpth
10. Embracing_Hearts
11. LyThong
12. TOMATO + 1 ôm
13. traveladd
14. Pisces Ly
15. Greece
16. banglangtieuthu
17. Đỗ Quế Mi Hương
18. Milu
19. dung07041974
20. huynhvinhtam
21. huongngoclan
22. Bé Gió
23. vucsautham
24. Rayan
25. Jsmile
26. Dã Hạc
27. bạn của Dã Hạc
28. beejoy
29. bạn của beejoy
30. maruco
31. pucca300
32. matkeing
33. bạn của Milu
34. quvuthudu + 2 bạn
37. superBecon
38. babyone + bé Cún
40. Như Ngọc ( xế )
41. Yến Lan (ôm )
42. trhien82
43. hoasaudong0410
44. bemo.dkny
45. KevinAuto
46. HieuKen
47. Jinnynhungoc

Last edited by a moderator:
Re: Rủ rê đi Côn Đảo ngày giỗ tổ Hùng Vuơng từ 09/04/2011 -> 12/04/2011

Theo lịch trình khám phá như thế thì đã hết Côn đảo chưa hả chủ thớt, Tổ chức thêm leo núi nữa chủ thớt

Sao không đi vào chiều t6 hả chủ thớt, mình đặt 1 gạch
Thanks. chunguahoang. Giữ liên lạc qua Topic và add Yahoo mình vào nhé.
Theo lịch trình khám phá như thế thì đã hết Côn đảo chưa hả chủ thớt, Tổ chức thêm leo núi nữa chủ thớt
Đây là lịch trình mình tham khảo từ các Topic đi Côn Đảo trước nên mình nghỉ như vậy là vừa đủ để khám phá Côn Đảo.

Các bạn lưu ý nhé:

1- Lịch nghỉ lễ Giỗ tổ Hùng Vương năm nay (Thủ Tướng đã quyết định hồi Tết): đi làm cả ngày Thứ Bảy (09/04) để nghỉ bù vào thứ Hai. Do vậy sẽ được nghỉ trọn 3 ngày: 10-11-12/04 (CN-T2-T3). Các bạn dựa theo đó để lên lịch hoặc xin nghỉ phép thêm.

2- Đi tàu thì phụ thuộc rất nhiều vào lịch tàu. Mà lịch tàu thì hình như đầu tháng mới có! Làm sao các bạn chắc chắn là 17h chiều 09/04 có tàu từ VT-CĐ?

Mình cũng quan tâm đến chuyến đi này. Khi nào có lịch tàu cụ thể mình sẽ đặt 2 cục gạnh.

Các bạn lưu ý nhé:

1- Lịch nghỉ lễ Giỗ tổ Hùng Vương năm nay (Thủ Tướng đã quyết định hồi Tết): đi làm cả ngày Thứ Bảy (09/04) để nghỉ bù vào thứ Hai. Do vậy sẽ được nghỉ trọn 3 ngày: 10-11-12/04 (CN-T2-T3). Các bạn dựa theo đó để lên lịch hoặc xin nghỉ phép thêm.

2- Đi tàu thì phụ thuộc rất nhiều vào lịch tàu. Mà lịch tàu thì hình như đầu tháng mới có! Làm sao các bạn chắc chắn là 17h chiều 09/04 có tàu từ VT-CĐ?

Thanks Conlele đã cung cấp thông tin. Đây chỉ là thời gian mình dự kiến. Sẽ có thời gian chính xác khi đã có lịch tàu chạy.

Mình cũng quan tâm đến chuyến đi này. Khi nào có lịch tàu cụ thể mình sẽ đặt 2 cục gạnh.
Giữ liên lạc theo topic nhé pjan. Add Yahoo mình luôn nhé.

Góp ý với các bác : phải đặt vé trước, chứ xuống VT mà không mua được vé đi CĐ thì vỡ kế hoạch.
Hai là bác chủ lên lịch như này thì căng quá, khó có thể kham nổi với lịch trình như này. Em có may mắn là đã được đi CĐ rồi ở đó nếu nói ít chố tham quan thì ít, nếu nói nhiều thì các bác có thể khám phá 3 ngày chưa hết.
- Quán ăn thì em thấy chỗ UBND, quán hải sản cũng vài quán nhưng hơn cả chỉ có quán Tri Kỷ, cafe thì tụi em hay uống ở quán Côn Sơn vừa trước cổng nhà chúa đảo (nay là nhà bảo tàng) gió mát vừa được ngắm biển và cầu tàu lịch sử 914.
- Nếu các bác muốn chụp ảnh Bình Minh thì chạy xe lên chỗ Mũi Cá Mập, còn chụp Hoàng Hôn thì đi hết con đường qua khỏi cảng cá Bến Đầm luôn.
- Em thấy bác chủ liệt kê các điểm phía trên cũng khá đủ rồi, có điều để khám phá hết những chỗ này thì mất không ít thời gian chút nào.

Góp ý với các bác : phải đặt vé trước, chứ xuống VT mà không mua được vé đi CĐ thì vỡ kế hoạch.
Hai là bác chủ lên lịch như này thì căng quá, khó có thể kham nổi với lịch trình như này. Em có may mắn là đã được đi CĐ rồi ở đó nếu nói ít chố tham quan thì ít, nếu nói nhiều thì các bác có thể khám phá 3 ngày chưa hết.
- Quán ăn thì em thấy chỗ UBND, quán hải sản cũng vài quán nhưng hơn cả chỉ có quán Tri Kỷ, cafe thì tụi em hay uống ở quán Côn Sơn vừa trước cổng nhà chúa đảo (nay là nhà bảo tàng) gió mát vừa được ngắm biển và cầu tàu lịch sử 914.
- Nếu các bác muốn chụp ảnh Bình Minh thì chạy xe lên chỗ Mũi Cá Mập, còn chụp Hoàng Hôn thì đi hết con đường qua khỏi cảng cá Bến Đầm luôn.
- Em thấy bác chủ liệt kê các điểm phía trên cũng khá đủ rồi, có điều để khám phá hết những chỗ này thì mất không ít thời gian chút nào.

Thanks Phoenixvn nhiều nhé. Mình cũng chưa đi Côn Đảo bao giở, thấy hầu hết các Topic đều đi theo lịch trình là 2 ngày 1 đêm tại Côn Đảo, với lại thời gian Free của mình cũng không được lâu.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back