What's new

Đi đảo tuyệt đẹp ở Malaysia T3/2010

Status
Not open for further replies.
Thời gian đi : 1tuần
Thời gian trong năm : T3/2010
Địa điểm : Pennang - Langkawi và KUL
Phương tiện : vé mbay có thể của Air Aisa hoặc của VNA/Malaysia [nội địa lẫn quốc tế]

Mại dô bà con oai!:D

• Like
Reactions: Tib
Chuyện Nhà Mộc xin lỗi vì bây giờ mới xuất hiện ,phần kg vào lại đc phuot.com ,phần vì vừa đi Tây Nguyên về nên cv hơi busy ,thành thật cáo lỗi … :D

Mình định đi từ 21/3 đến 29/3 từ SGN theo lịch trình như sau :
Có 2option :

A : -21/3 bay SGN-KUL ,sau đó chuyển tiếp đi LKW [Langkawi] hoặc bay tới PEN
-23/3 bay tiếp sang PEN [Pennang] hoặc bay tới LKW
-25/3 bay về KUL
-29/3 bay về SGN
B : -21/3 bay SGN-KUL
-25/3 bay tiếp sang LKW hoặc PEN
-27/3 bay sang PEN hoặc LKW
-29/3 bay về KUL rồi đi tiếp về SGN
Chi phí dự trù cho tất cả các khoản là 10tr

Có vẻ chặng bay từ SGNKUL mọi người đếu mún đi của Air Asia ?! riêng mình thì thích đi của VNA hoặc MH ,vì mình mún đc ngắm trần mái vòm tuyệt đẹp đầy nghệ thuật của Terminal KLIA ,hihihiii …
Tình trạng giá vé của các chặng bay nội địa ở Malaysia khá rẻ ,nên tùy mọi người mún đi của Air Asia hoặc của Malaysia Airlines [MH] cho các chặng nội địa này ,đều được.Nhưng đi của Air Asia thì phải chuyển terminal ,nếu chặng SGNKUL bay của VNA/MH
Vì mình đã đi KUL rồi nên thời gian ở KL 4ngày là dành cho các bạn chưa đến KL lần nào ,chúng ta sẽ đi những nơi mọi người đề cập như : Genting ,Malacca ,Batu Cave ,Putrajaya … và các điểm khác.
Thời gian ở PEN và LKW sẽ tận dụng tối đa đi hết các điểm thú vị ở đấy !

Trên đây là một số thông tin để tham khảo ,mọi người có đóng góp gì xin hãy chia sẻ để sửa đổi cho phù hợp về người ,giá cả ,lịch trình và chốt lại plan nhé!

Mọi người đi rồi có gì về cho xin kinh nghiệm nhé. Mình cũng đi Malay và Sing từ 23/4-3/5/2010 .Đã book vé chặng SG-KUL;KUL-Langkawi;Penang-KUL

cho tớ có ý kiến với nha . tớ thấy là sao khi xuống KUA mình nên bay luôn LKW chứ nếu vào thành phố rồi hôm sao lại di chuyển ra sân bay để đi LKW ( hoặc PEN ) rất mất thời gian di chuyển . Tớ thấy thế này ngày 21 bay SG_KUL sau đó mình sẽ bay tiếp luôn KUL_LKW ở LKW tới 23 thì đi PEN rồi từ PEN mình đi tiếp Genting (nên đi bằng oto vì lần trước mình cũng định bay như bạn nhưng có 1 anh trai bảo là nên đi oto để không phải hối hận vì đường từ LKW sang PEN rồi từ PEN đi Genting rất đẹp nếu bay sẽ không ngắm cảnh được ) .

cho tớ có ý kiến với nha . tớ thấy là sao khi xuống KUA mình nên bay luôn LKW chứ nếu vào thành phố rồi hôm sao lại di chuyển ra sân bay để đi LKW ( hoặc PEN ) rất mất thời gian di chuyển . Tớ thấy thế này ngày 21 bay SG_KUL sau đó mình sẽ bay tiếp luôn KUL_LKW ở LKW tới 23 thì đi PEN rồi từ PEN mình đi tiếp Genting (nên đi bằng oto vì lần trước mình cũng định bay như bạn nhưng có 1 anh trai bảo là nên đi oto để không phải hối hận vì đường từ LKW sang PEN rồi từ PEN đi Genting rất đẹp nếu bay sẽ không ngắm cảnh được ) .

1/.Thì ý mình là sẽ chuyển tiếp đi luôn đến LKW hoặc PEN sau khi bay từ SGN
sang KUL đấy chứ? :D
2/.Bạn định nói chỉ đường từ PEN lên Genting đi ô tô hay cả chặng đường từ LKW - PEN - Genting?Sẽ rất là mệt đấy bạn ah ,vì chỉ bay từ LKW - PEN thôi cũng mất 1h bay rùi ,bạn đi luôn đến Genting ah?Từ KUL đi Genting sẽ gần hơn ,mình nhớ không lầm thì lần trước đi ô tô mất chừng 1h30 từ KL lên thôi ...
Nếu đi ô tô được thì mình cũng thích đi hơn là bay ,cũng đỡ được ít tiền :">
Chúng ta cùng tham khảo thêm thông tin nữa nhé!;)

Chuyện nhà Mộc ơi, có thể cho mình biết thời gian chính xác của chuyến đi ko? Mình và 3 người bạn nữa cũng dự kiến đi Langkawi tháng 3 này vì bọn mình đang học ở Malay. 3 người bạn là Malay và India. Nếu cùng thời điểm thích hợp có thể nhập hội hen. :)
Chúc vui!

Chuyện nhà Mộc ơi, có thể cho mình biết thời gian chính xác của chuyến đi ko? Mình và 3 người bạn nữa cũng dự kiến đi Langkawi tháng 3 này vì bọn mình đang học ở Malay. 3 người bạn là Malay và India. Nếu cùng thời điểm thích hợp có thể nhập hội hen. :)
Chúc vui!

Ngày cụ thể và lịch trình mình đã nói cụ thể ở phía trên ,bạn xem lại nhé!
Okie bạn ,nếu có thể nhập hội đc thì càng tốt!:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back