What's new

[Chưa chốt đoàn] Đi Đông - Tây Bắc

Đợt này nghỉ việc, mình tính đi Đông/ Tây Bắc du hý cho khuây khoả. Địa điểm đầu tiên là Mộc Châu rồi lên Điện Biên, sau đó tùy cảm hứng mà tiếp tục. Thời gian: tuần sau, khoảng 13/04. Mình đi từ Hà Nội, nữ, định đi 1 mình nên tìm xem ai cùng ý tưởng lớn không thì làm bạn đồng hành thôi ạ , chi phí ai nấy chịu hoặc chung thì chia

Cụ thể hơn được ko đồng chí?
Đơn giản thôi mà, khoác ba lô lên và đi. Dự định đi xe khách, xuất phát từ Mỹ Đình, tới khu bản Áng nghỉ homestay. Đi chơi quanh rừng thông, thác, thuê xe máy khám phá thêm vài nơi. Sau độ 2,5 hôm thì move tiếp lên Điện Biên hoặc bất kỳ điểm nào thuận tiện và gây cảm hứng

Đợt này nghỉ việc, mình tính đi Đông/ Tây Bắc du hý cho khuây khoả. Địa điểm đầu tiên là Mộc Châu rồi lên Điện Biên, sau đó tùy cảm hứng mà tiếp tục. Thời gian: tuần sau, khoảng 13/04. Mình đi từ Hà Nội, nữ, định đi 1 mình nên tìm xem ai cùng ý tưởng lớn không thì làm bạn đồng hành thôi ạ , chi phí ai nấy chịu hoặc chung thì chia
Sắp tới đây (ngày 10/4) mình và 1 bạn nữa người miền Nam sẽ xuất phát từ Hà Nội bằng xe motor cũng đi qua Tây Bắc và Đông Bắc như của bạn nếu hứng thú bạn có thể đi cùng hoặc hẹn gặp đâu trên đường Phượt cũng đc, rất vui nếu gặp anh em Phượter trên đường.
Bọn mình là bạn thân lâu năm đi cùng nhau vài tuor rồi và cùng đam mê bào tour bằng xe motor, hành trình lần này dự kiến sẽ đi qua Tứ đại đỉnh đèo rồi về Thác Bản Giốc, kết thúc 1 cung từ Tây ->Đông Bắc trong thời gian 5 ngày, thêm 1 ngày backup là 6 ngày

Sắp tới đây (ngày 10/4) mình và 1 bạn nữa người miền Nam sẽ xuất phát từ Hà Nội bằng xe motor cũng đi qua Tây Bắc và Đông Bắc như của bạn nếu hứng thú bạn có thể đi cùng hoặc hẹn gặp đâu trên đường Phượt cũng đc, rất vui nếu gặp anh em Phượter trên đường.
Bọn mình là bạn thân lâu năm đi cùng nhau vài tuor rồi và cùng đam mê bào tour bằng xe motor, hành trình lần này dự kiến sẽ đi qua Tứ đại đỉnh đèo rồi về Thác Bản Giốc, kết thúc 1 cung từ Tây ->Đông Bắc trong thời gian 5 ngày, thêm 1 ngày backup là 6 ngày
Cảm ơn bạn, mình đi sau và sẽ up hành trình lên đây. Mình cũng có bạn phượt mô tô nhưng ít tháng trước bạn ý bị tai nạn thương ở tay nên thấy không an toàn để đi xa. Chúc chuyến đi của các bạn bình an và vui vẻ! Có kinh nghiệm trên đường thì chia sẻ vào đây với nhé, tks!

Đúng theo kế hoạch, chiều nay bọn tôi lên xe khách ở BX Mỹ Đình thẳng tiến Mộc Châu.
Cũng phải chia sẻ chân thành với mấy bác miền Nam là xe khách đường dài ngoài Bắc họ không phục vụ chuyên nghiệp được như ở trỏng đâu ạ nên các bác đừng kỳ vọng nhiều quá. Như xe tôi đang nằm đây họ cũng câu tí giờ để đón khách dọc đường, "giao diện" cũng không được sạch sẽ cho lắm.
Xe đi Sơn La xuống Mộc Châu giữ nguyên giá là 250k/ người. Đi cỡ 1h đồng hồ là bắt đầu sang địa phận Hoà Bình. Thêm 1h nữa bắt đầu được hưởng cảm giác hơi uốn lượn trước khi vào TT. Cao Phong.

Attachments

326.4 KB · Views: 91
    474.4 KB · Views: 90

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back