What's new

[Hỏi đáp] Đi du lịch Châu Âu mùa corona

khietlam88

Phượt tử
Các bác nhà Phượt ơi, Em xin ý kiến với ạ.
Em định đi du lịch châu Âu vào tháng 04-05/2020, xin visa ĐSQ Đan Mạch (đi diện thăm thân) .
Đây là lần đầu tiên em xin visa Schengen. Em dự định apply visa vào đầu tháng 03/2020.
Nhưng với tình hình corona này em lo quá, các bác có cao kiến gì không ạ?
Em có nên apply visa vào thời điểm này không?

Em cảm cơn các bác!

Tôi cũng có kế hoạch đi châu ÂU vào tháng 4/2020 mà thấy tình hình này ngại quá. Qua thông tin người nhà ở Đức thì không có gì đáng ngại và cũng không bị kỳ thị như tin đồn...nhưng thấy nản quá. Chẳng lẽ hoãn đến sang năm?

Mình cũng định đi giữa tháng 6. Vừa nộp đơn visa Hà Lan hôm thứ 6 mà hôm nay đã nhắn tin lên lấy hộ chiếu về, 3 ngày không hiểu có được hay ko hichic

Theo tôi trong lúc này nên hoãn các chuyến đi Âu Châu nếu không thật sự cần thiết! Tình hình chuyển biến phức tạp và ngoài nỗi lo bị lây nhiễm còn thêm cái sợ sẽ bị kẹt lại nếu các hãng bay bị cấm bay đến vùng đó! Chờ khi tình hình ổn định rồi tính chuyện đi cũng không muộn mà càng an tâm hơn! Nên nhớ bảo hiểm du lịch không bao gồm cho Covid-19 đâu!

Mình cũng định đi giữa tháng 6. Vừa nộp đơn visa Hà Lan hôm thứ 6 mà hôm nay đã nhắn tin lên lấy hộ chiếu về, 3 ngày không hiểu có được hay ko hichic
Kết quả thế nào rồi bạn? Nhà mình định đi giữa tháng 7/2020, đang chuẩn bị hồ sơ xin visa ĐSQ Pháp mà thấy dịch bùng phát nhanh quá!

Kết quả thế nào rồi bạn? Nhà mình định đi giữa tháng 7/2020, đang chuẩn bị hồ sơ xin visa ĐSQ Pháp mà thấy dịch bùng phát nhanh quá!
Họ cho visa bạn ạ, nhưng cũng ko dài, đủ để đi và thêm vài ngày thôi. Cơ mà giờ ko biết làm gì hichic, chắc mình vẫn đi thôi vì cũng có việc nữa. Thời gian chẳng chờ ai cả. Chúc bạn thành công.

Tôi cũng có kế hoạch đi châu ÂU vào tháng 4/2020 mà thấy tình hình này ngại quá. Qua thông tin người nhà ở Đức thì không có gì đáng ngại và cũng không bị kỳ thị như tin đồn...nhưng thấy nản quá. Chẳng lẽ hoãn đến sang năm?
Bạn có qđ đi ko? M đã đặt vé hết cho tất cả lịch trình 18 ngày rồi, đi đầu T4. Giờ hoang mang quá, 20% vẫn đang hy vọng.

Bạn có qđ đi ko? M đã đặt vé hết cho tất cả lịch trình 18 ngày rồi, đi đầu T4. Giờ hoang mang quá, 20% vẫn đang hy vọng.
Mình quyết định hủy rồi. Đầu tiên dự kiến sang vào trước dịp lễ phục sinh 12/4, sau đó thấy tình hình gay go nên lùi lại đến tháng 10 nhưng nay thấy tình hình chưa yên ổn nên nhà mình hủy hết. Nếu sang năm ngon thì tiến hành sau, vì cũng như mình thấy khách du lịch châu Âu sang nước mình dịp này thấy vô duyên quá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back