What's new

Đi Fansipan mùa hè tháng 06 (22 - 26/06/2011) - Hành Trình Vượt Bão Số 2

Sáng hôm nay 26/06/2011, cả đoàn vừa về tới Hà Nội. Sau một chầu Trà - Nước tại bến xe Mỹ Đình cả nhóm đã bắt đầu quay trở về với cuộc sống thường nhật của mình. Nhưng những gì mà những ngày vừa qua cả nhóm gồm 8 thành viên và "1 thành viên đặc biệt là chị Linh" đã trải nghiệm thì sẽ không bao giờ quên được.

Mình xin gửi đến các bạn lời chúc mừng vì chuyến đi thành công tốt đẹp và vô cùng đáng nhớ !

Chào mọi người !
Hai ngày sau chuyến đi, cảm giác của mọi người thế nào? Còn mình thì tay chân vẫn còn ê ẩm. Hihi.
Giờ ngồi ngẫm nghĩ và hồi tưởng lại chuyến đi Fan, thấy thật hay và thú vị. Cách đây không lâu, mình chỉ biết mọi người qua tên, sđt, ngày sinh ... hehe ... và mình còn cố gắng nhớ được tên của các bạn để khi gặp sẽ xưng hô ko bị nhầm.
Còn hôm nay, chẳng những mình nhớ hết tất cả tên của mọi người mà còn nhớ cả gương mặt và tính cách của mỗi người nữa. Không biết có phải là may mắn hay ko mà tất cả mọi người trong nhóm thật hòa đồng và hợp tính tình với nhau. Mặc dù mỗi người ở mỗi vùng miền khác nhau nhưng trong chuyến đi mọi người đã cư xử với nhau giống như là những người bạn thân từ khi nào vậy, giống như anh em một nhà.

Chinh phục Fansipan đã là chuyến đi của rất nhiều người, thành công vì chinh phục được Fan cũng có, thất bại vì phải bỏ cuộc giữa chừng cũng có, nhưng riêng với bản thân mình cảm nhận được rằng, chuyến đi thành công hay thất bại không phải chỉ tùy thuộc vào việc có chinh phục được Fan hay không mà còn tùy thuộc vào cái tình cảm, sự gắn bó, hòa đồng và giúp đỡ lần nhau trong chuyến đi của mỗi thành viên chúng ta !!
Vì vậy, mình xin được kết luận, chuyến chinh phục Fansipan của nhóm " Bão số 2 " chúng ta là "thành công tốt đẹp" !!!

Khi đứng trên đỉnh Fansipan trong 1 ngày mưa gió bão bùng (ngày 24/06/2011 - khi Bão số 2 đổ bộ vào miền Bắc), mình hiểu được rằng không có gì là không thể nếu mọi người có quyết tâm và sự đoàn kết !

Nhóm chúng ta là một nhóm thật tuyệt vời cho sự quyết tâm và đoàn kết đó !

Xin cảm ơn các bạn !

Last edited:
Re: Đi Fansipan mùa hè tháng 06 (22 - 26/06/2011) - Hành Trình Vượt Bão Số 2

chúc mưng các bạn.
Đợi xem ảnh vượt bão leo núi của nhóm :)

Chúc mừng đoàn đã đi về an toàn. Chờ ảnh cùng những tâm sự của bạn nhé!

ôi trời. e cứ nhòm nhòm ở trên chả thấy topic mình đâu, tưởng anh chưa lập nữa he2

Tranh thủ mọi người còn đang nghỉ ngơi, mình xung phong làm vài dòng trước hé
Đầu tiên là phải cảm ơn trưởng đoàn Duy đã đứng ra tổ chức 1 chuyến đi rất vui và ý nghĩa đối với tớ ( và tớ tin rằng mọi người trong đoàn cũng vậy ) . Tớ rất thích không khí mà đoàn mình tạo ra : luôn vui vẻ, thân thiện và mọi người đều coi nhau như anh em. Dẫu đôi lúc thở hồng hộc vì phải xâu xé chút oxi hay giận dỗi vì tranh nhau quả táo nhưng túm cái váy lại, chúng ta vẫn là 1, đúng k cả đoàn ?
Rồi, sau đây là phần chính :
Mặc dù khi còn ở trên xe anh Tiến đã liên tục cập nhật về tình hình cơn bão số 2 nhưng khí thế của đoàn vẫn cao bá cháy bọ chét. Họa chăng thì chỉ có tiếng của 2 đứa bé con đòi bố cho đi tưới cây mới làm giảm đi đôi chút nhuệ khí :\
Bão à, này thì bão :gun

Chúng ta lên đường với : 1 bác sĩ + 1 dược sĩ + 7 siêu nhân, bão - có chăng chỉ là con tép nằm trên mép con mèo thôi , đúng k các đồng chí :D

Những bước đi đầu tiên khá dễ dàng vì đường chưa dốc lắm mặc dù việc phải trùm áo mưa kín mít và nỗi ám ảnh mang tên con vắt làm cho mọi người k được dễ chịu cho lắm . Đi được khoảng 1h đồng hồ thì chẳng ai chịu nổi cái áo mưa nữa nên cả đoàn dừng lại, nào 1,2,3 chúng ta cùng cởi

Hun miếng coi !

A Tiến : Thì thôi táo nhé, ta chia tay nhau từ đây !
Sơn : Ai bẩu zà mà ham !

Để lát chém tiếp, sozy mọi người nhé.
Mà sao up được ít ảnh trong 1 bài viết vậy nhỉ ? Ai chỉ tớ với :(

Last edited:

Mình vừa được anh Tiến cho hay anh đã về đến nhà an toản ! Hihi. Mong anh Tiến nghỉ ngơi cho khỏe rồi mau mau Copy hình cho mọi người nha !

Em đang up lên mediafire mà mới chỉ được phần ảnh của máy em với máy Samsung của Thảo :(
Mấy phần khác up mãi mà chưa được. Ức chế quá X(X(X(

Mình vừa được anh Tiến cho hay anh đã về đến nhà an toản ! Hihi. Mong anh Tiến nghỉ ngơi cho khỏe rồi mau mau Copy hình cho mọi người nha !
Bác sĩ Tiến vẫn bình thường, khỏe mạnh.
Đi thế này thì chưa làm anh Tiến mệt mỏi được :)

Up lên được phần nào thì gửi cho mọi người phần đó nha Hiệu.

Các bạn là đoàn mà nhóm mình gặp khi các bạn đi xuống, đúng không nhỉ? ^^ Chúc mừng các bạn nhé. Chuyến leo Fan lần này quả là một chuyến đi đáng nhớ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back