What's new

Đi Fansipan mùa hè tháng 06 (22 - 26/06/2011) - Hành Trình Vượt Bão Số 2

Sáng hôm nay 26/06/2011, cả đoàn vừa về tới Hà Nội. Sau một chầu Trà - Nước tại bến xe Mỹ Đình cả nhóm đã bắt đầu quay trở về với cuộc sống thường nhật của mình. Nhưng những gì mà những ngày vừa qua cả nhóm gồm 8 thành viên và "1 thành viên đặc biệt là chị Linh" đã trải nghiệm thì sẽ không bao giờ quên được.

Mình xin gửi đến các bạn lời chúc mừng vì chuyến đi thành công tốt đẹp và vô cùng đáng nhớ !

Chào mọi người !
Hai ngày sau chuyến đi, cảm giác của mọi người thế nào? Còn mình thì tay chân vẫn còn ê ẩm. Hihi.
Giờ ngồi ngẫm nghĩ và hồi tưởng lại chuyến đi Fan, thấy thật hay và thú vị. Cách đây không lâu, mình chỉ biết mọi người qua tên, sđt, ngày sinh ... hehe ... và mình còn cố gắng nhớ được tên của các bạn để khi gặp sẽ xưng hô ko bị nhầm.
Còn hôm nay, chẳng những mình nhớ hết tất cả tên của mọi người mà còn nhớ cả gương mặt và tính cách của mỗi người nữa. Không biết có phải là may mắn hay ko mà tất cả mọi người trong nhóm thật hòa đồng và hợp tính tình với nhau. Mặc dù mỗi người ở mỗi vùng miền khác nhau nhưng trong chuyến đi mọi người đã cư xử với nhau giống như là những người bạn thân từ khi nào vậy, giống như anh em một nhà.

Chinh phục Fansipan đã là chuyến đi của rất nhiều người, thành công vì chinh phục được Fan cũng có, thất bại vì phải bỏ cuộc giữa chừng cũng có, nhưng riêng với bản thân mình cảm nhận được rằng, chuyến đi thành công hay thất bại không phải chỉ tùy thuộc vào việc có chinh phục được Fan hay không mà còn tùy thuộc vào cái tình cảm, sự gắn bó, hòa đồng và giúp đỡ lần nhau trong chuyến đi của mỗi thành viên chúng ta !!
Vì vậy, mình xin được kết luận, chuyến chinh phục Fansipan của nhóm " Bão số 2 " chúng ta là "thành công tốt đẹp" !!!

Khi đứng trên đỉnh Fansipan trong 1 ngày mưa gió bão bùng (ngày 24/06/2011 - khi Bão số 2 đổ bộ vào miền Bắc), mình hiểu được rằng không có gì là không thể nếu mọi người có quyết tâm và sự đoàn kết !

Nhóm chúng ta là một nhóm thật tuyệt vời cho sự quyết tâm và đoàn kết đó !

Xin cảm ơn các bạn !

Last edited:
Re: Đi Fansipan mùa hè tháng 06 (22 - 26/06/2011) - Hành Trình Vượt Bão Số 2

Pót thêm mấy cái ảnh về phong cảnh và động vật chộp được dọc đường:

Đi giữa mây trắng bồng bềnh
Bụi trần mấy gánh nhẹ thênh tức thì:

Địa lan e ấp khiêm nhường
Ấm lòng những kẻ trên đường lãng du:

Chú Bọ đứng đón chị em
Muốn nói mấy tiếng "cố lên các nàng"

Mấy cái ảnh trên lấy từ máy ảnh của Việt.
Còn đây là thêm mấy sinh vật mà mình gặp được

Lần đầu gặp chú Địa Long
Thân dài nửa mét, cổ bằng ngón tay

Còn đây có chú rắn vàng
May cho thân chú không gặp chàng A Sin

Nếu không thì có thể bị bắt về làm món nhậu rồi :D

Last edited:

BONUS: thêm một loại rắn đặc biệt, có khả năng biến hình cao, lên núi lạnh nó thu nhỏ lại, nó có khả năng tàng hình và ít khi thấy tận mắt nếu như rắn người khác nuôi, và đây là rắn của anh Thường :D

Hehehe, bonus thêm cho cái ý tưởng MÂY LUỒN QUA ỐNG... Người trong ảnh minh họa ý tưởng là viettienqb :">

Vào chân phải và bay ra chân trái
Bỗng rùng mình tê tái trong ...tim ( :D )
Ôi mát quá, những cõi nằm im
Cho sống dậy những ham mê tuổi trẻ
Lên đỉnh cao, đạt những điều hơn thế
Sướng run người và thấy rất phê
Siết lấy nhé, ôi những đam mê
Để cho gió mây qua, NHỮNG NƠI CÓ THỂ...

Hehe, chuyện con rắn có vẻ là đề tài hay đây, :D
Cái không khí gió mưa dội ào ào, quất ràn rạt trên mái bạt mái tôn làm mất ngủ vì ồn và vì lo diễn biến của bão cũng chưa được miêu tả cho nó lâm li, có lẽ các nhà văn của chúng ta lúc đó đang bận...ngủ, nhỉ? hehe
Mà sao chú Hải chú Sơn chưa cập nhật cái không khí ăn chơi nghỉ ngơi sau leo núi, có nhiều "hàng đẹp" mà. Nóng ruột mong chờ! ;)

Chào cả nhà, giờ mình mới tìm thấy topic để chia sẻ vì ko biết nó nằm chỗ nào.
Nhưng rất bất ngờ là mình bị show hàng trên xe Hải Vân. Thảo "siêu nhân" ác thế, may mà còn hình lộ hàng trong masage Sapa chưa bị show lên đây. Xin các em, các bác, các bạn cất giữ làm tài liệu lưu hành nội bộ nhé.
Về cảm giác thì mình đã ko còn dấu hiệu mệt hay đau chân nhưng cái chỗ bị con vắt hút máu thì giờ bắt đầu ngứa, đi leo Fan mới biết cảm giác bị vắt làm thịt. Thật tiếc nếu leo Fan mà ko bị vắt cắn:)
Nói chung là chuyến đi để lại nhiều kỷ niệm vui và rất ý nghĩa. Trong khó khăn mới tạo ra tình người đích thực.
Trưởng đoàn Duy cố gắng lập Hattrich leo Fan trước khi tổ chức lễ cưới nhé.
photostream

photostream

Chào các huynh đệ.
Mọi người đã khỏe như thanh niên 17 chưa?.hehehe
già làng hiện tại vẫn còn đau chân ê ẩm. Già rồi xương cốt không được tốt lắm.hehehe...nhưng nếu có cơ hội chinh phục nàng fan kiêu kỳ chắc hẳn ý chí vẫn còn phơi phới lắm...hehehe.
Ah. Không hiểu sao a không thể post được ảnh nhỉ. Chiến hữu nào biết mách giùm già làng nhé...hehe.thank u

Mina siêu nhân ơi, link dỏm rồi, ko thấy gì cả :(
Chài ai, sai lầm khi chụp ảnh này cho anh tiến.
Đây là bức ảnh đẹp nhất mà em từng chụp được mà :))
Duy : Leo lần 3 thì dẫn cả cô dâu đi đi, đoàn tình nguyện hộ tống :D
Ý kiến hay đó, ủng hộ hết mình!:D
Chào các huynh đệ.
Mọi người đã khỏe như thanh niên 17 chưa?.hehehe
già làng hiện tại vẫn còn đau chân ê ẩm. Già rồi xương cốt không được tốt lắm.hehehe...nhưng nếu có cơ hội chinh phục nàng fan kiêu kỳ chắc hẳn ý chí vẫn còn phơi phới lắm...hehehe.
Về đi matxa mất mấy hôm, giờ khỏe như 17 rồi già làng ạ. Mà già kêu ê ẩm chứ anh em có ai bì kịp già đâu.

Không biết share link.hehehe.

Hôk biết có bị gì không :(

acac.Thảo siêu nhân hình như còn thiếu Hoa khôi xinh đẹp dễ thương vụ tắm thuốc.hehe. Giờ nhớ lại vụ đó thấy vui tai ghê nhỉ... Đề nghị chú Tiến post của Siêu nhân cho đủ bộ.hichic...Mấy ảnh oánh bài sao ko post nhỉ...Mà vụ tắm thuốc là khơi nguồn từ ai nhỉ chú Tiến, chú Việt...hehehe. Hình như chưa thấy ai cảm ơn A E trên diễn đàn...hichic. huỳnh huỵch huỳnh huỵch đố mọi người là âm thanh gì....hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,301
Latest member
keobongda247cc
Back