What's new

[Chia sẻ] Đi lại bằng tàu và bus ở châu Âu thế nào cho rẻ

Mọi người cho mình hỏi kinh nghiệm 1 chút. Tháng 10 mình có di chuyển từ Amsterdam tới Paris. Mình muốn book vé tàu thì nên chọn website nào? Mình đã thử raileurope.com nhưng đây là trang web dành cho North America nên khi đăng kí thì không cho chọn Việt Nam residence. Mình cũng thử b-europe.com thì không thấy hỏi thông tin về residence nhưng giá vé thì đắt gấp rưỡi raileurope. Mình chưa thanh toán nên không biết thẻ credit card của Citibank thì có ok không. Phần lớn các trang web còn lại thì chỉ thấy bán pass hoặc đi trong 1 nước. Mọi người ai biết trang nào book inter train tốt thì chỉ mình với nhé.

Cảm ơn rất nhiều.

Mọi người cho mình hỏi kinh nghiệm 1 chút. Tháng 10 mình có di chuyển từ Amsterdam tới Paris. Mình muốn book vé tàu thì nên chọn website nào? Mình đã thử raileurope.com nhưng đây là trang web dành cho North America nên khi đăng kí thì không cho chọn Việt Nam residence. Mình cũng thử b-europe.com thì không thấy hỏi thông tin về residence nhưng giá vé thì đắt gấp rưỡi raileurope. Mình chưa thanh toán nên không biết thẻ credit card của Citibank thì có ok không. Phần lớn các trang web còn lại thì chỉ thấy bán pass hoặc đi trong 1 nước. Mọi người ai biết trang nào book inter train tốt thì chỉ mình với nhé.

Cảm ơn rất nhiều.
Bạn mua trên http://www.raileurope-asean.com cho đông nam á hoặc raileurope.com cũng được mà, không quan trọng quốc tịch, tuy nhiên giá vé hơi đắt hành trình này tháng 10/2104 bằng tàu Thalys mất 3h17 giá 50E, có thể đặt trên trang https://www.thalys.com/be/en/. Còn muốn rẻ thì đi bus của eurolines chỉ 26E nhưng mất hơn 7h. mình chưa dùng thẻ tín dụng của citibank nhưng đã là thẻ tín dụng thì hãng nào cũng ok mà

Mọi người cho em hỏi ạ : Em đã mua 3 vé tàu từ Berne (TS) đi Paris trên trang voyyages-sncf.com .Vậy làm cách nào có thể hủy được vé ạ.Trong mail gửi vào có ghi thế này ạ :
LYRIAPREMIERE JEUNE : 12 to less than 26 years of age. Exchangeable and refundable subject to a fee of 20 € until departure. Tickets will not be exchangeable or refundable after departure. Meal served at your seat (breakfast, lunch, snack or dinner, depending on journey time)
Các bác giúp em nhé,em cần hủy sớm cái vé này.

Cac ban cho minh hoi , di tu Viên (Ao) ve Paris thi di tau hoac bus nao? Di gio nao?
Minh o khu Hernaler Hauptstrabe 86 1170 Wien, minh di tu gare nao va tau nao?
Cam on cac ban nhieu,

Mọi người ơi, cho e hỏi vấn đề này chút, em có book vé tàu của Frecciargento tren trang Trenitalia, em ko thấy nhắc gì về vấn đề hành lý, ko biết khi lên tàu hành lý mình xứ lý như thế nào.
Và còn vấn đề nữa là e thấy mọi người hay nói chuyện dập vé, mà ko hiểu lắm, e đã book và nhận dc email confirmation, tren mail thì ghi là lúc lên tàu chung cấp mã số booking là dc rồi, ko nhắc gì đến chuyện vé (em chọn ticketless via email).

Thanks mọi người, ai biết thì share em chút kinh nghiệm nhé.

@koibito: bạn cứ mang hành lý lên tàu bình thường thôi, ngay cửa lên có khu để hành lý. Vé mua online bạn in ra, bác soát vé có máy rà code để kiểm tra, nhanh và gọn.

Mọi người ơi, cho e hỏi vấn đề này chút, em có book vé tàu của Frecciargento tren trang Trenitalia, em ko thấy nhắc gì về vấn đề hành lý, ko biết khi lên tàu hành lý mình xứ lý như thế nào.
Và còn vấn đề nữa là e thấy mọi người hay nói chuyện dập vé, mà ko hiểu lắm, e đã book và nhận dc email confirmation, tren mail thì ghi là lúc lên tàu chung cấp mã số booking là dc rồi, ko nhắc gì đến chuyện vé (em chọn ticketless via email).

Thanks mọi người, ai biết thì share em chút kinh nghiệm nhé.

Xin mọi người hướng dẫn phương tiện đi lại;
1/ Tại Italy đi Rome, Florence, Venice thời gian là 7 ngày
2/ tiếp đến đi Thụy sĩ : Bern , Lucern, Englberg, ,đỉnh Titlis, Zurich, Munich thời giạn 5 ngày
3/ Và Autria đi Salzburg , Hallstatt, Vienna thời gian 4 ngày
Vậy nên mua Pass không và mua loại nào ? Vả loại Pas này có đi được các loại xe , train trong thành phố không?
Chân thành cám ơn mọi người

Chào các bác,
Em mới đặt vé tàu đi lại trong Pháp qua trang voyage sncf, tuy nhiên đến lúc thanh toán thì nó lại bắt chọn cách để lấy vé, e ko biết chọn cái nào, nhờ các bác xem giúp với ạ

1. Borne Libre Service (Gares de France et Luxembourg uniquement) : La carte bancaire utilisée pour le paiement doit être en cours de validité au moment du retrait, le code secret vous sera demandé. * Retrouvez la Borne Libre Service la plus proche

2. Gare ou boutique SNCF en France : La carte bancaire utilisée pour le paiement doit être en cours de validité au moment du retrait, le code secret vous sera demandé.
ATTENTION : En choisissant ce mode de retrait, vous ne pouvez pas utiliser de cartes virtuelles. Pour un retrait de billet hors de France, des frais supplémentaires seront facturés sur place, consultez les informations utiles. * Retrouvez les informations sur les gares et boutiques SNCF en France

3. Envoi gratuit par courrier : Recevez votre billet chez vous. Et payez cet achat avec le système 3DSecure. Tout savoir sur 3DSecure.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back