What's new

[Chia sẻ] Đi lại bằng tàu và bus ở châu Âu thế nào cho rẻ

Mọi người làm ơn cho mình hỏi, đi từ Paris sang Luxembourg bằng bus thì có hãng nào, mình thử ở Eurolines nhưng không đặt được. Cám ơn mọi người nhiều.

Xin hỏi các cao thủ, mình thấy vé tàu trên Trenitalia rẻ hơn vé mua trên http://www.raileurope-asean.com/ nhưng nó bắt đăng ký thông tin mới dc mua, mà mấy thông tin địa chỉ, tax code chả biết điền thế nào, bác nào đã đặt rồi cho ít bí kíp với ạ. Xin cám ơn nhiều nhiều

@jennyho : Mình mới mở ra check lại thấy chỉ bắt điền những thông tin cơ bản như họ tên, email thôi mà. Trứoc đó bạn chỉ cần click chọn Go on without login thôi là được mà.

Cám ơn hamacon nhiều nha, cho hỏi thêm tí về việc mua vé phà từ Santorini về Athens: mình đặt của seajets http://www.seajets.gr/htm/default.aspx?cul=en
thì nó có 2 option để nhận vé : chuyển bằng bưu điện và nhận tại kios của hãng ở bến tàu, nhận bưu điện thì đắt còn không biết nhận ở bến tàu có cần phải nhận trước lâu không nhỉ, hay cứ ra bến tàu đổi vé là lên tàu thôi? Ai có kinh nghiệm chỉ mình với.
Thanks

Sắp tới đây em dự định đi Châu Âu 3 tuần với lịch trình như sau:
Ngày 1: Paris - Amsterdam (rail)
Ngày 4: Ams - Paris (rail)
Ngày 6: Paris - Strasbourg (rail)
Ngày 8: Strasbourg - Bern (rail)
Ngày 10: Bern - Salzburg (rail)
Ngày 12: Salzburg - Venice (rail)
Ngày 14: Venice - Florence (rail)
Ngày 16: Florence - Rome (rail)
Ngày 18: Rome - Paris (rail)

Các bác cho em hỏi với plan như trên em sử dụng Eurail Global Pass 10 days có được không ạ? Em còn thắc mắc là thẻ này có dùng được cho các chặng tàu nội địa các quốc gia không? Như ngày 6 em đi từ Paris - Strasbourg, ngày 16 từ Venice - Florence - Rome, hay chỉ valid cho các chặng giữa 2 quốc gia khác nhau?

Em xin cám ơn!

Chào cả nhà.

Tình hình là mình đang lên kế hoạch cho chuyến đi Pháp - Thụy Sĩ tháng 9 tới. Cả nhà có biết cách nào mua vé tàu TGV (đi từ Pháp sang Thụy Sĩ và ngược lại) mà rẻ được ko?
Nghe nói là phải book vé sớm, vậy book trước bao lâu thì được?
Hiện tại mình cũng chưa book vé máy bay, khách sạn hay visa gì cả, thì liệu có nên book vé không?

Cảm ơn cả nhà nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back