What's new

[Chia sẻ] Đi lại bằng tàu và bus ở châu Âu thế nào cho rẻ

Hi các bác, em muốn đi Amsterdam từ Gescher, Đức = bus cho rẻ mà tìm lòi mắt ko ra tuyến nào :(( Các bác nào biết ko chỉ em với hay tới đâu gần đó nhất mà có tể đi = bus cho tiết kiệm được ko ạ?
Chiều về từ Ghent, Belgium/ Rotterdam tới Geshcer, Đức cũng ko thấy lun huhu. Hay đi giữa các nước không có bus nhỉ.
Các bác chỉ cho em cách nào đi rẻ nhất được ko ạ? em đi có 1 mình mà lại hay sợ bị quên điểm xuống nên mún có tuyến nào càng ít trung chuyển càng tốt =)))
Cảm ơn cả nhà ạ

Giống như từ Củ Chi bạn muốn đi Mộc Hóa thì nếu muốn đi thẳng chỉ có cách lái xe riêng, còn không phải về tp HCM trung chuyến. Bạn hãy book xe bus từ Dusseldorf đi Ams OK.

Em lội hết 25 pages của topic này mà vẫn chưa tìm được cái vé nào hết, cả nhà chỉ giúp em với. Em muốn đi từ London-Thessaloniki (Greece)-London vào dịp hè này, tháng 6. Vé máy bay mắc quá. Tàu thì e lội mấy trang mà cả nhà mình đưa lên nhưng k tìm thấy. Có anh chị nào biết cách đi lại giữa 2 chỗ này rẻ & tiện thì chỉ giúp em với. Con gái, 1 mình. Thời gian có thể linh hoạt trong tháng 6.
Em cảm ơn nhiều.

Em lội hết 25 pages của topic này mà vẫn chưa tìm được cái vé nào hết, cả nhà chỉ giúp em với. Em muốn đi từ London-Thessaloniki (Greece)-London vào dịp hè này, tháng 6. Vé máy bay mắc quá. Tàu thì e lội mấy trang mà cả nhà mình đưa lên nhưng k tìm thấy. Có anh chị nào biết cách đi lại giữa 2 chỗ này rẻ & tiện thì chỉ giúp em với. Con gái, 1 mình. Thời gian có thể linh hoạt trong tháng 6.
Em cảm ơn nhiều.

Từ London đến Thessaloniki quãng 1.700 dặm, bạn định đi tàu mấy ngày tới mà tìm vé tàu :D Nên m nghĩ nếu ko phải thích rong chơi trải nghiệm trên tàu thì đương nhiên phải chọn máy bay rồi. Mà thật ra tàu chỉ rẻ và tiện hơn máy bay khi đi quãng ngắn.
Vé máy bay thì mình thấy có Ryanair khứ hồi London - Thessa - London cũng đâu đó tầm 109E, theo mình đánh giá thì khá dễ chịu rồi. Như Santorini/Athen nhiều đường bay hơn mà giá vé 1 chiều rẻ lắm cũng đã 30E rồi, bình thường thì tầm 100E. Ko hiểu bạn muốn mức giá ở mức nào thì ok?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back