What's new

Đi Malaysia & Singapore (20 - 28 / 5 / 2011)

Hôm vừa rồi mình book được vé rẻ của AirAsia với lộ trình như sau:
20.5 HCM (19.25) - KL (22.20)
23.5 KL (16.10) - Lankawi (17.10)
25.5 Lankawi (13.25) - KL (14.25)
25.5 KL (19.00) - SIN (20.00)
28.5 SIN (11.40) - KL (12.40)
28.5 KL (18.05) - HCM (18.55)
Total: 120 USD

Bạn nào có kinh nghiệm đi rồi thì đề nghị giúp lịch trình và thời gian tham quan nhé. Nếu có thể chỉ hotel và chỗ ăn uống càng tốt. Mình cũng đang tìm bạn đồng hành cho chuyến đi này với tiêu chí là đi khám phá, học hỏi và tiết kiệm.

Cường.

Last edited:
Lịch trình bay của bạn quá đẹp và giá cũng quá tốt

Ngày 21-05, buổi sáng sớm sếp hàng đợi lấy vé lên tham quan Petronas rùi bắt bus đi Genting ngủ 1 đêm ở Genting :D

Ngày 22-05 chiơ genting tối quay về KL

23-05 thì chơi KL để tối ra sân bay

Ở Sin thì nên có 1 ngày chơi ở Universal

Universal nhớ đặt vé trước qua internet nha bạn (tránh tình trạng đến nơi thì hết vé)

GUD Luck

Thanks Kien.
Minh nghe noi o Genting khong co gi nhieu nen chac di buoi sang roi ve buoi chieu. De danh thoi gian con lai di cac cho khac.
Neu biet o gan KL co noi nao dang de ghe thi share minh biet voi.
Ban biet trang web de book ve tai Universal khong? Neu biet gui duong link cho minh nhe.
Tiec la chua tim duoc ban dong hanh de share taxi va hotel nua. Chu di 1 minh thi gia hotel o 2 country nay cao qua.

Thanks Kien.
Minh nghe noi o Genting khong co gi nhieu nen chac di buoi sang roi ve buoi chieu. De danh thoi gian con lai di cac cho khac.
Neu biet o gan KL co noi nao dang de ghe thi share minh biet voi.
Ban biet trang web de book ve tai Universal khong? Neu biet gui duong link cho minh nhe.
Tiec la chua tim duoc ban dong hanh de share taxi va hotel nua. Chu di 1 minh thi gia hotel o 2 country nay cao qua.

Đi phượt mà chọn taxi ở Ma và Sing là mất cả đống tiền. Bạn nên lấy bản đồ du lịch ở Changi (Sing) ở KS (Kul) rồi cứ thế mà leo lên tàu điện ngầm mà đến các điểm du lịch trên bản đồ. Về KS bạn nên book hostel sẽ rẻ tiền hơn (vì chỉ cần chỗ ngả lưng thôi mà). Chúc chuyến đi vui vẻ.

Thèm đi chuyến này, chỉ có 1 điều là vé máy bay thôi, nếu đặt được vé như bạn thì ok wa rồi, bây giờ chắc ko thể nhỉ???

Hôm vừa rồi mình book được vé rẻ của AirAsia với lộ trình như sau:
20.5 HCM (19.25) - KL (22.20)
23.5 KL (16.10) - Lankawi (17.10)
25.5 Lankawi (13.25) - KL (14.25)
25.5 KL (19.00) - SIN (20.00)
28.5 SIN (11.40) - KL (12.40)
28.5 KL (18.05) - HCM (18.55)
Total: 120 USD

Bạn nào có kinh nghiệm đi rồi thì đề nghị giúp lịch trình và thời gian tham quan nhé. Nếu có thể chỉ hotel và chỗ ăn uống càng tốt. Mình cũng đang tìm bạn đồng hành cho chuyến đi này với tiêu chí là đi khám phá, học hỏi và tiết kiệm.

Cường.

Chào Cường, giá bạn đua ra thật là tốt nhưng mình đã từng đi tự túc Sing va Malai theo grop, ko tốn tiền ks vì có bạn ở Sing,chỉ tốn ks o Malai có 1 đêm thôi mà cách đây 3 năm mình da tốn gần 300 usd (vé may bay giá rẻ 15 usd/ round trip di HMC-SING-HCM),nên ko biết bạn ăn và ở ks ra sao mà lại có giá 120 usd thôi, dù vé 0 đồng thì vẫn tốn tax vay, ks cho 7 đêm như vậy cũng hơn 120 usd rùi, nếu dc thì cho mình lịch cụ thể và giá cả chi tiết hen,nếu thật sự chỉ tốn 120 usd chắc vợ chồng mình cũng xin đặt 1/2 cuc gạch vì cần xem lai lịch công tác nữa, tốt nhất là gửi lịch trình cho mình qua email: [email protected] (mình la Thanh_, cám ơn Cường truóc nhé

Chào Cường, giá bạn đua ra thật là tốt nhưng mình đã từng đi tự túc Sing va Malai theo grop, ko tốn tiền ks vì có bạn ở Sing,chỉ tốn ks o Malai có 1 đêm thôi mà cách đây 3 năm mình da tốn gần 300 usd (vé may bay giá rẻ 15 usd/ round trip di HMC-SING-HCM),nên ko biết bạn ăn và ở ks ra sao mà lại có giá 120 usd thôi, dù vé 0 đồng thì vẫn tốn tax vay, ks cho 7 đêm như vậy cũng hơn 120 usd rùi, nếu dc thì cho mình lịch cụ thể và giá cả chi tiết hen,nếu thật sự chỉ tốn 120 usd chắc vợ chồng mình cũng xin đặt 1/2 cuc gạch vì cần xem lai lịch công tác nữa, tốt nhất là gửi lịch trình cho mình qua email: [email protected] (mình la Thanh_, cám ơn Cường truóc nhé

120$ là tiền vé máy bay đó chứ BunBun.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back