What's new

Đi Myanmar từ SG: 15 - 25 / 5 /2010

Status
Not open for further replies.
Topic này mình đổi lại ngày khởi hành nhé.:D (Thay vì đi tháng 10 thì mình chuyển lại là đi tháng 5, vì đã lỡ mất cơ hội mua vé giá rẻ)

Hiện giờ thì mình chưa có đặt vé, nhưng nghe bạn Hahuta22 rủ rê, nên cũng ham hố lại.

Hành trình từ Sài Gòn: (chương trình dự kiến)
15/5: SGN - BKK: đi chơi BKK 1 ngày (Nghỉ đêm tại BKK)
16/5: BKK - RGN. (Nếu bạn khởi hành từ HN, mình nghĩ bay ngày 16 là okey). Tham quan Yangon.
17/5: Mandalay - hồ Inle
20/5: Bagan
21/5: Golden Rock
22/5:RGN - BKK - SGN

Mình vừa check Air Asia, giá khoảng 250 usd cho 2 chặng khứ hồi.:)

Các bạn xem giúp chương trình của mình như vậy đã được chưa ạ?

Last edited:
Bạn Phuong Hoang cho mình xin số DT để tiện hỏi thông tin về chuyến đi, mình ở SG.

Nếu là tớ thì sẽ ko đi Myanmar vào dịp này, vì rất mất an ninh, đến dân Myanmar còn ngại tụ tập chỗ đông người thì... (bạn nào quan tâm thì Google đọc thêm). Vào siêu thị ở Myanmar thấy họ khám người, lúc đó nghĩ cũng bình thường, bây giờ mới...sợ, trong khi chỉ nghe người khác mô tả (trước đó) thì ko nghĩ gì :D Một người bạn của tớ cũng vừa hủy chuyến đi công tác đến Yangon (từ VN), vì cũng...sợ he he.

Ấn Độ gần đó cũng vậy. Cảnh báo về khủng bố ở New Delhi từ Mĩ, từ Úc... Tớ cũng đang xem xét lại chuyện đi Ấn Độ năm nay của mình.

Nhân tiện, thời tiết ở mấy nơi đó bây giờ đều trên 40oC, trong khi Bagan là vùng khô và còn nóng hơn thế.

Thấy các bạn đi như thế này mà lo, hihi, dù cũng ko quen biết ai. Hay là bọn tớ nhát gan quá ko biết nữa :)

Cảm ơn bạn đã quan tâm chia sẻ với tớ!!!

Hix, cái vấn đề của tớ nằm ở đấy!!! Thế nên tớ cũng đang lung lay dữ dội đây, huhuhu.
Rằng thì thật là muốn đến Myanmar (vì 7 lý do tớ đã nêu với Samon), rằng thì tớ cũng ham hố đi chơi, nhưng rằng thì thật sự tớ cũng...sợ, hix.

Nên bây giờ tớ cũng đang chòng chành suy nghĩ dữ lắm đây!!! :((

Nghe mọi người nói mà thấy run run làm sao, cơ mà vé mua rồi mà hủy thì tiếc lắm, vì tiếc tiền nên ta cứ đi thôi keke. Có bạn nào đi Myanmar vào ngày 16 ko àh thì hú lên 1 tiếng cho mọi người biết mà có bạn đồng hành nhỉ, tình hình là vẫn đi 1 mình.

Tớ đi về...chả thấy gì ráo..ăn thua mình gan . Các bác xem tạm album nhà em

http://picasaweb.google.com/phamlinhlan/Myanmar2010#

Bọn Miến này độc tài lắm qua phượt bụi không biết thế nào ,khi đi 70 kg về 7 lạng

Nghe mọi người nói mà thấy run run làm sao, cơ mà vé mua rồi mà hủy thì tiếc lắm, vì tiếc tiền nên ta cứ đi thôi keke. Có bạn nào đi Myanmar vào ngày 16 ko àh thì hú lên 1 tiếng cho mọi người biết mà có bạn đồng hành nhỉ, tình hình là vẫn đi 1 mình.

Yên tâm đi!
You are not alone!

Hix các bác nói mà em thấy thèm em chưa đc xuất ngoại bao giờ hix nhất định phải đi mấy chuyến cho biết hehehe chúc các bác có chuyến đi vui vẻ đắt khách bác nhé

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back