What's new

Đi Myanmar từ SG, 16 - 24/10/2010 (ngày đã fix)

Status
Not open for further replies.
Nghe mọi người rủ rê đi Myanmar nhiều quá mình cũng ham, nhưng thời gian của mấy bạn không phù hợp, nên đành lập topic riêng.

Bọn mình hiện nay có 3 người (1 cặp nam nữ + nữ lẻ), cần tìm 'đồng bọn' đi chung cho vui và chia tiền. Tiêu chí của bọn mình là phượt nhưng không hành xác, nên không nhằm vào chi phí thấp nhất mà là "thoải mái nhất với giá thấp nhất".

Chi phí dự kiến khoảng từ 600- 700 usd.

Lịch trình dự kiến:
16/10: Bay SG - KL - YGN (fix)
17/10: Nghỉ ở YGN, bay Bagan
18/10: Bagan
19/10: Bagan
20/10: Bagan, bay Heho, Inle
21/10: Inle
22/10: Inle
23/10: Inle, bay YGN, tối bay về KL (fix ngày về KL)
24/10: KL về SG

Hiện còn hai nơi mình muốn để vào, Golden Rock hoặc Mandalay, nếu cho vào thì cũng chỉ chọn một trong hai mà thôi.

Tiền vé mình đã book SG -KL - YGN - KL - SG : 200usd
Các chặng còn lại: YGN - Bagan: 90usd, Bagan - Heho: 75usd, Heho - YGN: 105usd (chi phí lượm lặt trên mạng)
Tiền ở hostel khoảng 10usd/ người/ ngày
Tiền chi phí tham quan: 50usd
Tiền ăn + đi lại linh tinh: 10usd/ người/ngày
Tiền visa: 20usd, lệ phí sân bay 10usd
Tổng cộng ~ 700usd

Mình đã có kinh nghiệm đi phượt ở KL, Phuket, Bali & Indo. Những lần trước dự tính chi phí của mình thường cao hơn 30%, nghĩa là kể cả mua sắm linh tinh thì vẫn còn dư tiền :) nhưng lần này với lịch bay thì không biết có tiết kiệm được hay không.

Các đồng chí phượt nào hứng thú xin mời tham gia ạ. Hoặc ai có góp ý lịch trình mình xin cảm ơn trước ạ.

Hi bạn
Bạn nên dành trọn ngày 17 cho Yangoon, có thể chiều ngày 17 đi Golden rock rồi ngày 18 quay về bay đi Bagan. Bạn có thể rút ngắn 1 ngày Bagan và Inle cho Mandalay vẫn còn kịp đó.
Nếu bạn đi Golden Rock thì mình có thể tham gia chặng này.

Chương trình hay quá, em note vào đây một cái để lúc rảnh rỗi tìm hiểu thêm và làm quen với đoàn ta :)

Hi bạn
Bạn nên dành trọn ngày 17 cho Yangoon, có thể chiều ngày 17 đi Golden rock rồi ngày 18 quay về bay đi Bagan. Bạn có thể rút ngắn 1 ngày Bagan và Inle cho Mandalay vẫn còn kịp đó.
Nếu bạn đi Golden Rock thì mình có thể tham gia chặng này.

Mình đang phân vân giữa đi GR và Mandalay, đúng là mình cho thời gian ở Bagan và Inle hơi nhiều. GR thì nghe nói chỉ có ngắm hoàng hôn hoặc bình minh (mình không hứng thú lắm, vì đã từng ngắm ở nhiều nơi rồi), còn GR thì không cho phụ nữ đến gần thì còn gì thú vị. chắc có lẽ mình sẽ chọn Mandalay. thanks bạn đã góp ý.

Nghe mọi người rủ rê đi Myanmar nhiều quá mình cũng ham, nhưng thời gian của mấy bạn không phù hợp, nên đành lập topic riêng.

Bọn mình hiện nay có 3 người (1 cặp nam nữ + nữ lẻ), cần tìm 'đồng bọn' đi chung cho vui và chia tiền. Tiêu chí của bọn mình là phượt nhưng không hành xác, nên không nhằm vào chi phí thấp nhất mà là "thoải mái nhất với giá thấp nhất".

Chi phí dự kiến khoảng từ 600- 700 usd.

Lịch trình dự kiến:
16/10: Bay SG - KL - YGN (fix)
17/10: Nghỉ ở YGN, bay Bagan
18/10: Bagan
19/10: Bagan
20/10: Bagan, bay Heho, Inle
21/10: Inle
22/10: Inle
23/10: Inle, bay YGN, tối bay về KL (fix ngày về KL)
24/10: KL về SG

Hiện còn hai nơi mình muốn để vào, Golden Rock hoặc Mandalay, nếu cho vào thì cũng chỉ chọn một trong hai mà thôi.

Tiền vé mình đã book SG -KL - YGN - KL - SG : 200usd
Các chặng còn lại: YGN - Bagan: 90usd, Bagan - Heho: 75usd, Heho - YGN: 105usd (chi phí lượm lặt trên mạng)
Tiền ở hostel khoảng 10usd/ người/ ngày
Tiền chi phí tham quan: 50usd
Tiền ăn + đi lại linh tinh: 10usd/ người/ngày
Tiền visa: 20usd, lệ phí sân bay 10usd
Tổng cộng ~ 700usd

Mình đã có kinh nghiệm đi phượt ở KL, Phuket, Bali & Indo. Những lần trước dự tính chi phí của mình thường cao hơn 30%, nghĩa là kể cả mua sắm linh tinh thì vẫn còn dư tiền :) nhưng lần này với lịch bay thì không biết có tiết kiệm được hay không.

Các đồng chí phượt nào hứng thú xin mời tham gia ạ. Hoặc ai có góp ý lịch trình mình xin cảm ơn trước ạ.

Chào bạn.tôi đã từng đi du lịch bụi nn Cam.Thái,Ma ,Sin...nhưng chưa lần nào đến Myanma vùng đất,đạo phật,và bác ái...nhưng chỉ đi dường bộ thôi,chưa có kn mua vé máy bay re qua mang.Bạn có thể tư vấn giúp tôi,nếu dc tôi cùng tham gia hành trình

bay vé của hãng Hk nào vậy nhóm mìnnh? Vé của bạn đã có ngày, nhưng mấy giờ/?

Ngày 24/07, Air Asia sẽ mở đợt bán giảm giá (đó là theo thư thông báo của họ, còn chính xác hay không thì ... tùy). Mấy bạn muốn tham gia có thể vào www.airasia.com tham khảo nhé.

@nguyenduythang. Bạn cứ vào trang web của Air Asia, chọn ngày lành tháng tốt, rồi book vé, trả tiền bằng credit card. Nếu không có credit card, bạn có thể ra văn phòng tại Đề Thám để trả tiền (mình mua ở đây lâu rồi, nên cũng không rõ văn phòng còn ở đây hay không, bạn kiểm tra ngày giờ trước ở nhà để được vé rẻ nhất). Giá vé tổng cộng = giá vé + thuế sân bay + phí credit card + phí hành lý).

@linhtsr: ngày 16/10, bọn mình bay chuyến sớm nhất từ SG - KL, và bay chuyến duy nhất buổi chiều KL - RGN
Ngày 23/10, RGN - KL, chỉ có một chuyến. ngủ lại sân bay hôm sau về chuyến sớm nhất. Bạn có thể ở lại vào KL chơi và về trễ hơn.

Welcome mọi người cùng tham gia.

Chào bạn ttnt;

Mình quan tâm đến chuyến đi của bạn. Đã có bao nhiêu người tham gia rồi. Bạn update cho mình được ko? Bạn book vé SG-KL-RGN của hãng hàng không nào thế?

Bạn ttnt ơi, chuyến SG-KL ngày 16/10 của Airasia đến lúc 13h30 và chuyến KL-RGN lúc 15h45, làm sao mà bay liền cho kịp giờ hả bạn?

Mình cũng liều bạn ạ, vì không muốn ở thêm một ngày ở KL. Mình dự định là sẽ check-in trên web trước cho chuyến KL-RGN, khi đến nơi chỉ bỏ hành lý vào cân nữa là xong, mà bận đi có thể hành lý cũng không cần phải gửi.

Mình thấy giá Air Asia đang khuyến mãi đấy, đi về KL chỉ 65 usd, đi về RGN thêm 75 usd nữa, giá thế này là tốt quá rồi.

Hiện nhóm mình vẫn chỉ 2 nữ một nam, nếu bạn là nam thì nên rủ hai người để chia tiền khách sạn. còn là nữ thì có thể share phòng với mình.

Bạn ttnt ơi, chuyến SG-KL ngày 16/10 của Airasia đến lúc 13h30 và chuyến KL-RGN lúc 15h45, làm sao mà bay liền cho kịp giờ hả bạn?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back