What's new

Đi Myanmar từ SG, 16 - 24/10/2010 (ngày đã fix)

Status
Not open for further replies.
Nghe mọi người rủ rê đi Myanmar nhiều quá mình cũng ham, nhưng thời gian của mấy bạn không phù hợp, nên đành lập topic riêng.

Bọn mình hiện nay có 3 người (1 cặp nam nữ + nữ lẻ), cần tìm 'đồng bọn' đi chung cho vui và chia tiền. Tiêu chí của bọn mình là phượt nhưng không hành xác, nên không nhằm vào chi phí thấp nhất mà là "thoải mái nhất với giá thấp nhất".

Chi phí dự kiến khoảng từ 600- 700 usd.

Lịch trình dự kiến:
16/10: Bay SG - KL - YGN (fix)
17/10: Nghỉ ở YGN, bay Bagan
18/10: Bagan
19/10: Bagan
20/10: Bagan, bay Heho, Inle
21/10: Inle
22/10: Inle
23/10: Inle, bay YGN, tối bay về KL (fix ngày về KL)
24/10: KL về SG

Hiện còn hai nơi mình muốn để vào, Golden Rock hoặc Mandalay, nếu cho vào thì cũng chỉ chọn một trong hai mà thôi.

Tiền vé mình đã book SG -KL - YGN - KL - SG : 200usd
Các chặng còn lại: YGN - Bagan: 90usd, Bagan - Heho: 75usd, Heho - YGN: 105usd (chi phí lượm lặt trên mạng)
Tiền ở hostel khoảng 10usd/ người/ ngày
Tiền chi phí tham quan: 50usd
Tiền ăn + đi lại linh tinh: 10usd/ người/ngày
Tiền visa: 20usd, lệ phí sân bay 10usd
Tổng cộng ~ 700usd

Mình đã có kinh nghiệm đi phượt ở KL, Phuket, Bali & Indo. Những lần trước dự tính chi phí của mình thường cao hơn 30%, nghĩa là kể cả mua sắm linh tinh thì vẫn còn dư tiền :) nhưng lần này với lịch bay thì không biết có tiết kiệm được hay không.

Các đồng chí phượt nào hứng thú xin mời tham gia ạ. Hoặc ai có góp ý lịch trình mình xin cảm ơn trước ạ.

Theo thông tin thì ngày 1/10 VNA sẽ bán vé giảm giá đi HN - RGN khoảng 99 usd (chưa thuế).

Vietnam airline đang giảm giá đấy ạh. 100 tiền vé + 78 thuế + 15 phí (usd).

Mình đã đặt và sẽ đ từ 3/12 tới 6/12. Hơi tiếc vì dịp cuối năm nên không đi được nhiều như bác chủ.

Mình có thông tin lonely planet về Myanmar nhưng hơi cũ 2005. Bạn nào mún thì mình có thể share file cho.

Train chạy trong myanmar cũng có thông tin rất chi tiết tại đây: http://www.seat61.com/Burma.htm
Một số tuyến chạy đêm, khá tiện.

Good new đây: Chặng Yagoon - Bagan là 76 usd, bạn àh. Mình mới check với cty tour bên đó xong. ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back