What's new

[Hỏi đáp] Đi phượt Lái Thiêu trong một ngày, có bạn nào tư vấn dùm với!

duyquangphm

Phượt tử
Tình hình là cách đây mấy hôm, có đi đám cưới của một anh làm cùng cơ quan ở dưới Bình Phước, lúc đi ngang Lái Thiêu, thấy khung cảnh đẹp quá, lòng ham phượt lại nổi lên :D , cộng với việc mới mua cái máy chụp hình nên định đi với Gấu đi chụp hình cho zui.

Anh chị em nào ở Bình Dương có thể cho một vài ý kiến để mình đi được không ? Mình có cái Tab nên có GPS cũng không lo lắng lắm ( lần trước đi đám cưới, nó dẫn đi một vòng xa tít mù mới xuống tới Bình Phước :)) ), nên các bạn có thể chỉ cho mình một số địa danh thú vị để mình đi được không ?

P/S : Gấu mình rất thích trái cây, đi Lái Thiêu là đúng bài nhất, vì tình yêu của 2 đứa mình, các bạn ráng giúp mình nhé!

Cám ơn các bạn rất nhiều! :D

Bạn đi ngày nào, nếu là thứ 7, chủ nhật mà mình chưa có kế hoạch gì thì có thể làm hướng dẫn cho bạn.
Đến Lái Thiêu nhưng mua trái cây tại các sạp dễ bị dính măng cụt Thái Lan.

-Chương trình như sau :
* Sáng : Đi ngõ quốc lộ 13 lên Thủ Dầu Một - ghé tham quan Minh Sáng Plaza xem đồ gốm sứ hoặc các lò gốm sứ khác dọc theo quốc lộ
* Trưa vòng vào Lái Thiêu - ghé chùa Bà - ăn trưa tại quán Bánh béo Bì Mỹ Liên - Cầu Ngang
* Ghé khu du lịch cầu Ngang - tham quan vườn trái cây ( hầu như chẳng còn gì ngoài cây - măng cụt trồng nhiều năm nên bị thoái hóa không ngon - dâu thì bị chua .... Nhớ hỏi giá trước kẻo bị chặt chém ) - Hoặc có thể ghé khu du lịch Dìn Kỳ gần cầu Ngang - Nơi đã từng xảy ra vụ lật thuyền chết hơn chục mạng người vừa mới khai trương trở lại ....
* Chiều về qua cầu Phú Long , ghé quan dưới bờ sông bên bờ quận 12 ăn đặc sản ....

Chúc bạn có một ngày thư giãn với Gấu và thu hoạch được nhiều ảnh đẹp

-Chương trình như sau :
* Sáng : Đi ngõ quốc lộ 13 lên Thủ Dầu Một - ghé tham quan Minh Sáng Plaza xem đồ gốm sứ hoặc các lò gốm sứ khác dọc theo quốc lộ
* Trưa vòng vào Lái Thiêu - ghé chùa Bà - ăn trưa tại quán Bánh béo Bì Mỹ Liên - Cầu Ngang
* Ghé khu du lịch cầu Ngang - tham quan vườn trái cây ( hầu như chẳng còn gì ngoài cây - măng cụt trồng nhiều năm nên bị thoái hóa không ngon - dâu thì bị chua .... Nhớ hỏi giá trước kẻo bị chặt chém ) - Hoặc có thể ghé khu du lịch Dìn Kỳ gần cầu Ngang - Nơi đã từng xảy ra vụ lật thuyền chết hơn chục mạng người vừa mới khai trương trở lại ....
* Chiều về qua cầu Phú Long , ghé quan dưới bờ sông bên bờ quận 12 ăn đặc sản ....

Chúc bạn có một ngày thư giãn với Gấu và thu hoạch được nhiều ảnh đẹp

Cám ơn bạn nhé, lúc chạy qua sân Golf Sông Bé thấy có mấy con đường dài dẫn vào phía trong, nhìn đẹp lắm cơ, khi nào đi chắc phải quẹo vào đó tham quan một chuyến quá!

Last edited by a moderator:
Bạn đi ngày nào, nếu là thứ 7, chủ nhật mà mình chưa có kế hoạch gì thì có thể làm hướng dẫn cho bạn.
Đến Lái Thiêu nhưng mua trái cây tại các sạp dễ bị dính măng cụt Thái Lan.

Hì hì, cám ơn bạn nhiều, do mình chưa có thời gian cố định nên cũng chưa biết nữa nè!

hì hì, cám ơn bạn nhiều, do mình chưa có thời gian cố định nên cũng chưa biết nữa nè!

Lái thiêu thì cũng có nhiều điểm để chơi, nhưng đa số là về ăn uống. Bạn không cần vào vườn cây chi cho đắt và bị hét giá, Cứ lựa quá cafe mà bán trong vườn cây tha hồ ngắm, bạn có thể mua từ bên ngoài vào ( như măng cụt, dâu da, mít tố nữ, sầu riêng ). Măng cụt khoảng 30k/kg, sầu riêng 30k/kg ( nhớ mua măng trái nhỏ nhé, an ngon mà không bị hột ).
cafe có nằm trong vườn cây thì có Quán "Đồng Vọng" gần KDL cầu ngang Lái thiêu, mình vào uốn cafe nhưng nên mua trái cây từ bên ngoài vào cho rẻ, ăn thì có quán "Cầu Lớn" rất mát mẽ nếu đi buổi trưa, giá cũng mềm ( tất cả đều nằm trong vườn cây ăn trái)
Còn cafe cạnh bờ sông thi có Thùy Linh, Sông Trăng, Điểm Hẹn.
Năm nay không thể đợi đến ngày 5/5 âm lịch được, vì bị nhuần 2 tháng 4, nên tới 5/5 thì đã qua mùa trái cây,
bạn có thể xem sơ qua chuyên mục này nhé.
https://www.phuot.vn/threads/36712-Thành-lập-CLB-Phượt-Bình-Dương/page2

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back