What's new

Đi phượt miền Tây vào ngày 22/01/2011

Status
Not open for further replies.
Mình muốn đi miền Tây lâu lắm rồi mà chưa có cơ hội, năm nay phải làm một "phát" mới được. Dự tính sẽ đi trong 5 ngày và bằng xe máy, bạn nào đi cùng thì nhắn tin cho mình nhá. Nhóm đi sẽ khoảng 2 người.

Ngày 1 : HCM - Tiền Giang - Đồng Tháp - An Giang
Ngày 2 : An Giang - Kiên Giang - Cà Mau
Ngày 3 : Cà Mau - Cần Thơ
Ngày 4 : Cần Thơ - Bến Tre - Tiền Giang
Ngày 5 : Tiền Giang - HCM

Chi phí dự trù (cho 2 người) :
+ (Share) Tiền xăng :
Tổng quảng đường : 800 km => 400k
=> 1 người : 200k
+ (Share) Tiền khách sạn :
150k/ngày => 600k (4 ngày)
=> 1 người : 300k
+ Tiền ăn uống :
50k/ngày => 250k (5 ngày)
=> 1 người : 250k

Tiền xăng và ăn uống là khoản chi phí bất biến, khó thay đổi được. Còn tiền khách sạn thì có thể thay đổi theo từng khu vực.

TỔNG CỘNG : 750k/người

Lượt đi : HCM - Tiền Giang - Đồng Tháp - An Giang - Kiên Giang - Cà Mau (493.2km)

Chặng 1 : Thành phố Hồ Chí Minh - Tỉnh Tiền Giang (70.6km)
Cung đường chính: Quốc Lộ 1

Chặng 2 : Tỉnh Tiền Giang - Tỉnh Đồng Tháp (109.5km)

Cung đường chính: Tỉnh lộ 864 + Quốc Lộ 1 + Quốc lộ 80

Thăm vườn quốc gia tràm chim (37.5km)

Cung đường chính: Quốc Lộ 30 + Tỉnh lộ 843

Chặng 3 : Tỉnh Đồng Tháp - Tỉnh An Giang (34.8km)
Cung đường chính: Tỉnh lộ 848 + Tỉnh lộ 942 + Tĩnh lộ 944

Chặng 4 : Tỉnh An Giang - Tỉnh Kiên Giang (75.2km)
Cung đường chính: Quốc lộ 80

Chặng 5 : Tỉnh Kiên Giang - Tỉnh Cà Mau (128.1km)
Cung đường chính: Quốc lộ 63

Linh
SĐT: 0168 286 9021
Email: [email protected]
(BB)

Last edited:
Mình mà không đi xe là người nhà cho đi thoải mái luôn, vì nói đi ô tô mà hihi. Vậy chị cho em slot ôm với nha
Đường đi xuống châu đốc còn đỡ, chứ từ châu đốc qua rạch giá, rồi qua cà mau, đường mù tịt, với lại nó nhỏ, quẹo tới quẹo lui

Mình mà không đi xe là người nhà cho đi thoải mái luôn, vì nói đi ô tô mà hihi. Vậy chị cho em slot ôm với nha
Đường đi xuống châu đốc còn đỡ, chứ từ châu đốc qua rạch giá, rồi qua cà mau, đường mù tịt, với lại nó nhỏ, quẹo tới quẹo lui

Ấy chết, mình là con trai mà bạn, gay quá nhỉ.
Tên Linh mà sao lại có người hiểu nhầm được vậy ta ? >.<

Mình biết mà, mình chỉ sợ đi lâu ngày quá, người nhà không cho lấy xe đi thôi à, nên đang ký slot ôm hi

Lượt về : Cà Mau - Cần Thơ - Bến Tre - Tiền Giang - HCM (356.5km)

Chặng 1 : Cà Mau - Cần Thơ (175.2km)

Chặng 2 : Cần Thơ - Bến Tre (93.9km)
Cung đường chính: Quốc Lộ 1 + Quốc lộ 57

Chặng 3 : Bến Tre - Tiền Giang (16.7km)
Cung đường chính: Quốc Lộ 60

Final : Tiền Giang - Sài Gòn (70.7km)

Cho cái lịch trình cụ thể luôn đi bạn, để mình còn chuẩn bị, sắp đến 22 rồi đó, muốn phượt miền tây lâu lắm rồi mà không có dịp

Cho cái lịch trình cụ thể luôn đi bạn, để mình còn chuẩn bị, sắp đến 22 rồi đó, muốn phượt miền tây lâu lắm rồi mà không có dịp

Lịch trình cụ thể thì mình đã in ra, trong tuần này khi nào bạn rảnh mình gặp nhau bàn.
SĐT của mình : 0168 286 9021

Chúc các bạn có một chuyến đi thú vị , người miền Tây dễ thương lắm, tới ngã ba ngã tư nào không biết đường, cứ hỏi thăm người dân nhé ! Còn ăn uống thì đúng tiêu chí ngon - bổ - rẻ ! Chờ bài report của các bạn !

Có thể dời lại ngày xuất phát là chủ nhật không bạn, thứ 4 hoặc thứ 5 mình offline duoc không, bạn rãnh thứ mấy vậy

Chúc các bạn có một chuyến đi thú vị , người miền Tây dễ thương lắm, tới ngã ba ngã tư nào không biết đường, cứ hỏi thăm người dân nhé ! Còn ăn uống thì đúng tiêu chí ngon - bổ - rẻ ! Chờ bài report của các bạn !

Cám ơn anh rất nhiều. Mình cũng hi vọng sẽ có một chuyến đi tốt đẹp, chúc anh năm mới vui vẻ.

Lịch trình của bạn cần bổ sung đoạn từ Tràm Chim đi ngược về lại Cao Lãnh.

Bạn thử tham khảo lộ trình này xem sao nhé, đi được nhiều nơi hơn mà không hề bị lặp lại chặng đường nào:
Sài Gòn - Mỹ Tho - Bến Tre - Trà Vinh (qua phà Cổ Chiên) - Sóc Trăng (qua đò cầu Quan và Đại Ngãi) - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá - Long Xuyên - Châu Đốc (phà châu Giang) - Tân Châu (phà Tân Châu-H.ngự) - Hồng Ngự - An Long - Chàm Trim (ĐT844) - Tháp Mười (ĐT845) - Tân Phước (ĐT847-865) - Tân An - Sài Gòn.

* Nếu bạn thích ghé qua Cần Thơ thì cũng lộ trình trên từ Rạch Giá ra ngã ba Lộ Tẻ bạn rẽ về Cần Thơ rồi sau đó từ Cần Thơ đi Long Xuyên.
* Nếu bạn thích ghé qua Cao Lãnh thì đi thẳng từ Hồng Ngự - Cao Lãnh rồi về ngã ba An Hữu về Sài Gòn luôn, khỏi vô Tràm Chim.

Chúc chuyến đi vui vẻ - gặp nhiều hứng khởi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,691
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back