What's new

Đi Tết Songkran(tết té nước) ở Viên Chăn – Udon Thani [10/04/2010]

Năm ngoái club của mình cũng tổ chức 1 buổi đi chơi té nước bên Lào - Thái nên năm nay ngẫu hứng cũng muốn rủ anh em đi cùng cho zui..hiện tại nhóm mình cũng đang có tầm 5-7 bạn...Lịch trình thì mình làm cũng khá giống năm ngoái đó là như sau :
Tết Songkran ở Viên Chăn – Udon Thani.

1. Tổng quan:
* Thời gian: 10/04/2010 đến 15/04/2010
* Địa điểm đến: Viên Chăn, Nong Khai, Udon Thani (Thái Lan).

2. Lịch trình dự kiến:
Chủ nhật: 10-04-2010
21h: tập trung ở cổng trường ĐH Thủy Lợi, phố Tây Sơn.
21h30: xe chuyển bánh. Đi đường Hồ Chí Minh, nhập cảnh sang Lào qua cửa khẩu Cầu Treo, Hà Tĩnh.

Thứ 02: 11-04
7h: Làm thủ tục xuất nhập cảnh. Ăn sáng tại cửa khẩu.
13h: Ăn trưa tại thị trấn Paksan.
16h: Đến nhà nghỉ ở thủ đô Viên Chăn.
Tối: Ăn tối tại nhà hàng Đức Tùng, phố Naxay.
Đi bộ thăm quan Thạt Luổng, tượng đài chiến thắng Patuxay.

Thứ 03: 12-04
7h: Ăn sáng tại nhà hàng Đức Tùng.
8h30: Xe đưa đi thăm quan Vườn Phật (gần cầu Hữu Nghị Lào – Thái), nơi lưu giữ hàng trăm bức tượng đúc theo đạo Phật và đạo Hindu.
11h: Xuất cảnh sang Thái, tỉnh Nong Khai.
Ăn trưa tại siêu thị Big Chang. Lên xe đi thủ phủ Udon Thani.
15h: Thăm chợ Ban Na Kha, trung tâm của vải lụa, cotton và đặc biệt là lụa “Khit”, loại vải lụa truyền thống cổ truyền chỉ duy nhất có ở vùng Đông Bắc Thái.
17h: Nhận phòng khách sạn.
19h: Ăn tối.
Dạo chơi, cùng dự lễ hội Song Kran té nước trên đường phố.
Vào câu lạc bộ đêm tại thành phố.

Thứ 04: 13-04
Sáng: Thăm quan những biểu tượng của Udon Thani như: The City Pillar, đài tưởng niệm Krom Luang, chùa Phothisomphon…
12h: Ăn trưa, trả phòng khách sạn.
14h: Shopping tại siêu thị, chợ lớn Udon Thani.
18h: Nhập cảnh về Lào.
Xe đón tại cửa khẩu trở về ăn tối tại nhà hàng Đức Tùng.
Dạo phố bờ sông Mê Kong, thưởng thức không khí lễ hội đang ùa đến thành phố.
Vào sàn nhảy Sen Chăm Pa. Sàn nhảy lớn nhất Viên Chăn.

Thứ 05: 14-04
8h: Lên xe đi lễ chùa cầu may ngày đầu năm mới (theo lễ tết Lào) tại chùa Mẹ “Si Muang”, chùa cổ Si Saket.
Ăn trưa tại chợ Sáng. Dạo chợ mua sắm.
Thưởng thức văn hóa ngày đầu năm của Lào với lễ hội té nước cầu may, đám rước, nhảy múa trên đường phố.
16h: Về khách sạn dự lễ té nước cầu may, buộc chỉ cổ tay.
19h: Ăn tối và khởi hành về Hà Nội.

Thứ 06: 15-04
7h: Ăn sáng tại cửa khẩu. Làm thủ tục xuất nhập cảnh tại biên giới Lào-Việt.
13h: Ăn trưa tại Thanh Hóa.
19h30: Về đến Hà Nội. Kết thúc chuyến đi tốt đẹp.

Giá dự trù hiện tại bây h là 2t8 -3t...

Cập nhập thông tin thành viên tham gia cái nhỉ
1.Quang
[email protected]
[email protected]
4.Le Thuy Duyen
5.Nguyen Thanh Hang
6.mamut8x
7.vtkoong cùng 3 bạn.
8.lan anh
[email protected] và bạn
và thêm 7 bạn của mình nữa...

Các bạn có thể gửi thông tin của các bạn số điện thoại vào hòm thư của mình
[email protected]
Hoặc số điện thoại : 01688646962
Sau đó mình sẽ sắp xếp buổi off.thanks

Last edited:
Tết Songkran ở Viên Chăn – Udon Thani.

Thứ 03: 12-04
7h: Ăn sáng tại nhà hàng Đức Tùng.
8h30: Xe đưa đi thăm quan Vườn Phật (gần cầu Hữu Nghị Lào – Thái), nơi lưu giữ hàng trăm bức tượng đúc theo đạo Phật và đạo Hindu.
11h: Xuất cảnh sang Thái, tỉnh Nong Khai.
Ăn trưa tại siêu thị Big Chang. Lên xe đi thủ phủ Udon Thani.
15h: Thăm chợ Ban Na Kha, trung tâm của vải lụa, cotton và đặc biệt là lụa “Khit”, loại vải lụa truyền thống cổ truyền chỉ duy nhất có ở vùng Đông Bắc Thái.
17h: Nhận phòng khách sạn.
19h: Ăn tối.
Dạo chơi, cùng dự lễ hội Song Kran té nước trên đường phố.
Vào câu lạc bộ đêm tại thành phố.

Ông chủ thớt ơi../ thông tin mà bạn đưa ra cho đoàn là 12/4 là được tham dự hội té nước bên Udon thailand là không chính xác đâu nhé.
Bạn nên xem lại và điều chỉnh cho đúng, tiện cho bà con thu xếp vui chơi cho hợp lý. Chính xác thì thailand họ tổ chức đúng ngày 14/4.
bên lào thì chơi sớm hơn 1 ngày và cũng tùy vào từng địa phuơng tổ chức. Ví dụ: vientiane chơi từ 13 - 16/4. Luang Prabang thì dài hơn 1 chút từ 13 - 17/4.

Xin hỏi bác Dantocgoc đã đi sang đó chơi té nước chưa ạ?
Em đã đi năm ngoái và thấy rằng Thái Lan luôn chơi té nước to và dài hơn bên Lào (do điều kiện kt, xã hội, con người phát triển hơn...). Ngày 12 là họ bắt đầu rục rịch chơi rồi. Ngày 13 là bắt đầu chơi to. Họ sẽ chơi đến ngày 16 thậm chí 17. Còn bên Lào thì trầm hơn 1 chút, nên sẽ chơi to vào ngày 14.
Vậy lịch trình là chơi tết té nước đúng vào ngày 13 ở Udon và 14 ở Lào đấy chứ ạ.
Trân trọng,

cập nhập ds của đoàn tí nhỉ : :D
1.Nguyễn bích Ngọc
2.Trần Hồng hạnh
3.Bạn Hạnh
4.Bạn hạnh
5.Bạn Hạnh
6 Thắng
7. Sơn
8. Tĩnh
9.Thúy
10.Quỳnh Anh
11.Lĩnh
12.Thái
13 Minh
14 Vĩnh
15 Phương
16.Bạn Phương
17.Bạn Phương
18.Bạn Phương
19.Trang tomato
20.Phúc
21.Công
22.Bạn Công

còn chỗ cho các bạn muốn đk thêm nhé..càng đông càng vui..
Thanks

Xin hỏi bác Dantocgoc đã đi sang đó chơi té nước chưa ạ?
Em đã đi năm ngoái và thấy rằng Thái Lan luôn chơi té nước to và dài hơn bên Lào (do điều kiện kt, xã hội, con người phát triển hơn...). Ngày 12 là họ bắt đầu rục rịch chơi rồi. Ngày 13 là bắt đầu chơi to. Họ sẽ chơi đến ngày 16 thậm chí 17. Còn bên Lào thì trầm hơn 1 chút, nên sẽ chơi to vào ngày 14.
Vậy lịch trình là chơi tết té nước đúng vào ngày 13 ở Udon và 14 ở Lào đấy chứ ạ.
Trân trọng,

Mình học 1 năm và công tác bên đó 3 năm. Đã nghĩ làm bên đó, nhưng 10 năm qua mình vẫn đều sang chơi và thăm bạn bè mỗi năm ít nhất 1 đến 2 lần. Nhầm lẫn ngày thì có sảy ra.., nhưng chuyến này mình cũng qua bên đó chơi tết dù mới bên lào trở về cách đây được 2 tháng, và có gọi điện thoại hỏi rất kỹ lại rồi. Như mình đã nói là tùy từng địa phương tổ chức nên có nơi chơi sớm và muộn, nhưng chỉ là 1 ngày mà thôi. Ngày tết chính vẫn là từ 14/4 đến 16/4. Mình thấy topic ngày 15/4 đã về thấy hơi tiếc cho mọi người nên thông báo vậy để các bạn xem xét mà tự điều chỉnh chuyến đi cho hợp lý.(NT)

Last edited:
Em chỉ xin góp ý là lúc đi thái đưa cho nhiều bath mà mua sắm. Nếu đổi dc ở vn thì tốt hơn. Qua đó mua tay ps, phone... thì thích lắm . Chỉ mỗi tội iphone đắt hơn viettel.Quên mất, nếu đi xe ghế ngồi thì đưa theo cái túi ngủ rồi mượn cái đệm mấy thằng lơ xe hay nằm dọc đường đi rồi trải ra mà ngủ cho sướng, E đi từ vinh sang vien mà ngồi mỏi chắc chết luôn.

Chuyến đi cũng sắp diễn ra..mình tổ chức buổi offline thứ 2 cho các bạn đăng kí đi.Và những bạn vẫn muốn có nhu cầu đi thì hãy đến tham gia cùng cho vui nhé.
Thời gian : 18h00 thứ 2 ngày 4 tháng 4
Địa Điểm : Quán ONG ở 43 huỳnh thúc kháng.
Hy vọng các bạn đến đầy đủ
Thanks

mình đăng ký 2 người tối nay off cùng nhé.
Nhưng mà cũng như các bác trên nói ấy, mình thấy về 15 thi` quả là đáng tiếc, nếu đoàn mình không thay đổi lịch trình thì mình sẽ ở lại và la liếm xuống luông rồi sẽ tự vế sau.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back