What's new

Đi Thái và xin tư vấn lịch trình ( 27/4- 1/5/2012)

Bạn nào muốn đi Thái và có thể đi vào dịp này thì join cùng cho vui nhé
Lịch trình dự định:
Tối 27/4: HN _ Băngkok
28/4- chiều 29/4: Bangkok - Pattaya- bangkok ( chơi ở Pattaya 2 ngày)
Tối 29/4 - tối 30/4 : Bangkok- Phuket- Bangkok ( chơi ở Phuket 1 ngày)
Mùng 1/5 : Tham quan Bangkok

Hiện mình có 2 nữ join, bạn nào muốn join cùng rất welcome.
Lịch trình có thể thay đổi ( k đi phuket nữa) để chơi cho thoải mái ở các điểm, kinh phí thì chưa tính được, đang đợi tư vấn của các bạn.
Ai có kinh nghiệm đi Thái tư vấn dùm về chỗ ăn ở, nghỉ, phương tiện đi lại với...
Thanks!

Mọi người có thể liên lạc qua YH: diephh141/ skype diephh90
Hoặc đt: 094 992 6363

@Nếu các bạn có 1 ngày Dạo sông Chaopra thì nên ở New Road Hostel, sang, toàn tây, giá lại rẻ nhất BK, ngay TT BK, được dạo TT BK, sáng ra đến bến thuyền của KS Sheraton mà dạo sông, thăm Wat Arrun, Wat Pho, Hoàng Cung... Ở chi cái chỗ Khaosan đó!
Tại đây lại gần Ga xe lửa TT BK sáng đi Ayutaya by train rẻ bèo 20-40 Baht ( có chuyến Free cho dân Thai), tour chi bán ở Khaosan trên 1000Baht vậy. Ayutaya là kinh đô cổ đến nơi mua vé vào tham quan vậy thôi ( khu này hẹp), cạnh đó có bảo tàng toy của tư nhân. Gì đâu phải mua tour từ KSan!
Chiều về, train back BK, bạn xuống trước 1 - 2 bến so với bến cuối ( Ga BK), thỉ gần với Chatuchak Market, gần BXE Morchit đi Phuket, tiện đôi đường khỏi lòng vòng, vì BK kẹt xe kinh, nhất là đi Bus ra ngoại ô kiễu như đi Ayuttaya! Train rẻ mà nhanh ( đối với đi gần như đi Ayut) không nhức đầu vì kẹt xe.
@ B gì ơi đi Thai không cần Visa nhé.

Last edited:
Mình thấy các công ty du lịch bán line Thái Lan 4 ngày 3 đêm theo đúng lịch trình các bạn có 75$ bao gồm tất tần tật, khách sạn 4 sao, ăn bufe tại nhà hàng xoay, nếu được thì nên mua line. Vì nếu 75$ mà ở ks Thái land 3 đêm thôi đã quá rẻ rồi, chưa kể đi ăn, đi chơi. Hoặc mình mua line để lấy phòng Ks thôi. còn lại đi theo tùy ý. CHứ đi tự túc chưa chắc được giá nư vậy.

bạn ơi có đổi lịch sang Bangkok 2 ngày + 3 ngày ở Phukhet được không :D Mình thấy bảo biển Phukhet đẹp hơn Pattaya nhiều :D

Mình cũng muốn đi thái mà vé mắc quá. Sao ko đổi lịch lại đi vào tháng 2 hoặc tháng 3 nhỉ. MÌnh thấy giá vé aa khá tốt đấy.

Viết hoa đầu câu

Last edited by a moderator:
@ All: Tình hình là giá vé đi Thái đợt đó có vẻ đắt, trong khi đó đi tour Thái thì khá rẻ. Mình còn 1 nhóm bạn cùng đi, đang rất phân vân.
Vì thích tự khám phá nên mới đi tự túc. Mình vẫn dang tham khảo ý kiến của một số ng vừa đi về!

airasia đang km khoảng tầm tháng 9 đấy bạn ah, đi từ 20 - 26/9 có 80$ khứ hồi thôi. Sao ko dồn vào tầm ấy đi hả bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back