What's new

Đi Tibet từ 7-24/7: tìm bạn đồng hành

Mình chọn tháng 7 vì đó là thời gian hợp lý nhất để đi Tibet: trời xanh, mây trắng, nắng vàng, nhiệt độ không quá thấp nên các hồ không bị đóng băng, tỉ lệ ngày âm u cũng giảm xuống mức tối thiểu để có thể ngắm nhìn Tibet một cách hoàn hảo nhất.

Lịch trình này được xây dựng sau khi mình đã quần nát các topic về Tibet và cố gắng đi gần đủ các địa danh quan trọng để đỡ phải tiếc.
Mình ở Sài Gòn. Tuy nhiên nếu thuận tiện di chuyển mình có thể sẽ bay ra HN rồi đi. Thông tin liên lạc với mình như sau:

Trần Hồng Ngọc (1984)
Email: [email protected]
Facebook: https://www.facebook.com/sweetiesandrose

7/7/2012
Hanoi/HCM- Thành Đô or Bắc Kinh or Tây An
Bay bằng China Southern Airlines hoặc hãng nào đó các bạn thích J) Hoặc đi đường bộ. Mình nghe phong phanh là từ Quảng Châu có tàu cao tốc đi tới các tp lớn như Thành Đô, Tây An….. Nếu confirm đc thông tin này thì đi đường bộ sẽ tiết kiệm đc ối tiền đấy.

8/7/2012
Thành đô/Bắc Kinh- Lhasa . Có thể bay bằng China Southern hoặc Air China
Bắt đầu làm quen với độ cao. Tranh thủ nghỉ ngơi và nhờ tour đặt vé vào Potala vào ngày hôm sau nữa9/7
Tu viện Drepung và Sera

10/7
Potala và Jokhang, tu viện Ganden

11/7
Hồ Namtso, có nên ngủ đêm tại hồ này không nhỉ? Nếu ngủ đêm thì hôm sau quay về Lhasa

12/7
Gyantse - Shigatse

13/7
Shigatse - Sakya

14/7
Tu viện Rongbuk và Everest Base Camp. Có thể ngủ đêm tại EBC nhưng sẽ tùy thuộc vào tình hình sức khỏe và tình hình thực tế của đoàn mà có quyết định ngủ lại hay đi thẳng tới Saga luôn

15/7
EBC- Saga

16/7
Saga - Paryang- Hồ Manasarovar. Lại consider không biết nên ngủ đêm tại hồ này không?

17/7
Hồ Manasarovar – Tsapran. Tới đây là sẽ đi qua ngọn núi thiêng nhất là Kailash,nhưng sẽ dừng nghỉ, ngắm cảnh, chụp ảnh chứ không thực hiện Kora 3 vòng quanh núi. Vì không đủ thời gian

18/7
Thăm Guge Kingdom , Tholing monastery ở thung lũng Zanda, và di chuyển tới Thritapuri (gần Garuda valley)

19/7
Thăm Garuda valley (nửa ngày) và di chuyển tới Paryang (5-6 hours)

20/7
Paryang-Zhangmu

21/7
Kathmandu

22/7

Kathmandu

23/7
Kathmandu – Bangkok : Có thể bay nằng Nepal Airlines hoặc Jet Airways

24/7
Bangkok – Hanoi/HCM : Bay bằng AA hoặc hãng nào đó tùy các bạn chọn lựa

Bugdet dự kiến từ 2000-2500USD, sẽ cố sao cho maxi chỉ 2000 thôi. Ai hứng thú và có quyết tâm đi thì đăng ký với mình nhé, sẽ offline để bàn cụ thể về chi phí, cách di chuyển, địa điểm sau nhé.

Em để đến nửa sau t9 đi, bọn chị có nhóm 7 người rồi đấy.
Tháng 9 trời đẹp hơn, ko phải cao điểm.
Mà đã đi về qua Nepal sao ko để mấy ngày thăm đất nc này luôn hả em?

Mình là Nam 1987, từ HN. Cho mình đặt 2 viên gạch cho mình và bạn mình nhé, xin phép cuối tháng 5 mình sẽ confirm bạn nhé.

Sau khi viết mail cho một vài agents và tìm hiểu thông tin kĩ hơn thì háng 7 là mùa mưa,hơn nữa rất đông, giá cả lại cao. Vì vậy chắc tớ sẽ chuyển lịch sang tháng 9, khi nào có thông tin chi tiết và lịch mới cho tháng 9, tớ sẽ update nhé

Mình thấy nên ở Nepal 1, 2 ngày để khám phá, khi nào lên chương trình tháng 9 - mình xem nếu sắp xếp được sẽ join nhen!

Mình cũng dự định đi Tibet vào tháng 9, 2 tuần đầu ngày 1/9 hoặc 2 tuần sau ngày 21/9. Lịch trình của bạn rất thú vị, hy vọng sẽ được tham gia cùng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
danhtuliem
Back