What's new

Đi vòng quanh bờ biển Úc vào tháng 5

Bãi biển Manly, 19km từ trung tâm Sydney, trong TK19 đến đâu TK20 là 1 trong nhưng khu nghỉ mát nổi tiếng nhất Úc Tên "Manly" do thuyền trưởng Arthur Philip đặt xuất phát từ đặc điểm người dân bản xử ở đây: "sự tự tin và phong cách đàn ông ;) của họ khiến tôi nghĩ đến việc lấy đặt tên là vinh Manly"

Cát ở Manly có màu nâu nhạt, cảm giác như đất sét vậy :)

Ơ, mình cũng có cái ảnh chụp đúng như thế này. Lang thang đường đi bộ ven bãi.

À, có vụ giá rẻ bay đi Melbourne tháng 3 năm tới. Từ ngày 2 đến 11 Mar/09. Vé cả thuế từ VN khứ hồi khoảng 480$. Bạn nào đi không nhỉ.

Định đặt vé rồi nhưng chợt nhớ ra, Từ 17 Feb đến 21 Feb mình cũng ở GoldCoast. Chả lẽ 21 Feb về rồi mồng 2 Mar lại đi.

Nhưng nếu có bạn nào đi thì đi cái nhỉ, lái xe xuyên sa mạc đến Alice Spring rồi quay về :))

Vé phải mua trước 24 Aug :))

À, bổ sung thêm là visa khỏi phải lo lắng. Bạn nào đi tớ xin hộ. Giấy tờ hơi nhiều và phải đem đi dịch hơi lằng nhằng tí thôi.

Last edited:
Cũng như Nam Mỹ, vụ rủ rê này mình lại ko theo được Các giấc mơ dần trôi về quá khứ :)

Tạch rồi, hôm qua tập hợp các bạn xong, thì đã hết giờ làm việc bên bển. Sáng sớm nay dậy sớm hy vọng nhận mail đã ok thì được thông báo lại là vé đã bán hết ngay chiều hôm qua. :)). Giờ nó chỉ có vé 680$, thôi tạm bỏ. Lãnh tụ hôm qua phán xanh rời, "phải quyết nhanh làm nhanh không đ... có tiền." Chậm tí giá tăng ngay thật. Đúng là phải nhanh hơn người khác.

Túm lại là tạch, mình cũng đỡ áy náy là trong 2 tuần đó thì bay đi bay lại VN - Úc - VN - Úc - VN :))

Các lãnh tụ xác nhận sẵn sàng tinh thần đi bất cứ lúc nào làm đội đặt gạch nhá. Lần tới chắc độ 3-4 tháng nữa sẽ có đợt vé đi Úc cho hè thu sang năm. Thấy chào là vé siêu rẻ nhất chỉ có 420$ khứ hồi cả thuế thôi.

Vậy đợi lúc đó nhá!

Tạch rồi, hôm qua tập hợp các bạn xong, thì đã hết giờ làm việc bên bển. Sáng sớm nay dậy sớm hy vọng nhận mail đã ok thì được thông báo lại là vé đã bán hết ngay chiều hôm qua. :)). Giờ nó chỉ có vé 680$, thôi tạm bỏ. Lãnh tụ hôm qua phán xanh rời, "phải quyết nhanh làm nhanh không đ... có tiền." Chậm tí giá tăng ngay thật. Đúng là phải nhanh hơn người khác.

Túm lại là tạch, mình cũng đỡ áy náy là trong 2 tuần đó thì bay đi bay lại VN - Úc - VN - Úc - VN :))

Các lãnh tụ xác nhận sẵn sàng tinh thần đi bất cứ lúc nào làm đội đặt gạch nhá. Lần tới chắc độ 3-4 tháng nữa sẽ có đợt vé đi Úc cho hè thu sang năm. Thấy chào là vé siêu rẻ nhất chỉ có 420$ khứ hồi cả thuế thôi.

Vậy đợi lúc đó nhá!

Sáng ra háo hức vào tìm topic của bác để biết ngày nào đi, càng đọc càng hồi hộp thì bỗng dưng ... tạch . :)):))
Thật là chán quá đi.

Vậy đợi lúc đó nhá!

Chán vãi cả hàng, mất công mình trong 5 phút xác nhận cả 2 thằng. Lần sau có cái gì hay thì a lô mẹ cái cho nó nhanh, đỡ mất cơ hội.

Thôi Đại Vương bố trí vụ khác đi:T

Đi outback bằng caravan cũng hay các bác ạ. Em nghĩ chỉ có đi bằng xe van hay car rồi đem theo lều để ngủ là tiết kiệm nhất. Đắt hơn 1 tí là đi caravan vì có chỗ để nấu ăn, ngủ đàng hoàng hơn 1 chút. Lần tới các bác có đi outback hay vòng quanh nước Úc thì em cũng xin theo.

Ơ thế lại hủy rồi :((, lần này nhanh thế mà ko mua kịp vé. Lần tiếp theo chiến luôn HK ĐV nhá, em thấy ngứa cẳng rồi :p

Hết tạch rồi nhá.

Đã mua xong 4 cặp vé

Hà nội - Kuala Lumpur

Kuala Lumpur - Melbourne

Melbourne - Kuala Lumpur....

Đi ngày 17 May, về ngày 29 May /2009

Cho 4 ông, mỗi ông hết chưa tới 400$ cả thuế, ăn uống , hành lý ....
Chặng Kuala Lumpur - Hà nội thì hiện tại hệ thống đang nhầm 30 May là ngày 30 Apr nên không có vé rẻ, tính sau :))

Danh sách gồm

Sontt
Sontt '
Devinci
HK

Thegioixe đang ngủ quên, chưa dậy đặt...

Bác nào đi cùng vào đặt vé sớm nhá....

"Tao" đặt 1 vé chính thức, xếp gạch 1 vé nữa. :D

hoankiem mua giúp anh nhé. Số hộ chiếu cũ là PT A ... Thôi để sáng mai nhắn tin cho hoankiem nhé.

5 ÔNG đã mua vé xong rồi nhá. ÔNG thegioixe bị đắt hơn 120$ .... Lãnh tụ bảo bạn Thắng người thứ tư chia sẻ cùng nhé :))

Giờ đến Hai bác Hoangbquang... Nếu đi 7 người thì sẽ làm một cái Cararvan luôn... Phượt thẳng vào tâm nước Úc ... Ngon đấy. Ngoài ra thì chúng tớ sẽ chạy dọc bờ biển một đoạn cho phù hợp với topic của Công chúa. (NT)

Bạn nào đi tiếp thì cứ thế đặt vé nhé, vé rẻ của Air Asia chỉ đến 31 Aug là hết...

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back