What's new

[Hỏi đáp] Địa điểm chụp hình đẹp ở Duy Xuyên (Quảng Nam) - Hội An - Đà Nẵng

Địa điểm chụp hình đẹp ở Duy Xuyên (Quảng Nam) - Hội An - Đà Nẵng

Chẳng là mình sắp ra đó 1 tuần, chỉ đi một mình để săn ảnh mà thôi. Do chưa bao giờ ra miền Trung nên chưa biết rõ về cảnh vật và địa hình lắm. Mình đang muốn hỏi các bạn đã từng đi hoặc là dân địa phương về những địa điểm chụp hình đẹp.

Chụp hình đẹp ở đây không phải là những khu du lịch nổi tiếng hay những công trình kiến trúc lạ mắt, mà quan trọng là thiên nhiên. Cảnh vật càng hoang sơ thì càng gây cho mình nhiều cảm hứng để thực hiện bộ ảnh. Từ biển, đồng bằng, đảo, rừng núi mình đều thích.

Nếu được, các bạn chỉ giúp mình những địa điệm độc đáo để mình hoàn thành album ảnh nhé. Cám ơn các bạn nhiều :)

Re: Địa điểm chụp hình đẹp ở Duy Xuyên (Quảng Nam) - Hội An - Đà Nẵng

Duy Xuyên thì có 2 địa danh nổi tiếng là Trà Kiệu và Mỹ Sơn. Ngoài ra phía Đông thì có biển, phía Tây có núi. Lại còn có nguyên 1 con đường lộ chạy dài từ biển lên núi dọc sông Thu Bồn.

Thế nên bác cứ chạy dọc theo con đường đó chắc thể nào cũng có vài chỗ chụp hình được. :)

thiên nhiên thì hình như có Thủy Điện Duy Sơn , từ nhà thờ Trà Kiệu đi lên 1 chút , suối và đá , góp ý cho bác vậy thôi :D

Ở Duy Xuyên thì lết vào HHooij An cũng gần mà,luôn tiện ra Đà Nẵng luôn đi bác

Chào bác chủ top! Nếu bác muốn vừa ăn hải sản ngon mà vừa có ảnh đẹp theo kiểu hoang sơ thì e nghĩ bác đi theo đường sông từ Hội An đi thuyền qua Cẩm Kim ( làm mộc Kim Bồng - rùi rong rủi theo đường làng với đồng ruộng, sông nước, những cây cầu kiểu cũ......... - Duy Vinh - Bàng Thạch ( ăn hải sản ở đây là nhất ( ngon nhất - rẻ nhất đấy ạ ) - Nam Phước ( Duy Xuyên) Hoặc ngược lại Từ Duy Xuyên bác hỏi đường đi Bàng Thạch - Duy vinh - Cẩm Kim - Hội an.

Chào bác
Cung đường này thì cũng đơn giản và khá nhẹ nhàn
Bác nên ra Đến Đà nẵng tham quan tất cả rồi bác hãy vào hội an và khám Phá duy xuyên với những ngọn núi cáo hùng vĩ Phía Tây và nơi đây còn giữu nguyên nét đơn sơ và một nền văn hóa nổi tiếng đó là Kinh đô trà kiệu và Thánh điạ Mỹ Sơn từ Hội An lên đó dộ khoáng 45km và có sẵ tuyến xe buýt chạy theo cung đường này
Bác Yên tâm giá xe buýt khoảng 30.000 là hết.
Nếu bác có nhu cầu đi theo tour để thaỏi mái hơn thì lien hệ với mình nha
0905.153.390 Chúc bác vui vẻ

Cám ơn tất cả mọi người đã tư vấn cho mình. Mình vừa ra đó về. Tình hình là mình đi chuyến này kết hợp về giỗ tộc ở Duy Phước, Duy Xuyên, nên có ít thời gian. Mình chỉ đi được vài chỗ như: Vào Duy Trung (tại mộ của tộc mình ở đây) - Đi mấy cánh đồng bên Duy Phước - Có chạy dọc Cẩm Kim ra Hội An - Sau đó đi đường biển về Đà Nẵng...

Tính là đi để chụp, nhưng ngặt nỗi vừa đi chơi vừa đi công việc, nên ko có nhiều thời gian chụp và chăm chút cho từng tấm ảnh nên cũng chưa ưng ý lắm. Hy vọng lần sau ra có nhiều thời gian hơn. Up vài tấm chia sẻ với mọi người

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back