What's new

Điện thoại nào ?

Chọn SKYWORTH 568, hàng tàu chính hãng, 2 sim 2 sóng online (1 SIM Vina/mobi + 1 Sim Viettel là vô tư, không lo mất sóng), bộ bán có 2 cục pin, nghe gọi nhiều thì 1 tuần hết 1 cục pin, chờ thì 1 tháng.

Em nghĩ anh nên dùng 1110i hoặc mấy dòng đen trắng 12XX của NOKIA , vừa rẻ tiền pin lâu sóng khỏe , dùng lại dễ có hỏng hóc hay thay cái gì thì cũng nhiều đồ! mà những con này độ tin cậy cao!

Cứ Nokia mà phang thôi các bác ơi, em nhờ hồi trước chưa có mấy dòng model thì Nokia vẫn dẫn đầu về bắt sóng và độ lỳ lợm chịu nhiệt nhất

Re: Theo ý kiến của các bác thì nên dùng loại điện thoại nào khi anh em ta đi phượt ạ

BB 8310 - GPS chạy khá ổn, sóng vô tư căng đét dù ở miền sơn cước, cứ có trạm là có sóng, em thứ 2 là tình nhân BB 8700 vô địch về sức bền và sóng (dòng phổ thông nhé) lại rẻ :D

Dạ,em gặp đúng 1 người đam mê BB đây rùi,em xin hỏi bác aFang_76 là em chưa dùng BB bao h nhưng em ko biết là máy của BB có bền ko ạ(ta tạm đem so sánh với các máy phổ thông của nokia bác nhé! :D ) em thấy nó to quá,sợ là nhỡ tay rơi 1 phát thì lại được chơi trò ghép hình mất thôi
Gửi bác linhnd em là em kết mấy con sonim ý lắ ạ,phải nói là rất thích nhưng mà giá cả của nó thì...em ko thích cho lắm,nhưng em vẫn đang cố gom góp để 1 ngày được gặp 1 em trong họ hàng nhà sonim,nhưng em có 1 chút băn khoăn xin hỏi bác là điện thoại này chưa được phân phối chính thức tại VN,vậy không biết khi mua về có phải tiến hành các thủ thuật phức tạp gì lắm không ạ?

8700 và 83 cũng OK rồi, em vote thêm một phiếu cho 8120 (lưu ý mua hàng xịn tý) vì con này nhỏ gọn, sóng sánh ngon, GPS cũng ok. Độ bền thì BB ngon mà bác

Sonim thì quá xịn rùi nhưng giá thì không hề rẻ.
Mình đang xài cái SS B2100, cái này chịu nước tốt hơn B2600, pin 4 ngày, giá thị trường khoảng 2tr

Hôm nọ đang nói chuyện thả vào thùng ướp bia mò mãi mới lên :)

Theo em thì khi đi phượt vấn đề quan trọng là pin để còn giữ liên lạc với mọi người, tham khảo thì thấy có dòng "Philips Xenium" là đáp ứng được nhu cầu, tiêu biểu là Philips Xenium X520, nó có quả pin cực khủng, nếu sạc đầy thì có thể chờ đợi được 2 tháng, 20 tiếng đàm thoại, và đặc biệt là khi hết pin thì có thể mua 1 quả pin AAA để nhét vào, vậy là lại có thêm 2,5h buôn liên tục hoặc 10 tiếng chờ nữa, có thêm cả chức năng nghe nhạc thì quá tuyệt cho những lúc ngồi tàu xe :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back