What's new

Điện thoại nào ?

vietneo

Người vận chuyển
:) Theo 1 số tiêu chí thông thường như sóng khỏe,khả năng tồn tại tốt trong khi đi bụi thì theo các bác mình nên dùng đt nào?
Hãng nào đc ưu tiên ạ? :(

Last edited by a moderator:
Re: theo ý kiến của các bác thì nên dùng loại đt nào khi aem ta đi phượt ạ?

cứ nokia mà chơi bác ah. làm 2 con đen trắng, tốt nhất là 1100i đừng dùng 1202 vì xuống nước phát là đứt mạch, e nghe mấy bác sửa điện thoại nói mạch của con này mảnh lắm. e thì chỉ loại bình dân thôi, có tiền thì làm con chuyên dùng cho xgame luôn.

1. Tớ đã cho 1202 bơi mương 5' rồi móc lên, tắt máy, đem thợ vườn sửa. Vẫn chạy ngon lành mặc dù màn hình có vết.
2. genie in the wallet: condom.

Con này đi bác:

Trích:

"
Motorola chính thức giới thiệu Defy, T-Mobile phân phối tại US

Chắc bạn hẳn còn nhớ chiếc điện thoại nồi đồng cối đá Motorola Defy đã được Tinh Tế đưa tin tại đây. Hôm nay, Motorola đã chính thức ra mắt Defy và T-Mobile là nhà phân phối tại Mỹ. Defy có màn hình 3.7" độ phân giải WVGA, sử dụng mặt kính bảo vệ Gorilla Glass nhờ vậy màn hình máy có khả năng chống xước, cấn nhẹ. Ngoài ra với thiết kế đặc biệt, Defy có thể chịu được bụi và nước, đạt tiêu chuẩn độ bền IP67.

Motorola Defy chạy Android 2.1 với giao diện Blur đặc trưng, camera 5.0 megapixel tự động lấy nét với đèn flash kèm theo. Máy có thêm mic thứ 2 đóng vai trò khử tiếng ồn. Công nghệ CrystalTalk PLUS được sử dụng nhằm tăng chất lượng đàm thoại, tính năng khuyếch đại giọng nói giúp cho bạn không phải la hét vào điện thoại mỗi khi thực hiện cuộc gọi trong môi trường ồn ào. Máy sẽ được bán vào cuối năm nay, tuy nhiên ngày bán ra và mức giá chính thức vẫn chưa được tiết lộ.
"
Link
http://www.tinhte.vn/threads/478107-Motorola-chinh-thuc-gioi-thieu-Defy-T-Mobile-phan-phoi-tai-US

Mình đang xài 2 em, 1 là BB8320, con thứ 2 là Nokia 3720 trâu bò, giá lại phải chăng :))

Re: Theo ý kiến của các bác thì nên dùng loại điện thoại nào khi anh em ta đi phượt ạ

1. Cũng còn tùy vào trường hợp bạn đi đâu nữa cơ ! :)
2. Mình thì có gì dùng nấy, ưu tiên bạn có đèn pin. Và nhất là bền như cục gạch, cả về pin lẫn va chạm !

3. Bạn vietneo chú ý các lỗi chính tả và ngữ pháp nhé ! (Viết hoa đầu câu hoặc sau các dấu chấm, cả viết tắt nữa ! :) )
Bị nhắc hơi nhiều rồi đấy nhá, lần tới em không sửa giúp nữa đâu ! :D

Các bạn khác như Pinos chẳng hạn, cũng chú ý giúp nhé !
Em chả thích phạt thẻ đâu ạ ! :D

Re: Theo ý kiến của các bác thì nên dùng loại điện thoại nào khi anh em ta đi phượt ạ

Phượt thì lúc nào chả phượt, có điện thoại gì trong tay thì cầm nó theo luôn, không lẽ mỗi lần phượt lại mua điện thoại, hjc..

Còn không thì mua mấy cái đẹp đẹp đi làm, khi phượt thì vất ở nhà, dùng cục gạch :D

cứ nokia mà chơi bác ah. làm 2 con đen trắng, tốt nhất là 1100i đừng dùng 1202 vì xuống nước phát là đứt mạch, e nghe mấy bác sửa điện thoại nói mạch của con này mảnh lắm. e thì chỉ loại bình dân thôi, có tiền thì làm con chuyên dùng cho xgame luôn.

1200 của em 2 lần đc bơi cùng chủ rồi mà chả làm sao cả. Em tháo pin sấy khô là lại dùng ngon chả cần mang ra thợ. :D :D

theo e, các bác cứ vác con nokia cục gạch đi. 1200, 1202 e đều dùng qua rồi, và hiện nay đang dùng con 1280, cực kỳ ổn. riêng con 1280 này phải nói là pin cực trâu :)) lại sống dai, sống khoẻ, e làm rơi nó từ trên gác xuống, sim, nắp, pin cứ gọi là mỗi nơi 1 góc, cầm lên thổi phù cái lắp vào dùng tiếp hehe. và e cho nó bơi trong....nồi canh rồi vẫn k sao hết :))

vả lại mình đi phượt thì dùng e nào mà có quăng quật, vứt lăn lóc cũng k thấy xót :d có đèn pin cho nó tiện lợi

điện thoại chống thấm nước thì có con Nokia 5100. Nhưng thuộc đời cũ nên khó tìm và lại xấu xí. Nếu muốn hiện đại hơn thì có Nokia 3720 ..Có nhiều sự lựa chọn khác như samsung B2100

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,484
190,102
Latest member
liem1996
Back