What's new

[Chia sẻ] Disneyland có gì vui?

Đường đến disneyland HK

Cũng như các khu vui chơi khác, đường đến khu vui chơi đó thường là rất thuận tiện và bằng đủ mọi phương tiện luôn

Disneyland HK cũng như Tokyo được xây dựng gần bờ biển và trong thời gian tới, có thể đến Disneyland HK bằng phà biển, còn hiện tại, thuận tiện nhất vẫn là đi bằng Tàu điện ngầm

Từ sân bay, bạn đi tàu điện ngầm đến ga Sunny Bay Station thì đổi sang tầu điện ngầm đi vào Disneyland.
Thời gian tàu chạy từ sáng sớm đến tận qua nửa đêm, giá vé từ 5$ -55$ HK cho 1 chiều tùy thuộc vào điểm lên tàu của bạn

Nếu đi bằng xe bus, có 3 chuyến vào buổi sáng từ 9h-9h45 cho các xe tuyến số R11, R22, R33 và R42

Xe buyt ngược lại sẽ khởi hành khoảng 20 phút sau khi kết thúc bắn pháo hoa
giá vé từ 28-31 HK$ cho 1 chiều

Nếu ko được thì ta đi taxi

picture.php

Qui hoạch của Disneyland HK khá giống với Disneyland Tokyo,
cũng gồm có các phần

Đường tàu xe lửa đi vòng quanh, có trạm dừng ở tất cả các khu

Mainstreet: Đại loại giới thiệu các đặc trưng rất Mỹ, bán đồ lưu niệm, tổ chức diễu hành, bắn pháo hoa (bông)

Tomorowland: Các chủ đề liên quan đến phim khoa học viễn tưởng của Disney: có các trò chơi du hành vũ trụ, người máy, rô bốt, đua xe...

Fantasyland: Các chủ đề liên quan đến câu chuyện cổ tích: Lọ lem, chuột mickey,..

Adventure land: Các chủ đề phiêu lưu, mạo hiểm

Chi tiết của nó thì nằm ở dưới đây ạ
picture.php

Đến lúc nhờ bác CVN rồi

Khi đi Disneyland Hồng kông, em chụp được ít ảnh, chủ yếu là quay video, tuy nhiên về xem lại thấy toàn mẫu là mẫu, post lên đây thấy ngại lắm. Bác CVN và các bác khác đâu rồi, cho em xin ít ảnh lên đây được không ạ?
Em sẽ cố gắng cung cấp thông tin cho các bác

Dù sao cũng demo hai cái ảnh cổng vào
picture.php

Và ảnh cổng ra
picture.php

Trong thời gian tới, em sẽ tiếp tục với các Disneyland khác, dưng mà do em chưa đi, lên sẽ post hàng sưu tầm, chủ yếu là cách đi, đến thế nào để nhỡ sau em hoặc bác nào đó có dịp làm kế hoạch đi thì cũng tốt.

Bác nào có ảnh thì ủng hộ topic nhé (florida, Paris..) để có một chủ đề trọn vẹn

mình đã từng đi DÍNEYLAND của NHẬT VÀ HONGKONG, quả thật là thiên đường của trẻ con và là giấc mơ thời thơ ấu của những người không còn bé nữa!!

HONG KONG cũng có đấy, đẹp tuyệt, mình đã xem 3 lần vẫn chưa thấy chán, chả bù cho món pháo hoa giao thừa nhà mình, năm nào cũng như năm nấy, chả có sáng tạo tẹo nào

Tokyo DisneyLand còn cái màn bắn pháo hoa hàng đêm mà tụi em chưa được dự, nghe nói thú vị lắm.

Vâng. đúng như vậy. Thực ra có chụp được vài cái ảnh, như máy ảnh đời cũ ko chớp được pháo hoa đẹp như thật, bác chịu khó quay lại xem lần nữa vậy nhế;)
picture.php

và đây nữa

picture.php

picture.php

Chương trình show được thực hiện bởi một tên tuổi là Unisys

picture.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member