What's new

Dọc đường biên giới Long an-Mộc hóa-Hồng ngự-Tân châu-Hà tiên-Long xuyên-Sa đéc

Dọc đường biên giới Long an-Mộc hóa-Hồng ngự-Tân châu-Hà tiên-Long xuyên-Sa đéc

Lâu ngày ko đi thì chân nó biểu tình,mà ngay dịp nghỉ lễ thì thôi,sắp xếp 1 chuyến đi Miền tây vậy.Cùng đường được chọn lọc để đi qua các cửa khẩu và biên giớ Campo nước bạn.Đây là lịch trình trên bản đồ :)

[/URL][/IMG]

Hành trang có thế này

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Xế và ôm

[/URL][/IMG]

Re: Dọc đường biên giới Long an-Mộc hóa-Hồng ngự-Tân châu-Hà tiên-Long xuyên-Sa đéc

Đường nét chạm khắc rất đẹp

[/URL][/IMG]

2h trưa,mỏi và đói.Kím 1 quán hủ tiếu ghé vào ăn,nghe nói hủ tiếu Sa đéc nổi tiếng nhất luôn.Ai ngờ ngon thật,ngon chịu ko nổi.Đang ngồi viết mà vẫn còn thèm thuồng.Rẻ nữa,2 tô hủ tiếu hoàng thánh ( có thêm tìm,gần,cật,lưỡi heo) và 2 lon sting chỉ có 52k thôi.

[/URL][/IMG]

Thẳng tiến cầu Mỹ thuận

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Last edited:
Re: Dọc đường biên giới Long an-Mộc hóa-Hồng ngự-Tân châu-Hà tiên-Long xuyên-Sa đéc

Từ đoạn này đế Mỹ tho,Tân an,Long an Sài gòn,phải nói là đông đắm đuối,đông ko có từ nào diễn tả @@ Dòng người cứ nườm nượp hoa cả mắt.Lết đến 8g tối thì em về được tới cái giường thân yêu

Và đây là tổng hành trình,lố tý,ko thành số đẹp rùi

[/URL][/IMG]

Tổng kết chuyến đi.Một cung đường đáng nhớ,1 vài khám phá thú vị cũng như thưởng thức món ăn quá ngon :)
Chuyến này thu hoạch lớn nhất có lẽ là : đi qua nhiều cửa khẩu cũng như biên giới nước bạn,khám phá "người tình" và thưởng thức hủ tiếu Sa đéc...
Thiệt hại cho chuyến đi 2tr luôn chi phí xăng cộ,ăn ở và mua vài món quà về.
Bài viết vẫn còn nhiều sai sót,mong các AC đọc xong có thể bỏ qua cho em.Nếu AC nào có thể giải đáp vài thắc mắc của em trong hành trình này thì em xin cám ơn rất nhiều

Chào thân ái và quyết thắng !!!

Dạo chợ Hà tiên,thấy trái này rất lạ,hok bik trái gì.Ai biết chỉ dùm em

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Đây là trái Dứa Dại hoặc Dứa Gai một vị thuốc Nam dùng trị các bệnh về gan. Cô cũng mong một chuyến về miền Nam như tụi cháu mà chưa có dịp. Chúc hai vợ chồng thêm nhiều chuyến đi thật thú vị.

Trân trọng thông báo là xế của em đã xuống tóc

[/URL][/IMG]

Hihi ... xế để tóc như trước mới phong trần , lãng tử và ... đẹp zai .!!!

Từ đoạn này đế Mỹ tho,Tân an,Long an Sài gòn,phải nói là đông đắm đuối,đông ko có từ nào diễn tả @@ Dòng người cứ nườm nượp hoa cả mắt.Lết đến 8g tối thì em về được tới cái giường thân yêu

Và đây là tổng hành trình,lố tý,ko thành số đẹp rùi

[/URL][/IMG]

Tổng kết chuyến đi.Một cung đường đáng nhớ,1 vài khám phá thú vị cũng như thưởng thức món ăn quá ngon :)
Chuyến này thu hoạch lớn nhất có lẽ là : đi qua nhiều cửa khẩu cũng như biên giới nước bạn,khám phá "người tình" và thưởng thức hủ tiếu Sa đéc...
Thiệt hại cho chuyến đi 2tr luôn chi phí xăng cộ,ăn ở và mua vài món quà về.
Bài viết vẫn còn nhiều sai sót,mong các AC đọc xong có thể bỏ qua cho em.Nếu AC nào có thể giải đáp vài thắc mắc của em trong hành trình này thì em xin cám ơn rất nhiều

Chào thân ái và quyết thắng !!!

Hehe ... thừa thắng xông lên ... cuối năm năm nay làm chuyến xuyên Việt đi 2 em .

Cuối năm nay có hẹn với "mẫu hậu" là đi Nha trang-Đà lạt chung rồi...Chắc phải đành hẹn 1 dịp nào đó ko xa ( mà cũng ko biết tới chừng nào nữa :( )

Đây là trái Dứa Dại hoặc Dứa Gai một vị thuốc Nam dùng trị các bệnh về gan. Cô cũng mong một chuyến về miền Nam như tụi cháu mà chưa có dịp. Chúc hai vợ chồng thêm nhiều chuyến đi thật thú vị.

Vậy trái này ăn thế nào cô nhỉ?Cắt ra ăn như trái thơm của mình ah????

Hihi ... xế để tóc như trước mới phong trần , lãng tử và ... đẹp zai .!!!

Tóc này nó mát anh ah :) Tóc lúc trước nhìn phong trần lãng tử thật,nhưng thôi.Có vợ rồi,phong trần lãng tử quá hóa tiêu :p

Chào ! đoạn đường xấu đó là đoạn đi qua Ba Hòn ,à vậy 2 vợ chồng về Long Xuyên qua ngã Cần Đăng ra ngã ba lộ tẻ (lộ tẻ Tri Tôn,chứ không phải ngã 3 lộ tẻ đi Rạch Giá ),chú về Long Xuyên qua Óc Eo,núi Sập,Thân !!!!

Chào ! đoạn đường xấu đó là đoạn đi qua Ba Hòn ,à vậy 2 vợ chồng về Long Xuyên qua ngã Cần Đăng ra ngã ba lộ tẻ (lộ tẻ Tri Tôn,chứ không phải ngã 3 lộ tẻ đi Rạch Giá ),chú về Long Xuyên qua Óc Eo,núi Sập,Thân !!!!
Dạ,xẹt qua Rạch giá hơi xa nên con chỉ qua Tri tôn thôi.Mai mà đi vậy mà 8g tối mới tới nhà đó chú >< Đường ở miền Tây đi ko quen,có loạn xị thế nào ấy,ko quen chú ơi :( Mà nói thật,con thấy miền Tây buồn quá.Chắc ko có thổ địa,nên chẳng biết chỗ nào chơi đặc trưng ngoài mấy tụ điểm du lịch hết !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,016
190,347
Latest member
Hieu2299
Back