What's new

ĐỘC THOẠI - Câu chuyện Quảng Bình

Big Daddy

Sâu nặng miền Trung
Zai hay gái bác đón chu đáo dư lày "Mồi ngon quá, tớ xin ít diệu"

Hành trình đi "Vòng Việt" của 2 chiến hữu Phích và Hâu, nghỉ đêm 2/8 tại căn cứ của lão Big

Thật may là các cung đường đều đi qua gần Đồng Hới nên anh em có dịp giao lưu.

Chúc các chàng đi đường may mắn, hy vọng sẽ có được track log của tuyến đường ven biển để sau này anh em đi xuyên Việt không phải đi trên đường 1A đông đúc, bụi bặm.

S

Sơn bọ

Guest
hic , hai cái ông này gọi điện rủ đi xiên vịt trong lúc vừa đi 15 ngày xong đang chạy xe từ QB ra HN ! các bố bẩu sáng mai hẹn gặp trên đường HCM sang xe Uaz đi tiếp luôn =)) ! mịe , đến chịu luôn =))

Big Daddy

Sâu nặng miền Trung
[gmap]<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/?ie=UTF8&amp;ll=17.543348,106.267405&amp;spn=0.021769,0.034719&amp;t=h&amp;z=15&amp;output=embed"></iframe><br /><small><a href="http://maps.google.com/?ie=UTF8&amp;ll=17.543348,106.267405&amp;spn=0.021769,0.034719&amp;t=h&amp;z=15&amp;source=embed" style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>[/gmap]

Em vừa có 1 tuần lang thang ở Vườn QG Phong Nha - Kẻ Bàng, chui rúc lang thang trong Thung Tre và các vùng rừng quanh đó với các chàng Kiểm lâm.

Chui vào tới con suối chảy ra từ trong hang, chảy qua thung lũng và chảy vào hang lặn để thông ra dòng sông Son ở động Phong Nha

Bưa ăn đạm bạc bên suối với mì tôm, thịt kỳ nhông, là lốt rừng...

Có nhiều loài bướm lạ, hoa dại rất đẹp, sẽ post tiếp sau...

S

Sơn bọ

Guest
Mặt nhàu thế kia mà bày đặt như mấy cháu tình nguyện viên mùa hè xanh :shrug:

Big Daddy

Sâu nặng miền Trung
Đi đến đâu thấy bông hoa rừng đẹp, các chú Kiểm lâm đều chỉ và bảo chụp, có điều trời không có nắng nên ảnh chỉ được đến thế. Toàn hoa dại chứ Phong lan thì mùa nay chưa nhiều.

Mùa mưa sắp đến, không biết còn lang thang trong rừng được bao lâu nữa. Tình hình này là cũng nhỡ luôn vụ đi chấm cái chấm bắc QB.

Thôi thì mai có nắng đi chụp bướm cho nó "đồng bóng" vậy.

Big Daddy

Sâu nặng miền Trung
Đi săn cò sau nhà về nấu cháu hầu các bác!!!

Sáng ngủ dạy, ra ban công vươn thở thấy cả trăm chú có lượn tung tăng sau nhà, liền vác khẩu súng còi ra bắn được vài em, trưa nay nấu cháo mời các bác.

Một phần đàn cò

Các chú phần đông là quay 1 hướng

Bay thì đương nhiên là 1 hướng rồi, chứ cả đàn mà loạn xị thì có vài chú rớt ngay

Mày nhìn cả hội đứng 1 chân, quay 1 hướng, cớ sao mày chơi khác kiểu thế?

Giang rộng đôi cánh

Và những chú chưa có đôi

Chú này xấu xí nên lủi thủi ao bèo

Trời xầm xì nên làm thịt cò không được nõn, các bác thông cảm và dùng tạm. Cái chính để thấy Đồng Hới vẫn là đất lành cho trym đậu.

Last edited:

Big Daddy

Sâu nặng miền Trung
Làm thêm vài kiêu tung cánh... ảnh không nét, chủ yếu để thấy dáng bay thôi.

Chuẩn bị cất cánh

Lên rồi

Các hướng nhìn

Trước lên

Sau lên

Trước xuống

Sau xuống

Big Daddy

Sâu nặng miền Trung
Bác Pmytrung dạo này rảnh rang nên ghé sang Phuot.com rồi. Em xin tặng bác mấy tấm hình chim (em chỉ dám đoán chắc thuộc bộ Rẽ) chụp ở rừng khu vực Kim Thủy, Lệ Thủy, Quảng Bình.

Em nó khá là sặc sỡ.

Chân cẳng dài dễ đến 25-30cm

Vừa bay vừa kêu la inh ỏi.

Có khi nào bác kéo quân ra Quảng Bình thì em xin được đón tiếp. Ngọt ngọt em cũng có, mà cay cay em cũng nhiều, chỉ đợi bác đến thôi.

Big Daddy

Sâu nặng miền Trung
Hành trình đưa em Vespa vào Quảng Bình để gây cùng gây dựng phong trào Vespa nào...

Đoạn này là mới qua Cúc Phương

Vài điểm ở Thanh Hóa và Nghệ An

Cố lắm thì cũng chỉ đi hết được Hà Tĩnh.

Trưa mai đi khảo sát mấy điểm ở đoạn tiếp cận cái chấm hồ Kẻ Gỗ của bác VespaLangBat, rồi qua giao lưu với anh Hồ Khanh ở Phong Nha nên chắc chiều em Xteendard mới có mặt ở Đồng Hới được.
Hẹn các bác VespaQB bữa cafe ra mắt.

BM

Hoàng phượt sư
Lão này...nhiều "mâm" quá! Học dù lượn lên diễn đàn theo bạn Voicon phi thân xuống đất nhể? Vespa trông classical quá....