What's new

Đôi điều về xin visa nhật và tìm bạn đồng hành đi du lịch nhật dịp 30-4 và 1-5

Đôi điều về xin visa nhật và tìm bạn đồng hành đi du lịch nhật dịp 30-4 và 1-5

Hiện nay nhóm mình có 3 người đự định nghỉ 30-4 và 1-5 đi du lịch nhật trong vòng 4 ngày anh chị em nào có hứng thú đi những ngày đó thì pm em nhé,lịch trình cụ thể em sẽ post sau,bọn em xuất phát từ hà nội,hiện giờ vẫn chưa xin visa và dự kiến đi xin trong những ngày tới,trên này bác nào đã xin visa nhật tự túc thì cho em xin ít kinh nghiệm và hồ sơ xin visa bao gồm những gì,nếu xin visa nhật mà ko được cấp có bị đóng dấu tử chối vào đằng sau hộ chiếu không vì đóng vào thì xấu lắm

Re: Đôi điều về xin visa nhật và tìm bạn đồng hành đi du lịch nhật dịp 30-4 và 1-5

Bạn tự xin và không có thư mời, hồ sơ lại không đẹp thì 90% bạn sẽ trượt. Và trượt thì đương nhiên bị ghi lại trong hồ sơ đại sứ quán, nhưng sẽ không bị đóng trong hộ chiếu.

Re: Đôi điều về xin visa nhật và tìm bạn đồng hành đi du lịch nhật dịp 30-4 và 1-5

Ra dv làm visa tốt nhất
Có visa mới tính đc b ơiii

Thời gian chờ visa là 1-2 tuần, b nên xin sớm, hoặc ra dịch vụ. Xin trượt không bị đóng dấu vào visa đâu đừng lo.
Nếu đã đi Nhật nên đi ít nhất từ 7-10 ngày trở lên, nếu không rất phí vì không đi được nhiều. Mình đi 12 ngày còn cảm thấy không đủ thời gian đâu.
Chúc b xin được visa nhé

Mình hỏi thì nộp ở hcm ko cần thư mời mà nộp ở hn lại cần thế mới chán dịch vụ doi 280 usd toi mất cái vé rồi

Mình hỏi thì nộp ở hcm ko cần thư mời mà nộp ở hn lại cần thế mới chán dịch vụ doi 280 usd toi mất cái vé rồi

Cũng không hẳn là thế. Nếu hồ sơ của em tốt thì ở HN cũng vẫn có thể nộp được mà không có thư mời.

Tuy nhiên dự kiến đi 30/4 - 1/5 mà đến tầm này mới chuẩn bị thì hơi bị quá trễ. Nếu chỉ dự kiến đi 4 ngày thì cũng hơi bị phí tiền vé máy bay (trừ phi em đã mua vé trước rồi còn không thì giờ này đào đâu ra cái vé VN - NB 280USD cơ chứ???

Với thời gian chuẩn bị ngắn, thời gian dự kiến đi chơi cũng ngắn + visa lo vướng đủ thứ mà vẫn muốn chắc chắn đi được thì tốt nhất là em nên mua tour, tính ra thì cũng có những tour không đắt so với tự đi và nếu không có thời gian chuẩn bị thì tự đi cũng chưa chắc đã thuận lợi + chơi/xem được như đi tour.

Cũng không hẳn là thế. Nếu hồ sơ của em tốt thì ở HN cũng vẫn có thể nộp được mà không có thư mời.

Tuy nhiên dự kiến đi 30/4 - 1/5 mà đến tầm này mới chuẩn bị thì hơi bị quá trễ. Nếu chỉ dự kiến đi 4 ngày thì cũng hơi bị phí tiền vé máy bay (trừ phi em đã mua vé trước rồi còn không thì giờ này đào đâu ra cái vé VN - NB 280USD cơ chứ???

Với thời gian chuẩn bị ngắn, thời gian dự kiến đi chơi cũng ngắn + visa lo vướng đủ thứ mà vẫn muốn chắc chắn đi được thì tốt nhất là em nên mua tour, tính ra thì cũng có những tour không đắt so với tự đi và nếu không có thời gian chuẩn bị thì tự đi cũng chưa chắc đã thuận lợi + chơi/xem được như đi tour.
em đi tour thấy toàn ngồi trên xe chơi thì ít mà toàn cho vào mấy cái shop vớ vẩn thôi,em đự kiến xin vào đầu tháng cơ nhưng call hỏi tư vấn họ bảo là bắt buộc phải có thư mời heeee nên nản.hồ sơ ko biết thế nào nhưng em làm cơ quan nhà nước luơng trả qua ngân hàng từ 13 đến 15 triệu 1 tháng,có sổ tích kiệm xịn

Xin visa Nhật ở đsq HN bắt buộc phải có thư mời ( nếu hộ chiếu của bạn chưa từng đi các nước eu), t11 năm ngoái mình lên đsq mấy lần đều bị từ chối trong khi mik có sổ stk, sổ đỏ nhà và công ty riêng. Nên đi tự túc vì mik đi 10 ngày ăn uống ngủ nghỉ ko tiết kiệm, vé mua sát ngày đi (cách 2 tuần)của vna bị đắt mà chi phí cả chuyến đi cũng chỉ nhỉnh hơn các bạn đi tour 6 ngày 1 tí thôi, sang đó cũng gặp mấy đoàn tour vào 1 thắng cảnh ko đến 30p trong khi mik ở đó ngắm nghía đến mấy tiếng chưa ra, đi tour chẳng khác j cưỡi ngựa xem hoa cả. Chúc bạn sớm xin đc visa nhé.

Xin visa Nhật ở đsq HN bắt buộc phải cổ thư mời ( nếu hộ chiếu của bạn chưa từng đi các nước eu), t11 năm ngoái mình lên đsq mấy lần đều bị từ chối trong khi mik có sổ stk, sổ đỏ nhà và công ty riêng. Nên đi tự túc vì mik đi 10 ngày ăn uống ngủ nghỉ ko tiết kiệm, vé mua sát ngày đi (cách 2 tuần)của vna bị đắt mà chi phí cả chuyến đi cũng chỉ nhỉnh hơn các bạn đi tour 6 ngày 1 tí thôi, sang đó cũng gặp mấy đoàn tour vào 1 thắng cảnh ko đến 30p trong khi mik ở đó ngắm nghía đến mấy tiếng chưa ra, đi tour chẳng khác j cưỡi ngựa xem hoa cả. Chúc bạn sớm xin đc visa nhé.
Bạn xin kiểu gì thế share mình không quen ai bên đó để có thư mời

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,728
190,161
Latest member
Tranggg1102
Back