What's new

[Chia sẻ] Đón năm mới trên biển Vĩnh Hy

Có thể nói đi biển em cũng đã thực hiện nhiều lần từ 1 giờ cho đến 2, 3 ngày trên biển ở các khu vực miền trung yêu dấu này. Nhưng chưa bao giờ em có dịp đón năm mới trên biển cả.

Với một nhóm bạn thích tìm những cảm giác mới, trãi nghiệm mới vì vậy nhóm tụi em gồm hơn 10 thành viên quyết định thực hiện chuyến đi này. Chuyến đi bắt đầu từ 17h00 ngày 31/12/2009.

Với kế hoạch thực hiện như sau:
_Đúng 17h00 nhóm tụi em sẽ tập trung tại nhà hàng Ốc Vú Nàng(Vĩnh hy củ) kiểm tra hành lý cần thiết lần cuối như vật dụng cá nhân, lương thực,dụng cụ y tế, các dụng cụ câu cá, mực .v.v. Và việc quan trong nhất của người trước khi ra biển là phải có buổi cơm thật no tại nhà hàng.
_Đầu tiên nhóm tụi em sẽ di chuyển tìm các điểm câu và thực hiện việc câu cá ngoài ra trong lúc này sẽ giao lưu với thành viên với beer, rượu và hải sản. Khi trời tối sẽ mở đèn để chuyển qua câu mực.

Khoảng 23h00 nhóm sẽ ghé tới 1 bè cá trên biển đốt lửa trại trên bè, chuẩn bị các thực phẩm .v.v. và chuẩn bị thủ tục đón giao thừa. Có thể trong đêm giao thừa nhóm tụi em sẽ là những người đầu tiên bắt gặp những ánh nắng đầu tiên của năm mới.

Trong chuyến đi này với sự hỗ trợ của anh Khải GĐ Cty Lột Phát về tàu đáy kính và rượu nho của chú Ba Mọi.

Last edited:
Bác ơi, topic này là để rủ rê hay đặt gạch giữ chỗ post hình thế ạ ?
Em nghe cái lịch câu ngày câu đêm của bác mà cái bụng em nó ưng lắm ! :D

Bạn Khoadanh xác định giúp mục tiêu topic.

Với lại box này có "mô tả" là : Phượt không bị ràng buộc bởi địa lý, do đó topic nên được chuyển sang vị trí địa lý phù hợp (miền Trung) hoặc mục đích phù hợp (tìm bạn đồng hành).

Có thể nói đi biển em cũng đã thực hiện nhiều lần từ 1 giờ cho đến 2, 3 ngày trên biển ở các khu vực miền trung yêu dấu này. Nhưng chưa bao giờ em có dịp đón năm mới trên biển cả.

Với một nhóm bạn thích tìm những cảm giác mới, trãi nghiệm mới vì vậy nhóm tụi em gồm hơn 10 thành viên quyết định thực hiện chuyến đi này. Chuyến đi bắt đầu từ 17h00 ngày 31/12/2009.

Với kế hoạch thực hiện như sau:
_Đúng 17h00 nhóm tụi em sẽ tập trung tại nhà hàng Ốc Vú Nàng(Vĩnh hy củ) kiểm tra hành lý cần thiết lần cuối như vật dụng cá nhân, lương thực,dụng cụ y tế, các dụng cụ câu cá, mực .v.v. Và việc quan trong nhất của người trước khi ra biển là phải có buổi cơm thật no tại nhà hàng.
_Đầu tiên nhóm tụi em sẽ di chuyển tìm các điểm câu và thực hiện việc câu cá ngoài ra trong lúc này sẽ giao lưu với thành viên với beer, rượu và hải sản. Khi trời tối sẽ mở đèn để chuyển qua câu mực.

Khoảng 23h00 nhóm sẽ ghé tới 1 bè cá trên biển đốt lửa trại trên bè, chuẩn bị các thực phẩm .v.v. và chuẩn bị thủ tục đón giao thừa. Có thể trong đêm giao thừa nhóm tụi em sẽ là những người đầu tiên bắt gặp những ánh nắng đầu tiên của năm mới.

Trong chuyến đi này với sự hỗ trợ của anh Khải GĐ Cty Lột Phát về tàu đáy kính và rượu nho của chú Ba Mọi.

Đón giao thừa trên biển xong, bạn lên VBQG Phước Bình hội ngộ bọn mình như đã bàn nhé!(c)

Đón giao thừa trên biển xong, bạn lên VBQG Phước Bình hội ngộ bọn mình như đã bàn nhé!(c)

Như đã trao đổi với bác!
Ngày hôm đó em sẽ có mặt tại vườn quốc gia Phước Bình để đón bác, trước khi đi bác alo cho em cái nhé! để em có một số chuẩn bị nhỏ bất ngờ mới vui chứ. Hẹn sớm gặp bác tại núi rừng hùng vĩ để làm tí rượu cần của bà con nữa chứ!:)

Last edited:
Bác ơi, topic này là để rủ rê hay đặt gạch giữ chỗ post hình thế ạ ?
Em nghe cái lịch câu ngày câu đêm của bác mà cái bụng em nó ưng lắm ! :D

Topic này em mở với ý định sẽ post hình sau chuyến đi, ngoài ra để chia sẽ là chính không có ý định tìm bạn đồng hành. Vì một chuyến đi câu từ 8 đến 10 người thôi, đi nhiều quá cá, mực chạy hết sao mà câu được bác.

Trường hợp đặt biệt có vài bác nào đó trong ngày ấy có ở quê em thì em mời tham gia cho vui. Nhưng quân số không thể nhiều hơn 15 người trên tàu, mặt du sức chứa của tàu lên tới 60 người. Thân!

Như đã trao đổi với bác!
Ngày hôm đó em sẽ có mặt tại vường quốc gia Phước Bình để đón bác, trước khi đi bác alo cho em cái nhé! để em có một số chuẩn bị nhỏ bất ngờ mới vui chứ. Hẹn sớm gặp bác tại núi rừng hùng vĩ để làm tí rượu cần của bà con nữa chứ!:)

Cái vụ alo này hơi khó đấy bác ạ. Tụi tớ sẽ khởi hành đêm 30/12 tại SG, và tiến hành trekking tại Bi Doup ngày 31/12. Hi vọng sẽ đến đỉnh Hòn Chang vào ngày 2/1/2010. Bọn tớ sẽ dùng GPS định vị đường và băng rừng do đó việc dùng sóng điện thoại là không thể.

Rất vui khi được gặp các anh em Phượt tại Vườn quốc gia Phước Bình. (c)

Cái vụ alo này hơi khó đấy bác ạ. Tụi tớ sẽ khởi hành đêm 30/12 tại SG, và tiến hành trekking tại Bi Doup ngày 31/12. Hi vọng sẽ đến đỉnh Hòn Chang vào ngày 2/1/2010. Bọn tớ sẽ dùng GPS định vị đường và băng rừng do đó việc dùng sóng điện thoại là không thể.

Rất vui khi được gặp các anh em Phượt tại Vườn quốc gia Phước Bình. (c)

Vâng! em đã nhớ ngày rồi!
Em nói alo là bắt đầu khởi hành kia, chứ vào rừng rồi làm sao mà gọi được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back