What's new

[Tin tức] Đóng góp địa điểm phượt và gây quỹ tặng bệnh xá Đặng Thùy Trâm

Re: Đóng góp POI và gây quỹ tặng bệnh xá Đặng Thùy Trâm

Một việc làm thật thiệt thực, mới biết vụ này luôn, để xem chỗ mình biết có POI chưa hen :D

Last edited by a moderator:

Khi click nhầm chuột trái vào thì nó hiện ra 1 điểm, muốn xóa đi, nhưng không biết cách nào ngoài bấm f5, chẳng hay lập 1 cái nút nữa để xóa các điểm đánh dấu nhầm được không

Khi click nhầm chuột trái vào thì nó hiện ra 1 điểm, muốn xóa đi, nhưng không biết cách nào ngoài bấm f5, chẳng hay lập 1 cái nút nữa để xóa các điểm đánh dấu nhầm được không

Hè hè, nhầm thì mặc kệ nó đi bác ạ. Cứ để đấy, bác lại chọn nơi khác. Khi chưa nhấn nút "Gửi" thì coi như chưa có lưu trữ gì cả. Em đang nâng cấp một số tính năng cho tiện dụng hơn ạ.

@Max13: mong bạn tham gia và ủng hộ chương trình.

Đến hôm nay đã có 305 + 46 +36 = 387 POI, bao gồm 200 POI trong giai đoạn test. Còn ít quá các bạn nhỉ? Tuần sau mình tiếp tục phổ biến :D

Xin cám ơn sự đóng góp ý kiến của bạn Boibun và bạn Khương. Web POI đã được nâng cấp với các đặc điểm mới:
_ Sửa lỗi mark nhiều POI cùng lúc --> Nếu click tạo POI mà không "Gửi" thì POI này sẽ tự xóa khi mark POI mới.
_ Gửi POI qua tọa độ: có thể nhập tọa độ vào và đi đến POI đó, nhập thông tin như các bước đã nêu.
_ Thể hiện tọa độ POI khi mark bằng cách click chuột.
_ Chỉ cần ghi nick name 1 lần cho 1 phiên làm việc (ở khung nickname phía trên tay phải).

Bác ui , chỉ lại dùm em cái

Như em có tọa độ chợ Bà Điểm

a) Lấy trực tiếp từ phần mềm SmartComGPS trên điện thoại
Lat : N 10.839903
Lon : E 106.599686

b) Lấy từ phần mêm ozi trên máy tính
Lat : N 10"50'3942
Lon : E 106"35'9812

Thì em phải điền như thế nào , vì gõ cả 2 con số trên vào cái map thì đc nó dẫn đi đâu về đâu chứ không phải chợ Bà Điểm nằm ở Hóc Môn.
(vài cái point trước em add thì em luôn điền toạt độ trong phần ghi chú)

Last edited:

@BoiBun: vừa chỉnh lại khung cho rộng :D

a, Nhập trực tiếp 10.839903 vào ô độ. (Phút, giây bỏ trống, = 0)

attachment.php

b, 10 Nhập vào độ, 50.3942 nhập vào phút, giây bỏ trống. Chính xác là 50.3942' đấy.

attachment.php

* 0.00001 Độ = vào khoảng 11 mét.
* 0.001 Phút = vào khoảng 1.83 mét.
* 0.1 Giây = vào khoảng 3.05 mét.

Quái, sao nó lệch dữ vậy cà, lúc đứng lấy tọa độ là dừng xe ngay trước mặt tiền nó luôn í... bực ghê

Theo hình thì nó lệch sang trái cũng phải 7m, mặt tiền chợ này rộng, tầm 20m chứ không đùa
-------------
@Trantin84 :
Bác đưa dùm em cái tên đăng nhập xuống gần gần tí dùm cái, cứ chỉnh sửa lại quên ghi tên mình , mặc định nó là gpsvn gì đó...

Nãy giờ em add quá trời mà không biết có ghi tên em không nữa (không nhớ rõ là mình đã bấm vào tên mình chưa nữa (NO)

Hay là bác thêm 1 phần nữa là ai add cái poi nào thì khi click chuột vào có thêm tên người đó hiện ra cho dễ kiểm soát, chứ hiện tại bây giờ POI chỉ có tên, chẳng biết là ai tạo, làm sao quản lý, kiểm soát và thống kê đây ?

Rồi hình như còn bị lỗi add thì thông báo đã thêm vào rồi nhưng F5 xem lại thì đi đâu mất, kiểu này vừa làm vừa hồi hộp quá bác ơi

Last edited:

@Boibun: bạn nhớ ghi tên và ô, làm 1 lần cho cả buổi làm việc mà. Nếu bạn quên ghi tên thì sau này bốc thăm chắc giải thưởng sẽ đi vào quỹ chung đó :D

Trong POI có tên người tạo rồi, em quản lý database. Còn chỉnh sửa, update thì tính sau vậy, đồ chơi của công đồng vẫn là "có còn hơn không". Nếu đã có thông báo tức là add rồi, mình đã xem database và thấy bạn đóng góp gần 200 POI rồi hở?. Bạn đang làm nhầm khu vực, mình chia làm 3 phần:

_ Sài Gòn
_ Đông nam bộ --> Khánh Hòa
_ Phú Yên --> Quảng Trị

là 3 database khác nhau. Bạn làm trên mảnh này rồi xem lại trên mảnh khác thì không có đâu. Chia để cho truy xuất nhanh. Mình sẽ nghiên cứu làm ranh giới đóng lại giữa các khu vậy .../

p/s: Tây Nam Bộ chưa có lấy trong giai đoạn này, nhưng bạn đã góp thì mình sẽ biên tập và sử dụng. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Vầng, thì ra dữ liệu khác nhau.
Tại vì mảnh tphcm không cho cập nhật trạm xăng nên phải nhảy qua cái Tây Ninh hay Bà Rịa để có mục trạm xăng.
Tuy bác không lấy nhưng em vẫn muốn add vì có lợi cho mọi người, như cái cung đi về phía tây (giáp campuchia) , đi theo hướng Đức Hòa - Đức Huệ đó, em đồ rằng các tình nguyện viên chưa ai đi lấy POI cây xăng ...mà trong thực tế ai đi bụi về miệt ấy có ghi chú thế thì yên tâm lắm. Không lo nửa chừng dắt bộ.

Nói thật em vẫn cứ mong bác đưa tên người add vào trong POI như trên wikimapia ấy, dù sao cũng biết ai add, để tác giả dễ biết, mà mai mốt có ai làm gì cũng thuận tiện hơn nữa. Chứ nói thật, mỗi khi add xong 1 điểm, F5 xong thấy nó chuyển thành màu xanh vô hồn, như chính ai tạo ra chứ chẳng phải do mình vừa gõ vào nữa >.< Biết là làm vì cộng đồng, sau này trong bản đồ có thể không có tên tác giả nhưng ít nhất trên này cũng phải có dấu ấn riêng tri ân POIter, bác nhỉ

Iem là có gì thì add nấy, nên bác cứ gom lại, thấy xài được gì thì xài :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,433
190,080
Latest member
Cuadep
Back