What's new

Đồng Tháp Mười mùa nước không nổi......

Trước tiên xin cám ơn bác Barandom đã tư vấn cho em về chặng đường này rất chi tiết để em có chuyến đi thành công.

Đi trong 2 ngày: Ngày 6 và 7/3/2010

Ngày 1: HCM ->Đức Huệ -Maren Tân Hiệp->Kinh 61->Mộc Hóa->Kinh 79 (Đoạn này do bác Barandom giới thiệu đó) ->Tân Hưng->Sarai ->Hồng Ngự->Thanh Bình->Cao Lãnh.

Ngày 2: Tháp mười -> Tràm Chim ->Mỹ An -> Mỹ Phước -> Tân Thạnh -> N2 -> Đức Hòa -> HCM:Theo lich trình bác Barandom đã tư vấn.
Nhũng do một thành viên trong nhóm bị sốc về thời tiết năng nóng nên phải đổi lịch chạy như sau: Cao Lãnh ->An Hữu->Cái Bè->Cai Lậy ->Cu lao Phụng Hiệp ->Mỹ Tho (Có thăm cầu Rạch Miễu) ->HCM.

Thành viên:

1 - Haibac
2 - Tupetas + Bông

Đúng theo tên đã viết trên, Đồng Tháp Mưới mùa này nước không nổi, chỉ có nắng và gió + Bụi đường đất đỏ........ và nhiều thứ khác.
(c)

Đúng rồi nó đó bạn. Từ Thủ Thừa bạn qua cầu (mới xây) Thủ Thừa (ko phải cầu treo nha) rồi cứ dọc theo kênh mà đi. Đôi lúc phải qua đò (nhảy qua nhảy lại 2 mặt đường đê ven kênh) để đi.

@ Haibac: đường ĐCK79 có nghĩa là đường cập kênh 79. Bạn cứ tìm cột mốc cây số trên đường xem kĩ sẽ rõ :D He he cái cảm giác bầu trời ngàn sao và lòng lộng gió đồng ban đêm trên đường 79 thật là tuyệt.

@Kongfuson: Đợt này mình cũng đã chạy đường cập kênh 79, mình chạy ban ngày chỉ có nắng và bụi thui.......

Qua khỏi Tân Hưng thì hai bên đường thấy bà con phơi lúa trên đường rất nhiều vì đang là vụ thu hoạch.

về đến Sa rài,

Vì không đi theo kế hoạch nên đã đi thăm Lăng cụ Nguyễn Sinh Sắc...

Đường vào...

và theo quốc lộ 30 ra An Hữu để về lại quốc lộ 1. Trên đường về có ghé thăm khu Rạch Gầm Xoài Mút

Khẩu pháo tại cổng...nhưng bằng xi măng!!!!!

Về đến Hồng Ngự...

2lúaMiềntây said:

Cái khúc mình và Rock tìm đường để về nhà bạn hai lúa giờ nghĩ lại vẫn còn cảm giác nguyên sơ như ban đầu,

Một bên trăng sáng lung linh soi bóng nước, bên còn lại là một hàng cây chạy dài làm bờ bao tạo nên cảnh bình yên không thể tả, gió thổi từ sông lên mát lồng lộng, đến nỗi 2 đứa tháo cả nón bảo hiểm ra, chạy thật chậm để hưởng cảm giác tuyệt vời mà chắc là ít có cơ hội gặp lần thứ 2.

Dù muộn cũng xin góp với cả nhà vài tấm ảnh mà em và Rock chộp được

ĐTM mùa nước nổi và mùa nước không nổi khác nhau một trời một vực. Cám ơn mọi người đã cho iem một cái nhìn tổng quát về miền đất Đồng Tháp Mười

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back