What's new

Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 1

Status
Not open for further replies.
Xin lỗi cả nhà , mình đọc nhầm ngày, tưởng tuần sau đi ngày 06 - 07/02 chứ, đi ngay 31/01 mình đi không được rồi... hihix:(
- Có ai đi tuần sau cho mình đang ký 2 người
Chương trình đi xem hoa ngay 6-7/2 ở Sadec như sau:
Ngày 6: sáng lên xe về Sadec, tới dưới nếu như mà ít người thì ở nhà Dì mình (đông thì ra ở khách sạn vậy nhé) + kiếm emHN đi chơi chung (mọi lịch trình em HN lo nhá có thể tham khảo thêm anh Rắn và thổ địa Sedec)
Ngày 7: chiều ngày 7 lên xe về SG.

Ai là thổ địa vậy em? Người nhà của em hả?
Vì lý do kỹ thuật phút chót, chị bị bể sô tuần sau. Đành chia ra 2 tuần đi 2 tỉnh.
Tiền Giang đi mới lên hôm qua.
Chương trình Đồng Tháp như sau:
+ Sáng 6/2 DL (22/12 AL): chị sẽ xuất phát từ SG hơi trễ. Em + ... cứ đi trước. Chị vẫn giữ cung 1 của anh Rắn: qua cầu sắt vào làng hoa. Gần nhà chị nên không sợ tối. Nếu chỉ có em và chị thì ở nhà bà con của chị luôn. Nhà Dì em ở đâu?
+ Buổi tối 6/2 đi dạo dọc cầu Cái Sơn, vừa xì xụp ăn lẩu hoặc hủ tiếu bò viên vừa ngắm bà con mua hoa, sắm đồ tết.
+ Ngày 7/2 DL (23 AL): khoảng 10am, chị đi vòng Tân Qui Đông qua Bắc Cao Lãnh về SG. Đường này cũng có nhiều nhà vườn hoa. Xe tải chở ầm ầm rất xôm tụ đến mùng 29-30/12 AL. Năm nào chị cũng đi đường này. Có điều là do đi trong ngày nên chỉ ngó và xuýt xoa. 2 lần cố gắng chở về nhà được 2 chậu hồng nhung to đùng đùng + được tặng 2 chậu bát tiên => xin bái bai luôn. Kham hổng nổi dù rất ham hố thêm cây đỗ quyên.

@Ieanny-Nguyen: Nếu Nguyen đi được vào ngày 6/2 thì a lô cho em hoặc em Gâu tỉ tỉ.
Số Em Gâu tỉ tỉ: 090...... (em Gâu ơi điền giùm chị. Máy hết pin òi. Cục sạc để ở cơ quan. hì hì...)
Em: 090 9345391
Em ít vào net được nên sẽ không thể cập nhật. Rất vui được gặp Nguyen. (hổng biết xưng hô là anh - chị - em thế nào cho phải phép? Cái dở của net ở chổ này. Giống như lần đi ĐTM cứ tưởng em Jipi là xế. Ai ngờ xế thành ôm, ôm thành xế mới chết người)

Đằng nào cũng có kem ăn , mà cái kiểu này là ăn kem do em Hà bao rồi:D:D:D

Anh Rắn ăn dưa bở rồi!!! hehe... GC, Sadec thì giá nào em cũng phải đi. Chỉ là thay đổi chương trình 1 chút xíu xìu xiu thôi. Năm nay đi sớm hơn vì CTMS đó mà.
Kem tươi Trần Quốc Toản + bột chiên, bò bía Bà Huyện nhé anh Rắn :LL

@codai: em út hổng được cưng gì hết. Hổng được ăn kem và hổng có quà. Buồn 300s :((
@all: em bị đì quá nên không gặp và 8 với ace. Ai cũng hoành tráng mà ganh tị. Đau cái bụng quá đi à!!! :(

Last edited:
Hố hố. Thứ 5 này em mời cả nhà mình ăn sơri luôn để lấy hên cho 2 cái que ở nhà.

Đại khái, trước đây thì đã biết em muoimuoi ngố tàu rồi nhưng bữa đi Sa Đéc thì em í đúng là... đỉnh của chảo. Em í thấy mình mua cây cũng nhào vào đòi mua rồi hỏi chị chủ " chị ơi, cây này chừng nào thì...chết? " :(. Eo lèo ôi, anh chồng chị chủ cũng chả vừa, bẩu " Tưới nước sông thì sống, nước không tên thì chết" :shrug:

Thật là.... thật là... gái nhà ĐTM thật thà lắm.
Chị còi. Cây sơ ri còn mấy cái lá vậy chị?

Một dĩa tàu hủ chiên xả ớt

Chờ lẩu lâu quá, vậy là cứ bún với nước mắm, quất sạch...

...lẩu lên rồi đây, lẩu rắn đấy nhá

Thịt chuột- Nom cứ như là heo sữa quay, bác Còi mô tả dùm em cái vị ngon của món này với

Mực nướng sa tế, cay cay, mặn mặn, ngon ngon

Vụ hoa hòe không nói làm chi, chuyện ăn uống tế nhị, đề nghị không public nhá. Nhìn mấy món này ... chẹp ... thèm :Dam

Ở HN, bui-duong ước chỉ 1 lon coca ướp lạnh còn không có, SĐ lại ăn uống xa hoa quá nha :T

@ chị Còi: Misa nó tự (nguyện) chui vô ... em, em không ép buộc nó nha :D

Chời ơi, có cái này mới kinh này. Hãi hùng, mình đứng chộp hình, chúng nó ngồi dưới tranh nhau.

picture.php

Đến đĩa bún để chờ nồi lẩu mà cũng gắp lấy gắp để
picture.php

Sau khi quất hết 2 đĩa bún với nước mắm và hô hào xin thêm 3 đĩa nữa thì cô chủ quán tức mình mang lên đĩa rau tú hụ.
Đến đây thì đứa khoanh tay, đứa chống cằm, đứa mân mê tay suy nghĩ.
picture.php

Cái nồi được mang lên, cả lũ suýt xoa. Ối giời ôi. Rắnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn.
picture.php

Chúng nó tranh nhau múc. Ăn xong, phởn, chúng nó ngồi kể chuyện mặn chơi. Mình ngoác miệng đến tận mang tai vì cười. Sau vụ này phát hiện nhà ĐTM có khướu kể chuyện mặn. Toàn dững là " Đố thanh giảng tục " thôi í.

Phù, nhóm Hòn Nhọn về đến BXMĐ lúc gần 6g sáng nay, kết thúc chuyến đi tốt đẹp. Có 1 phát hiện mới: Hoa Xương rồng vô địch trong toàn bộ chuyến đi, đi cực khoẻ. Nói chung 3 cô nữ dù lên, dù xuống dốc đều luôn nằm trong tốp đầu. Thật xấu hổ, 4 tên con trai lẹt đẹt theo sau.
Anh đang lấy lòng các chân dài hay sao vậy. Máu căm phẫn uất ức chạy rầm rầm đây nè. Lang muốn thử sức với các chân dài ... nhưng không biết thử cái gì để trăm trận trăm thắng nhỉ! =)) =))
Hoa đẹp ghê nha Coi, chuyến đi Sa Đéc vui kinh khủng, toàn gặp khủng long không ah.
Codai và Còi có đi cùng với bé Rei không vậy? Hôm bữa anh tình cờ gặp bé Rei, bé Mơ (nếu k nhầm tên) và một ...attached file (theo như Rei mô tả) đẹp chai béo tròn và ga lăng nữa. Quả thật lúc này nhà ĐTM đi dữ quá, theo dõi tình hình mà cũng đuối nữa.
@Rei: em pót cái hình mà the attached file đã chụp coi. Đi làng hoa cả 2 ngày mà cả chẳng có cái hình nào có cái mẹt của anh :)). Tks em trước nhá!
@all: làng hoa Sa đéc cũng không có hoa gì ghê gớm. Nếu tìm hoa lạ thì không phải ở đây. Nhưng nếu đi để cảm nhận 1 làng nghề hoa thì oke lắm lắm, người tưới người chăm, người chở người làm giỏ ... và chắc chắn không thiếu người đếm tiền. :))

Last edited:
Anh đang lấy lòng các chân dài hay sao vậy. Máu căm phẫn uất ức chạy rầm rầm đây nè. Lang muốn thử sức với các chân dài ... nhưng không biết thử cái gì để trăm trận trăm thắng nhỉ! =)) =))

Hello anh langbiang, lâu quá không gặp, không thấy anh có mặt trong chuyến đi của nhà ĐTM kể từ ngày đi ĐTM nữa..

Anh yên tâm đi, anh lengkeng không lấy lòng ai cả, có sao nói vậy, nhà phượt mình những ai đã đi chung, hay là đã biết qua về anh lengkeng đều biết anh lengkeng có sao nói vậy.

Anh làm gì mà máu phẫn uất ức chạy rầm rầm dữ vậy, sự thật là sự thật mà. Vì anh không đi chung với tụi em nên đâu biết sức tụi em đi như thế nào :). Đúng ko cả nhà. Nếu có dịp anh Join vô đi cùng mọi người lại lần nữa thì biết liền à..ư

Nổi mụn thì uống Dr Thanh. Em nào đã đi Đảo Ó thì miễn nhiễm với mụn luôn . Jipi chắc là không có đi Đảo Ó =))

Em ko thích uống dr. Thanh, hihi, đợt đảo ó em bị dính vụ đi công tác, ko đi được...

Em chỉ thích kem của anh rắn thôi! Ăn kem vô là mát trong người liền anh rắn ơi!1 :L

Lời cảm ơn!

Chân thành cảm ơn DTM đã cung cấp thông tin về hành trình Sa Đéc. Đặc biệt cảm ơn anh Barandom vẽ đường chính xác, tới khúc cần thiết móc túi lấy sổ tay liếc qua một cái rồi ..an tâm đi tiếp; cảm ơn Còi và Muội Muội chia xẻ tình hình hoa nở và cảm nhận. BM cũng vừa độc hành Sa Đéc trở về và ..sẽ vô cùng hối tiếc nếu đi trễ hơn! Chúc cả nhà vui!:)

Xin có vài lời với các bác tham gia topic "ĐTM nhỏ to tâm sự":

1. Topic này lập ra với mục đích duy nhất để các bạn cùng nhóm này có chỗ trò chuyện ngoài lề, không post rải rác ở các topic khác.
2. Topic này không dùng để các bạn lập chương trình cho các chuyến đi của mình. Các chuyến đi khi cần kêu gọi bạn đồng hành phải được tạo topic riêng và post trong box thích hợp. Topic đó phải có tiêu đề phù hợp, có lịch trình ban đầu... theo quy định.
3. Topic này càng không phải dùng để post bài ảnh vê chuyến đi. Mỗi chuyến điáy khi hoàn thành cần có topic riêng để chia sẻ với diễn đàn.

Nếu bạn nào muốn tẩy chay Phượt thì đó là quyền của bạn đấy. Tuy nhiên, việc có hay không có bạn đó tham gia diễn đàn cũng sẽ không ảnh hưởng đến việc Ban Điều Hành làm nhiệm vụ của mình giúp diễn đàn luôn phát triển đúng hướng!

Mong các bạn hợp tác!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back