What's new

Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 1

Status
Not open for further replies.
Tình hình nhà mình giống tên nick của em quá.tối nay ra bệt chào cả nhà thôi.sợ không gặp được mọi người nữa quá.buồn 5 phút

Tình hình nhà mình giống tên nick của em quá.tối nay ra bệt chào cả nhà thôi.sợ không gặp được mọi người nữa quá.buồn 5 phút

Tối mai chứ không phải tối nay em ơi ! Tối mai 18h00 tại Bệt nhé.
Sao lại sợ không gặp được mọi người, mọi người vẫn sống nhăn 2 hàm răng mà...:D

Cảm ơn Chaubaogia! BM nghĩ các bạn post hình mang tính rời rạc (không đủ lớn để thành một topic) là OK. Bên 442..8 từ hình chụp "xấu hoắc" của các tay máy, cho đến "thượng vàng hạ cám" bán nệm KD, bán balo dỏm..cho đến áo quần vải sợi...linh tinh..đúng nghĩa "tám"!:)

Cám ơn anh BM, em thử post hình phát nha, nếu bị gì là bắt đền anh đó:T

Các bạn thân mến!

Sự việc xảy ra với DTM làm mình cũng buồn. Ảo mà thật! tình thân chúng ta chia xẻ qua từng chuyến đi đã tạo ra nhu cầu cần có chỗ "tám" để tránh spam diễn đàn. 442, DTM, Hải phòng, Quê Choa,....ra đời cũng mục đích trên, diễn đàn mở nên các topic này cũng mở, bản thân thành viên diễn đàn cũng qua lại trao đổi nên sẽ không có ranh giới nào rõ rệt giữa các topic này! Khác chăng là niềm đam mê Phượt thể loại nào đó mà thôi. Bản thân mình không rành rẽ và nhiều kinh nghiệm về đồng bằng sông Cửu Long như anh Barandom và các thành viên DTM khác nên mình vẫn thích vào DTM "tám" và học hỏi, mở mang kiến thức về Phượt (chuyến độc hành Sa Đéc cũng nhờ thông tin của DTM đó thôi).
Các bạn cứ "tám" bình thường thoải mái. "Thuốc đắng dã tật", lời nói ngay thường khó nghe! Thật lòng mình mong các bạn tránh kích động, có những lời chưa đẹp lắm về vài thành viên. Không bằng lòng về nhau, cứ thẳng thắn như đã từng trong lần gặp gần đây giữa DKQ, Lengkeng1minh, Thehung với sự có mặt của BM, Tichuot. Cá nhân mình đã từng mong muốn có dịp nào đó, DTM và 442 chung một cung đường (hình như mình có post vào DTM nhưng không thấy anh Barandom trả lời), vì vài thành viên 442 vẫn gia nhập và giao lưu thân thiết với DTM mà! Tứ hải giai huynh đệ, BM luôn tâm niệm điều đó khi tham gia Phượt. Chia xẻ một cách chân thành với tất cả các bạn và mong mọi việc êm đẹp!:)

Cám ơn anh BM đã chia sẻ với ĐTM.

ĐTM và 442 vẫn luôn là những người bạn thân thiết (rắn và chuột cùng dắt nhau vào Phượt, cùng uống ly rượu chào sân với bác Mỳ và bác DuDi mà). Việc xảy ra với ĐTM cũng làm ảnh hưởng đến 442 phần nào, nhưng đó là chuyện nhỏ thôi phải không anh.

@ĐTM : Qua đây anh cũng muốn nói với mấy em ĐTM là nên bình tĩnh, không nóng nãy trong mọi trường hợp để tránh xảy ra chuyện không đáng có. Việc mất nick bui-duong (dù không phải là lỗi của chúng ta) là một bài học đáng để chúng ta suy nghĩ.

Chuyện cũ bỏ qua, mong rằng từ hôm nay chúng ta luôn vui vẽ . Chúc gà Kiwi sớm cất cao tiếng gáy (dù là gà mái) nhé .

Chắc có lẽ chúng ta nên họp lại thống nhất và thấm tiêu chí hoạt động của box, kẻo Mod hết BAN rồi lại DELETE bài vở anh em. Chúc nhà phượt nói chung và nhà ĐTM nói riêng vẫn phát triển như bản tính tự tại của nó. Hehe

Chia sẻ 1 bài riêng hoặc post ... trang PHOTO của Facebook của em cũng được mà. Chứ bảo làm bài chia sẻ để đóng góp cho diễn đàn thì: chưa đủ trình, đối với mình thì mới chứ các anh em khác thì xưa rồi, nhiều lúc chỉ là vài điều hay hay thôi. Tóm lại là theo tiêu chí của diễn đàn thôi MM ơi! Không thì ... dạt chỗ khác cho người khác làm việc :))

Ôi Ôi anh Lang ơi, không phải ai già, ai đi nhiều, ai học nhiều cũng biết nhiều đâu nhé, như em nè, ngu bà cố luôn nè!

@codai: cứ tào lao thiên địa như vậy thì chẳng bị vướng điều khoản cấm nào cả, phải không codai? :D
@all: quả thật Lang chán vào phuot.com để join cung đường vì cám cái cảnh vào thấy 1 số thành viên cứ xỉa xói châm chọc nhau. Chán lắm lắm các bạn, máu phượt như mình còn nản, nói chi các thành viên mới gia nhập hội phượt. Kiềm chế tí để đời vui hơn, để phượt là ... 1 phần tất yếu của cuộc sống. Vậy nhá!

Sẵn trớn pót thêm quà Tết cho anh em: số là Lang vừa kiếm được túi đeo nước (loại hàng may mẫu) của Salomon màu đen, giống 98% giống cái túi màu đỏ mà Lang đã giới thiệu bình nước và túi nước. Chỉ khác do dây đai mà thôi. 1 cái màu đỏ đang sử dụng (dây đai lòng thòng) và 1 cái màu đen (dây đeo gọn hơn). Vậy anh em ĐTM nào quan tâm thì PM cho Lang: nếu nhiều người quan tâm thì ... buộc phải đấu giá hoặc quánh lộn thôi. Hehe

Last edited:
Hà hà, sắp tới ngày nhà ĐTM thò ra nước ngoài rồi, nôn còn hơn mong cưới vợ:)). Bên Cam có 1 con côn trùng gì đấy mà mọi người ăn ngon lành, nhưng chaubaogia không biết là con gì?:
picture.php

Ai biết thì chia sẻ kinh nghiệm với nhá :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back