What's new

[Chia sẻ] Du hí Vân Nam (Côn Minh - Đại Lý - Shangrila - Lệ Giang) - Tháng 06/2018

ngongo75

Phượt tử
Re: Du hí Vân Nam (Côn Minh - Đại Lý - Shangrila - Lệ Giang) - Tháng 06/2018

- Thung lũng Blue Moon
Tới đây, cứ vài bước chân là gặp 1 couple đang chộp hình cưới vì cảnh đẹp quá, nước xanh như ngọc vậy. Bên dưới là hình anh tour guide cute, nhiệt tình :))

5. Day 7 - Côn Minh
Back lại Côn Minh để bay về nhà. Ngày cuối tụi mình quất luôn tour Stone Forest tại khách sạn, bao xe 6 đứa là 750CNY + vé vào cổng là 200CNY (entrance + battery bus).
Nghe nói núi đá này là nơi quay Tây du ký, bà con bu lại chụp cái nơi Tôn Ngộ Không bị Phật tổ giam giữ mấy trăm năm :)) Tới đây là nơi duy nhất nghe được tiếng Việt, bỗng nhiên gặp một tour VN sau bao ngày xa cách. Đi dạo lòng vòng, leo trèo trên núi, phát hiện lạc lối trong mê cung đá vì khả năng đọc map giỏi quá, thế là quyết định đi theo nơi có tiếng người nói, cũng tìm được lối ra.

Kết thúc hành trình 9 ngày lang thang ở Vân Nam. Trước khi đi, tụi em được làm công tác tư tưởng khá nhiều: Không biết Tiếng Trung, TQ nguy hiểm, lừa lọc, ô nhiễm, nguy hiểm, bla bla đủ thể loại. Tuy nhiên, sau khi đi về, em nó tự thấy là Vân Nam sạch sẽ, không có rác, an ninh (CCTV ở everywhere), người dân hiền lành, dễ thương, nhiệt tình hướng dẫn tụi em mặc dù cả đám chả hiểu họ nói gì, cứ dùng phần mềm giao tiếp thôi. Nhưng ít ra họ kiên nhẫn, tổ chức du lịch rất ok, cho khách du lịch thấy đáng đồng tiền bỏ ra.
Vậy nên, kết luận là em nó không thấy gì nguy hiểm cả, cứ tự tin mà đi thôi. Lúc đi, dự định về chia sẻ nhiều điều lắm, mà giờ quên hết rồi. Chỉ có thể nói là, nếu có dịp em nó vẫn muốn quay lại Lệ Giang một lần nữa để ngắm hết vẻ đẹp ở đây.

Last edited:

ngongo75

Phượt tử

Post hình lên fb rồi chuột phải vào hình - copy link ảnh - past vào
thế là ảnh hiện ra bác ơi
Cảm ơn bạn nhé, mình post ảnh được rồi :)

Haitrang29

Travel blogger

Mình cũng mới đi Vân Nam về, nhưng Thạch lâm không vào tận nơi đạp nhất vì là vé đắt quá. Đây là nơi quay Tây Du Ký thật rát nhiều hình ảnh được sửa dụng khắp bộ phim nhưng nơi Phật tổ "giam" Tôn Ngộ Không thì hình như không phải. Sự tích có đúng thế không thì không biết nhưng không phải quay ở đây. :)

ngongo75

Phượt tử

Vậy hả bạn? Do mình nghe mọi người nói vậy í :) Thạch Lâm nhìn từ trên cao cũng đẹp lắm.

Haitrang29

Travel blogger

Vậy hả bạn? Do mình nghe mọi người nói vậy í :) Thạch Lâm nhìn từ trên cao cũng đẹp lắm.
Thạch Lâm chắc chắn có flycam quay từ trên cao là đẹp rồi. Mình đi về có video quay ở Đại Lý, Shangri La, Lệ Giang chia sẻ với bạn;

Yangli

Phượt tử
Mình đang lên kế hoạch Côn Minh - Lệ Giang, tìm được bài của bạn thật cảm ơn vô cùng 😋 Cho m hỏi Sim 3G TQ mua ở VN thì mua đâu vậy bạn? Sang TQ dùng ok k bạn?

ngongo75

Phượt tử
Mình đang lên kế hoạch Côn Minh - Lệ Giang, tìm được bài của bạn thật cảm ơn vô cùng 😋 Cho m hỏi Sim 3G TQ mua ở VN thì mua đâu vậy bạn? Sang TQ dùng ok k bạn?
Mình mua ở Weefee nhé, bạn lên GG search là ra. Kích hoạt được 7 ngày, chỉ sử dụng wifi thôi chứ không có SĐT để liên lạc nhé. Đám tụi mình đi 6 người mua có 2 sim thôi, liên lạc chủ yếu qua zalo và wechat nên thấy k cần mua luôn sim có SĐT. Bạn qua bên đó cái quan trọng là Wechat í :) Have a good trip nha bạn ;)

Haitrang29

Travel blogger
Mình thì sang Trung Quốc mới mua, vì mình đi 13 ngày, k có sim có ngày đấy ở VN, sang đấy mua rồi thấy mua trước có vẻ hay hơn vì mạng mẹo mua sim tại TQ chán lắm, mình có review kỹ trong bài của mình và cả cách đăng ký sim, bạn cần thì mình gửi nhé!

Yangli

Phượt tử
Cảm ơn ngongo75 và Haitrang29 nhiều nhé, email của mình là taeyangnguyen98@gmail.com, bạn gửi giúp mình cách đăng ký mua sim bên TQ với nhé, vì có khả năng lịch trình của mình sẽ nhiều hơn 7 ngày. Cảm ơn rất rất nhiều 😘