What's new

[Hỏi đáp] Du lịch bằng xe máy Việt Nam - Lào - Thái Lan

ongtiennho

Phượt thủ
Chào cả nhà
Số là vậy.. mình dự định tháng 11/2022 Tự chạy xe máy du lịch từ VINH (Vietnam) - THAKHEK (Lao) - NAKHON PHANOM (Thailand)
Do đây là lần đầu tiên mình đi tự túc kiểu này. Nên rất cần cả nhà hỗ trợ giúp đỡ thông tin và kinh nghiệm
Mình nhập cảnh qua Cửa Khẩu Cầu Treo (Hà Tĩnh) và Cửa khẩu Nakhon Phanom (Thái Lan)
1. Tại thời điểm hiện nay việc mang xe máy qua Lào, Thái Lan cần thủ tục như thế nào?
2. Nhóm mình có 2 người và 2 xe, mình đứng tên 2 xe.. vậy trong trường họp này, 1 người có thể làm thủ tục nhập cảnh cho 2 xe luôn được không? (vì nghe có yêu cầu xe phải chính chủ mới qua dễ được)
3. ACE nào từng đi cung đường này xin cho mình thêm kinh nghiệm, điểm đến và ẩm thực ngon.

Xin cảm ơn cả nhà

Chào cả nhà
Số là vậy.. mình dự định tháng 11/2022 Tự chạy xe máy du lịch từ VINH (Vietnam) - THAKHEK (Lao) - NAKHON PHANOM (Thailand)
Do đây là lần đầu tiên mình đi tự túc kiểu này. Nên rất cần cả nhà hỗ trợ giúp đỡ thông tin và kinh nghiệm
Mình nhập cảnh qua Cửa Khẩu Cầu Treo (Hà Tĩnh) và Cửa khẩu Nakhon Phanom (Thái Lan)
1. Tại thời điểm hiện nay việc mang xe máy qua Lào, Thái Lan cần thủ tục như thế nào?
2. Nhóm mình có 2 người và 2 xe, mình đứng tên 2 xe.. vậy trong trường họp này, 1 người có thể làm thủ tục nhập cảnh cho 2 xe luôn được không? (vì nghe có yêu cầu xe phải chính chủ mới qua dễ được)
3. ACE nào từng đi cung đường này xin cho mình thêm kinh nghiệm, điểm đến và ẩm thực ngon.

Xin cảm ơn cả nhà

View attachment 190572

Hình như xe máy ko cần thủ tục gì lằng nhằng như ô tô, yêu cầu phải chính tên chính chủ, bằng lái chuẩn chỉ là đc.
Ô tô thì phải xin giấy phép liên vận ở sở giao thông vận tải.

Hình như xe máy ko cần thủ tục gì lằng nhằng như ô tô, yêu cầu phải chính tên chính chủ, bằng lái chuẩn chỉ là đc.
Ô tô thì phải xin giấy phép liên vận ở sở giao thông vận tải.
nhột vãi, hồi 2018 mang xe qua cam. mà xe tên của ông già. may không gặp police. không biết 2022 thì giờ sao nữa?

Bác ơi, bác đi chưa? cho e xin thông tin với. Em đang tính tết ÂL này đi 3 nước Lào, Thái, Cam bằng xe máy ( xe chính chủ )
Bác có gì nhắn hộ em qua số zalo 0362108586 nha bác, vì em ko dùng tk trên này. Em cám ơn. Em tên Nhung.

Thái Lan giờ cấm mang xe máy sang rồi, giờ muốn mang xe sang phải qua 1 công ty lữ hành của Thái, giá khoảng 20 củ 1 xe lận

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back