What's new

Du lịch bụi Campuchia-Thái Lan, Tháng 6/2010

Status
Not open for further replies.
“Bụi cùng Cam-Thái” Tháng 6/2010
----------------------------------------
# Thời gian: 10~12 ngày, tháng 6/2010
# Điểm đến: Phnompenh/ Siemreap, Bangkok, Pattaya, Chanthaburi/Trat, Sihanukville,...
# Phương tiện: Open bus, local bus, boat, tuktuk,…
# Highlights: Cung điện Hoàng gia CPC, Wat phrom, phố tây @ PNP, mátxa cá @ SRP,
mát xa Thái, Chao Phraya, Ko Ratanakosin, shopping @ BKK, Sexy show @ PTY, tắm biển Sihanuk,…
# Lộ trình: Saigon-Phnompenh-Battambang-Sisophon-Poipet-Aran-Bangkok-Pattaya-Chanthaburi-Trat-Haklet-Sihanoukville-Kep-Hatien-Saigon.
# Ngân sách: 400~450 US$
# Chương trình dự kiến:
Ngày 1: Vietnam-CPC
- Phương án 1: Saigon – Phnonpenh, 240km, 6h, sáng: di chuyển, chiều: city tour, tối khám phá phố tây dọc sông 4 mặt.
- Phương án 2: Saigon – Siemriep, 540km, 10h, sáng-chiều: di chuyển, tối: khám phá khu chợ cũ, matsxa cá.
Ngày 2: CPC-Thailan
- Phương án 1: Phnonpenh – Bangkok.
+ Lộ trình 1: Phnompenh-Battambang-Sisophon-Poipet-Aran-Bangkok.
+ Lộ trình 2: là cung đường mới (vì vừa thông 4 cây cầu thay vì 4 cái phà ngày xưa đi rất chậm) đó là PP-Koh Kong (290km) – cửa khẩu Hat Lek – Trat – Bangkok.
- Phương án 2: Siemriep – Bangkok.
Các bác vui lòng cho em biết nên đi theo cung đường nào (thời gian, khoảng cách) thì tốt, liện hệ xe như thế nào, giá cả.
Ngày 3-4: Bangkok
Em chưa biết gì nhiều về BKK, các bác tư vấn cho em hay nên Tham quan những gì, ăn chơi gì, mua sắm gì ở BKK. Em muốn mua 1 số tool cho xe đạp thì có thể mua ở đâu. Must see? Must try? Ở BKK mấy ngày là hợp lý. 2 ngày OK ko? Hay 3-4 ngày. Thời gian của em linh động.
Em muốn xem chợ nổi ở Thái có khác gì so với Mekong delta thì có thể xem ở đâu? Có phải ở BKK ko? Đi lại như thế nào?
Ngày 5: Bangkok - Pattaya, Thời gian? Khoảng cách? phương tiện?
Ngày 6: Pattaya:
Ăn chơi, tham quan gì? Ở đâu? Em quan tâm tới vụ Sexy-show
Ngày 7: Chanthaburi/Trat. Có nên dừng ở đây ko nhỉ. Nếu ko dừng thì có thể đờ-rét (đi thẳng) về CPC ko?
Ăn chơi, tham quan gì? Ở đâu? Ăn ngủ như thế nào?
Ngày 8: Thailand - Sihanukville
Ngày 9: Sihanukville
Ngày 10: Sihanukville – Hatien – Saigon.

Trên đây là Kế hoạch phác thảo của em. Em rất mong các phượt gia tư vấn giúp em về lộ trình như thế đã hợp lý chưa? Nên thêm/ bớt những gì? Với ngân sách trên thì ăn ngủ như thế nào cho hợp lý. Nếu được thì các bác recomment hotel/ guesthouse cho em luôn nhé. Em dự trù khoảng 100 ÚS$ cho phương tiện đi lại, 10~15$/ đêm cho ngủ, 10$/ ngày cho ăn chơi.
Đây là lần đầu em lên kế hoạch đi bui nước ngoài, đi dài và đi xa. Rất mong được chỉ giáo. Em xin chân thành cám ơn các phượt gia, phượt tử. Bác nào quan tâm thì pm với em nhe.

Mình cũng có chuyến đi gần giống bạn nhưng hành trình của mình ngược lại và điểm nhấn là Angkor, còn bạn bỏ qua Angkor và tập trung cho những ngày ở Thái. https://www.phuot.vn/threads/6591-Đi-bụi-Thái-Cam-1-tuần-khởi-hành-29-9-2010

Chúc bạn sớm lập được chương trình chi tiết và hợp lý nhất. Đi về nhớ viết cảm nhận nhé.

Cám ơn bạn đã quan tâm chia sẻ, mình cũng đã tham khảo nhiều thông tin trước khi lên plan này, trong đó có bài của bạn. Chuyến đi của bạn đúng là ngược và khác của mình. Bạn đi "thái cam" (CPC-Thailan), còn mình là đi "cám thai" rồi mới "thái cam" (Cam-Thai-Cam). Điểm nhấn của bạn Angkor, mình thì Bangkok (Thái Lan). Mình đã đi Cam, cụ thể là SR va PP mấy lần rồi nên ko quan tâm nhiều đến 2 địa phương này lắm, nhưng nam Cam (Sihanukville, Kep...) thì chưa đi nên tiện đợt này đi khám phá luôn, đàng nào cũng đi "thái cam" tiện thể khám thai luôn ;-)
Mình cũng chúc bạn sơm có 1 chuyến phượt thành công tốt đẹp. Nhất định khi đi về sẽ có nhiều điều để cảm nhận và chia sẻ.

“Bụi cùng Cam-Thái” Tháng 6/2010
# Thời gian: 10~12 ngày, tháng 6/2010
# Điểm đến: Phnompenh/ Siemreap, Bangkok, Pattaya, Chanthaburi/Trat, Sihanukville,...
# Phương tiện: Open bus, local bus, boat, tuktuk,…
# Highlights: Cung điện Hoàng gia CPC, Wat phrom, phố tây @ PNP, mátxa cá @ SRP,
mát xa Thái, Chao Phraya, Ko Ratanakosin, shopping @ BKK, Sexy show @ PTY, tắm biển Sihanuk,…
# Lộ trình: Saigon-Phnompenh-Battambang-Sisophon-Poipet-Aran-Bangkok-Pattaya-Chanthaburi-Trat-Haklet-Sihanoukville-Kep-Hatien-Saigon.
# Ngân sách: 400~450 US$
# Chương trình dự kiến:
Ngày 1: Vietnam-CPC
- Phương án 1: Saigon – Phnonpenh, 240km, 6h, sáng: di chuyển, chiều: city tour, tối khám phá phố tây dọc sông 4 mặt.
- Phương án 2: Saigon – Siemriep, 540km, 10h, sáng-chiều: di chuyển, tối: khám phá khu chợ cũ, matsxa cá.
Ngày 2: CPC-Thailan
- Phương án 1: Phnonpenh – Bangkok.
+ Lộ trình 1: Phnompenh-Battambang-Sisophon-Poipet-Aran-Bangkok.
+ Lộ trình 2: là cung đường mới (vì vừa thông 4 cây cầu thay vì 4 cái phà ngày xưa đi rất chậm) đó là PP-Koh Kong (290km) – cửa khẩu Hat Lek – Trat – Bangkok.
- Phương án 2: Siemriep – Bangkok.
Các bác vui lòng cho em biết nên đi theo cung đường nào (thời gian, khoảng cách) thì tốt, liện hệ xe như thế nào, giá cả.
Ngày 3-4: Bangkok
Em chưa biết gì nhiều về BKK, các bác tư vấn cho em hay nên Tham quan những gì, ăn chơi gì, mua sắm gì ở BKK. Em muốn mua 1 số tool cho xe đạp thì có thể mua ở đâu. Must see? Must try? Ở BKK mấy ngày là hợp lý. 2 ngày OK ko? Hay 3-4 ngày. Thời gian của em linh động.
Em muốn xem chợ nổi ở Thái có khác gì so với Mekong delta thì có thể xem ở đâu? Có phải ở BKK ko? Đi lại như thế nào?
Ngày 5: Bangkok - Pattaya, Thời gian? Khoảng cách? phương tiện?
Ngày 6: Pattaya:
Ăn chơi, tham quan gì? Ở đâu? Em quan tâm tới vụ Sexy-show
Ngày 7: Chanthaburi/Trat. Có nên dừng ở đây ko nhỉ. Nếu ko dừng thì có thể đờ-rét (đi thẳng) về CPC ko?
Ngày 8: Thailand - Sihanukville
Ngày 9: Sihanukville
Ngày 10: Sihanukville – Hatien – Saigon.

Trên đây là Kế hoạch phác thảo của em. Em rất mong các phượt gia tư vấn giúp em về lộ trình như thế đã hợp lý chưa? Nên thêm/ bớt những gì? Với ngân sách trên thì ăn ngủ như thế nào cho hợp lý. Nếu được thì các bác recomment hotel/ guesthouse cho em luôn nhé. Em dự trù khoảng 100 ÚS$ cho phương tiện đi lại, 10~15$/ đêm cho ngủ, 10$/ ngày cho ăn chơi.
Đây là lần đầu em lên kế hoạch đi bui nước ngoài, đi dài và đi xa. Rất mong được chỉ giáo. Em xin chân thành cám ơn các phượt gia, phượt tử. Bác nào quan tâm thì pm với em nhe.

Hi pác! Lộ trình các điểm đi - về & mua 1 số tool cho xe of pác e rất wan tâm. E ở SG. Sẽ theo dõi cái tô này txuyên hehe.Tình hình ở Thái đang có biến chuyển tốt, hy vọng đến thời điểm đi sẽ tốt hơn hihi

Hi pác! Lộ trình các điểm đi - về & mua 1 số tool cho xe of pác e rất wan tâm. E ở SG. Sẽ theo dõi cái tô này txuyên hehe.Tình hình ở Thái đang có biến chuyển tốt, hy vọng đến thời điểm đi sẽ tốt hơn hihi

bạn này có chơi xedap ko vay?sao lại quan tâm dzu này vậy he. sao bạn chỉ theo dõi thôi vậy, ném đá, đặt gạch gì đi chứ. :)

Theo thông tin em mới cập nhật từ 1 người bạn đang sống ở bên thì tình hình an ninh Bangkok OK hết rùi. Bác nào quan tâm cứ ném đá thoải mái, đặt gạch thì càng tốt. Bác nào rành thì cho thêm ít thông tin bổ sung vô lịch trình nhé. Cám ơn các bác đã xem topic và tư vấn cho em.

Báo cáo các pác, tình hình Thái ngày càng căng thẳng, nhưng e vẫn máu qua đó ném đá cảnh sát :)) Hy vọng tới tháng 6 tình hình sẽ Ok. Bác nào còn máu gióng em thì cứ ném đá ở đây trước đi he.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back