What's new

Du lịch bụi Hoa Kỳ tháng 10.2011

Trước đây mình đã book vé đi Mỹ ngày 26.5 nhưng do kẹt công việc quá đến giờ vẫn chưa đi được. Vé và visa mình đã có sẵn. Có lẽ là sẽ dời đến khoảng tháng 8 hoặc tháng 10 hoặc. Sẽ vẫn là du lịch bụi thuê xe tự lái bờ Đông hoặc bờ Tây trong khoảng 2 tuần. Chi phí tất tần tật vào khảong 3500usd. Nếu đi càng đông thì sẽ càng rẻ do giảm được một số chi phí. Bạn nào thực sự muốn du lịch bụi Mỹ và có khả năng thì liên lạc với gấp để bàn bạc thời gian và hành trình nhé. nick YM : bluecar2003.

Re: Tìm bạn đồng hành du lịch bụi Hoa Kỳ

Lót dép ngồi hóng(K)
Nellie cũng muốn đi du lịch bờ Tây Hoa Kỳ 1 chuyến, nhưng chắc mình đi được chừng 1 tuần thui á, tháng 10 hay 11 chi đó. Nếu tổng chi phí (bao gồm vé máy bay) khoảng $2,500 thì mình xếp 1 hòn sỏi xí phần, hồi nào chủ top có lịch trình cụ thể thì sẽ le te đi nộp hồ sơ xin visa. Khi có visa mình sẽ xếp nguyên cục gạch(HH)(HH)(HH)

Lót dép ngồi hóng(K)
Nellie cũng muốn đi du lịch bờ Tây Hoa Kỳ 1 chuyến, nhưng chắc mình đi được chừng 1 tuần thui á, tháng 10 hay 11 chi đó. Nếu tổng chi phí (bao gồm vé máy bay) khoảng $2,500 thì mình xếp 1 hòn sỏi xí phần, hồi nào chủ top có lịch trình cụ thể thì sẽ le te đi nộp hồ sơ xin visa. Khi có visa mình sẽ xếp nguyên cục gạch(HH)(HH)(HH)

Đi Mỹ mà 1 tuần thì phí lắm bạn ạ, vừa tốn tiền, vừa chẳng thăm quan được gì cả. Riêng di chuyển đã mất 4 ngày rồi! Bạn ráng sắp xếp thêm thời gian nhé. mình nghĩ nếu tiết kiệm và book vé máy bay sớm thì 3000 cũng có thể ok.

Đi bụi nên sẽ không có chương trình cụ thể bạn ạ. Mình chỉ tham khảo một số bạn bè mới đi về. Cứ lái xe đến một thành phố, chơi chán sẽ lái xe đến thành phố khác. Nhưng sẽ thăm một số thành phố lớn như Miami, Deytona,Washington, Philadelphia, New York, Botton và ngũ đại hồ ( bờ Đông) , hoặc Texas, Las vegas, Cali, San Francisco, Los Angeles ,....( bờ Tây) .

Mình có một xe hơi để ở Texas, qua đó kiểm tra nếu chạy được thì đỡ tốn tiền thuê, nếu không chạy nổi thì mướn xe mới. Chỗ mướn xe cũng có rồi. Cần thêm bạn đồng hành cho vui. Nếu biết lái xe càng tốt vì có thể sẽ có lúc phải thay nhau lái xe suốt đêm ( tiết kiệm khách sạn, hehe...)

@ Kolinator : Tháng 10 ok. Bạn lo book vé và xin visa đi nhé.

@all: thực ra vì thời gian cũng khộng còn nhiều nên bạn nào thật sự muốn đi thì lo book vé và xin visa sớm nhé. Khi có visa rồi chúng ta sẽ bàn bạc thêm lộ trình cụ thể.

Ko có lộ trình cụ thể, ko biết sẽ đi đâu, ở đâu tớ e khó xin visa du lịch Mỹ lém á. Hồi tháng 11 năm ngoái, đứa bạn tớ đi phỏng vấn họ quay mòng mòng mãi mới cấp visa cho. Mà hồ sơ nó cực đẹp nhé: Đã đi du lịch gần 20 nước, thu nhập >$1,000/tháng, đứng tên sổ đỏ 2 cái nhà mặt tiền tại Hà Nội (tài sản thừa kế từ ông nội), có lịch trình du lịch cụ thể & giấy cam đoan cho ở nhờ nhà khi tới Mỹ của 2 anh bạn người yêu.:)
Lót dép ngồi hóng tiếp:D

Khi nao Bluecar co ngay gio cu the, cho tui biet nha. Co the sap xep di choi voi ban mot vai ngay duoc do.

(When Bluecar finalizes the date and time, please let me know because I could arrange a few days off to join you on the trip. Thanks)

Ko có lộ trình cụ thể, ko biết sẽ đi đâu, ở đâu tớ e khó xin visa du lịch Mỹ lém á. Hồi tháng 11 năm ngoái, đứa bạn tớ đi phỏng vấn họ quay mòng mòng mãi mới cấp visa cho. Mà hồ sơ nó cực đẹp nhé: Đã đi du lịch gần 20 nước, thu nhập >$1,000/tháng, đứng tên sổ đỏ 2 cái nhà mặt tiền tại Hà Nội (tài sản thừa kế từ ông nội), có lịch trình du lịch cụ thể & giấy cam đoan cho ở nhờ nhà khi tới Mỹ của 2 anh bạn người yêu.:)
Lót dép ngồi hóng tiếp:D

Bạn lại làm khó tớ rồi! Đã nói là đi bụi mà, chỗ nào đẹp thì chơi lâu, không đẹp thì chơi ít. Đâu phải đi tour đâu mà nhất nhất phải tuân thủ quy định hả bạn??? Muốn có visa thì bạn phải làm cách nào để xin được một cái thư mời qua Mỹ để làm lý do chính đáng chứ. Như hội chợ hay hội thảo chẳng hạn.... Còn nếu kẹt lắm thì phải book qua một công ty tour. Hồ sơ của tớ cùi bắp hơn bạn của bạn nhiều nhưng tớ vẫn xin được đấy thôi! Nó chỉ hỏi tớ có đúng một câu là làm nghề gì??? chấm hết.....

Đi du lịch bụi Mỹ thì khó nhất là xin visa. Nên các bạn có ý định muốn đi thì tham khảo các điều kiện để có thể có được visa trước rồi sau đó tranh thủ đi xin visa rồi hãy tính đến các việc khác. Lộ trình thì đầy trên mạng, bạn cần thì tớ copy cho bạn, còn đi theo lộ trình đó hay không là tùy mình mà. Bạn sửa lại cho phù hợp với bạn nhé.

CHƯƠNG TRÌNH DU LỊCH KẾT HỢP THĂM THÂN TẠI HOA KỲ (BỜ ĐÔNG)
NEW YORK – PHILADELPHIA – WASHINGTON DC

o Mã tour: HK1B – Thời gian: 7 ngày 6 đêm
o Dự kiến khởi hành: 28/ 04, 25/ 05
Ngày 1: TP.HCM – NARITA (AIRBUS A321: 5 tiếng 25 phút = 4.381 km) NARITA – NEW YORK (BOEING 777: 13 tiếng = 10.855 km)

04h00 sáng: Quý khách tập trung tại ga đi quốc tế, sân bay Tân Sơn Nhất gặp HDV làm thủ tục xuất cảnh đáp chuyến bay lúc 06h05 sáng (VN 952 - Vietnam Airlines).

Qúa cảnh 4 tiếng tại Narita (Nhật Bản). Sau đó chuyển chuyến bay AA 168 (American Airlines) khởi hành đi New York lúc 17h55. Nghỉ đêm trên máy bay.

Ngày 2: NEW YORK (Ăn tối)

Do vượt tuyến đổi ngày nên qúy khách sẽ đến New York vào buổi tối cùng ngày. Sau khi làm thủ tục nhập cảnh và lấy hành lý, xe đón quý khách đưa đi ăn tối. Sau đó, về nhận phòng khách sạn Hilton Newark Airport (4*) – 1170 Spring street, Elizabeth, NJ 07201 (hoặc tương đương). Nghỉ ngơi.

Ngày 3: THAM QUAN NEW YORK (Ăn 3 bữa)

Ăn sáng tại khách sạn (buffet kiểu Mỹ). Lên xe khởi hành. Du khách lên tàu du lịch tham quan Tượng Nữ Thần Tự Do nằm trên vịnh Hudson án ngữ cửa ra vào thành phố New York. Sau đó, rời đảo quay về đất liền dùng cơm trưa.

Chiều: Ghé thăm Manhattan - hòn đảo chính của New York. Sau đó tiếp tục tham quan Ground Zero (Di tích tòa tháp đôi sau sự kiện 11/09 ) (xe đi ngang qua); Wall Street (phố Wall) – Trung tâm thị trường chứng khoán lớn nhất thế giới; United Nation (Trụ sở Liên Hiệp Quốc); Fifth Avenue (Đại lộ số 5) – nơi trưng bày hàng hiệu mới nhất và đắt nhất, chuyên phục vụ giới triệu phú và tỉ phú đôla; Times Square (Quảng trường Thời đại); Đại lộ Broadway – trung tâm kịch nghệ thế giới. Ăn tối tại khu China Town.

Ngày 4: NEW YORK – PHILA – WASHINGTON DC (Ô tô: 328 km – 4 tiếng) (Ăn 3 bữa)

Sáng: Ăn sáng tại khách sạn (buffet kiểu Mỹ). Trả phòng. Lên xe đi Philadelphia (thủ đô lập quốc đầu tiên của Hợp chủng quốc Hoa Kỳ). Tham quan Quả chuông tự do (Liberty Bell) nơi đánh tiếng chuông tự do đầu tiên cho nước Mỹ, Toà nhà tuyên ngôn độc lập và Tượng Washington. Ăn trưa.

Chiều: Đến thủ đô Hoa Thịnh Đốn khoảng 16h00. Tham quan và ăn tối tại Khu Eden của người Việt. Nhận phòng khách sạn Hilton Mclean Tysons Corner (4*) – 7920 Jones Branch Drive, Mclean, VA 22102 (hoặc tương đương).

Ngày 5: WASHINGTON DC – THAM QUAN (Ăn 3 bữa)

Sáng: Ăn sáng tại khách sạn (buffet kiểu Mỹ). Tham quan và chụp hình bên ngoài White House (Nhà Trắng) - nơi ở và làm việc của Tổng Thống Mỹ; Điện Capitol (Toà nhà lưỡng viện quốc hội); Toà án tối cao; Đài tưởng niệm Washington; Nhà lưu niệm Abraham Lincoln với Bức tường kỷ niệm chiến tranh Việt Nam.

Chiều: Xe đưa đoàn đi ngang qua Lầu 5 góc (Bộ quốc phòng); Tham quan Bảo tàng hàng không không gian với phi thuyền Appollo đầu tiên đáp xuống mặt trăng, các mô hình máy bay từ lúc sơ khai đến hiện đại, tập lái thử máy bay… Tiếp tục tham quan Bảo tàng tự nhiên: chiêm ngưỡng viên kim cương xanh lớn nhất thế giới (45,52 carat). Mua sắm tại Macy hoặc Pentagon City.

Ngày 6: THĂM THÂN/ PHI TRƯỜNG

Trả phòng sớm. Quý khách tách đoàn tự do về thăm thân nhân hoặc ra sân bay làm thủ tục xuất cảnh đáp chuyến bay về Việt Nam. Nghỉ đêm trên máy bay.
]
(Lưu ý: Quý khách tách đoàn thăm thân sẽ tự túc vé máy bay nội địa và phương tiện di chuyển ra sân bay nếu có).

Ngày 7: NARITA - TP.HCM

16h10: Đến Narita. Chuyển chuyến bay về TP.HCM
22h20: Về đến sân bay Tân Sơn Nhất. Kết thúc chuyến đi.

@Medulichbui: Em thì sao cũng được. Đi ngày nào phù hợp với bác????

Chủ thớt chỉ em cách xin visa du lịch usa với.phí phỏng vấn giờ là bao nhiêu rồi bác

@Bluecar: Hồ sơ đẹp tớ post ở trên là của bạn tớ, đâu phải tớ đâu! Đẹp vậy, đầy đủ vậy mà vẫn bị ĐSQ Mỹ quanh mòng mòng rùi mí "Have a good trip" á.
Bạn cũng biết muốn đi du ngoạn Mỹ 1 chuyến, khó nhất là chuyện xin visa du lịch. Họ ko đòi hỏi mình cung cấp chi tiết ngày nào mấy giờ đi đâu, nhưng bạn tớ về kể lại thì họ có xem nó dự định đi những đâu vào ngày nào & ở đâu á!
Đương nhiên đấy là trường hợp xin visa du lịch đơn thuần, người xin visa làm công ăn lương. Chứ bạn có giấy mời tham dự hội thảo hay gì đó đại loại vậy từ công ty đối tác, hoặc bạn là chủ doanh nghiệp thì mọi chuyện đơn giản hơn nhiều. Mà tớ làm công cho người ta thui, công ty tớ cũng chả có mấy vụ này nên tớ cũng ko sơ múi được gì!
Anyway, cám ơn bạn đã post lịch trình của công ty du lịch cho tớ tham khảo.
Mà...Bluecar làm nghề gì vậy?

Mình đang có lịch đi về lại Mỹ từ 9/11 - 6/1, chủ yếu là ở California, Bay area. Khoảng 5/12 trở đi là mình sắp xếp việc riêng tương đối ổn, nếu bạn còn ở Mỹ thời gian này thì alo cho mình để sắp xếp đi bụi chung nhé. PM cho mình để lấy số ĐT của mình tại Mỹ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back