What's new

[Hỏi đáp] Du lịch bụi ở Mỹ tháng 12-2013 :D

Bác cho mình hỏi là một beginner package khoảng bao nhiêu USD ạ? Cái này mình mướn được ko? Hehe
Và sẵn cho mình hỏi luôn là:
Lộ trình của mình là đi từ Cali lên Nevada rồi sau đó mới qua Colorado. Theo bác thì mình nên đi xe đò, xe lửa hay máy bay qua Colorado thì tiện hơn? Xe hơi thì mướn khoảng bao nhiêu ạ?
Ngoài ra mình nghe nói Utah cũng có tuyết đẹp lắm mà lại gần Nevada. Vậy theo bác thì mình nên đi Colorado hay Nevada thì tiện hơn? hehe. Vì thực chất hầu bao của mình cũng hạn hẹp lắm.
Cảm ơn bác nhiều nha,
Have a great weekend,(BB)

$79 ngày thường
$89 ngày lễ

Gồm có 45 phút huấn luyện, đầy đủ đồ chơi và vé đi lift.

Bác chịu khó vô link đã cho mà tìm hiểu thêm.

Ai mà biết các bác thích thế nào ? Muốn ngắm cảnh, dừng dọc đường ăn uống chụp hình, thì chỉ có đi xe thôi. Còn lại thì dùng xe lửa, máy bay.

Nếu đã đi Colorado thì kiếm chỗ chơi tuyết bên đó luôn, khỏi chơi bên Cali.

Thế nào là tiện ? Bác có 2 người tại Texas thì phải hội ý với họ.

Lái đường tuyết thì ai cũng phải có lần lái đầu tiên hết. Quan trọng nhất là biết cách gắn xích chạy tuyết thôi. Cái này thì mua về rồi tập gắn tại nhà vài lần cho quen tay. Khi chạy bánh xích thì chỉ chạy chừng 25 mph thôi, có muốn nhanh hơn cũng khó vì rung bánh và có thể sẽ bong xích ra. Để mấy người bạn Texas lái là tốt nhất. Đường bắt gắn xích mà không gắn là có thể bị phạt, và tốn thêm tiền kéo xe nếu bị kẹt trong băng tuyết.

Nếu đi đường 80 lên vùng bắc Cali thì đem theo đồ ăn, nước uống vì nếu gặp tuyết lớn tới thì có thể phải tấp vô khu nào đó chờ. Tớ thì chưa bị lần nào vì coi thời tiết trước khi đi. Dọc đường cũng có nhiều chỗ cho bác vô ăn uống lắm, nếu không muốn đem theo đồ ăn uống.

Các bạn ơi cho mình hỏi, thời điểm cuối tháng 1 đầu tháng 2 có nên đi New york và D.c ko? Đây là hai mùa lạnh nhất năm, đi bụi vào thời gian này có thuận lợi không ạ...tks các bạn

@Tphat2009: À, hôm bữa đọc lướt nhanh quá nên không để ý cái link Cảm ơn bác nhiều nha.
Còn ý của em "tiện" có nghĩa là tiết kiệm nhất, hehe. Vì tham lam muốn đi nhiều nơi, ngắm nhiều cảnh đẹp mà túi tiền thì hạn hẹp :(
Em đi Cali vì phải thăm người thân, bạn bè ở quận Cam với San Francisco, hehe. Có một số bạn nói là đi Utah vừa đẹp mà vừa gần Cali hơn Colorado. Có lẽ tới lúc đó thì tụi em sẽ quyết định cuối cùng^^.
Bác cho hỏi Colorado và Utah thì chỗ nào đông vui hơn ạ?
Cảm ơn bác nhiều nhé,

Cali rất nhiều khu, quanh Lake Tahoe chẳng hạn. Tuyết hay không thì e không trả lời được vì tùy năm.
Mỗi lesson chắc tầm 30'-1h thôi bác à. Họ dạy mình tư thế và 2 động tác cơ bản (gọi là french fries và pizza hehe), vậy là bác trượt được rồi. Mới bắt đầu mình cũng chỉ trượt những đường dễ và trượt chậm thôi.
Hồi em học em thấy ghê nhất là cái màn dùng teleski để lên dốc. Nhưng hình như ở Mĩ ít dùng cái này, chủ yếu là dùng ghế ngồi.
Bôi kem chống nắng vì ở trên núi cao, và tuyết phản chiếu ánh mặt trời. Nhìn người nào đi trượt mấy ngày về là biết ngay, trông như cú vọ.

Lái xe thì bác nên hỏi lại bạn bác. Không quen lái quen đường băng tuyết rất dễ xảy ra tai nạn.
Cảm ơn bác nhiều nhé ^^

Các bác cho em hỏi tí, nếu em đi tour dưới đây nhưng từ Yosemite National Park em muốn tách đoàn và đón phương tiện công cộng để đi Lake Tahoe, các bác có biết tuyến nào phù hợp không ạ? Còn chuyến bay của tụi e sẽ là: Đi Dallas Fortworth - Las Vegas, còn chiều về là San Francisco - Dallas. Các bác thấy kế hoạch như vậy có ổn không ạ?
Thú thực là cái lộ trình này hơi lòng vòng là vì em chưa bao giờ thấy tuyết trong đời nên phải tìm cách phi tới Lake Tahoe và skip nhiều cái ở Los Angeles (bạn ở Quận Cam của e cũng hơi nhiều nhưng chắc kì này qua phải giấu hết vì theo tour thì chỉ có 1 đêm ở LA). Và em muốn đón chuyến về là SF-Dallas vì từ Lake Tahoe về SF sẽ gần hơn từ Lake Tahoe - LA.
Cảm ơn các bác nhiều nhé(BB)
http://majestic-vacations.com/Page/...db10-177f-4b1a-886e-9f7b00502615&Preference=1

Vợ chồng mình sống ở Denver, plan roadtrip Denver -> Santa Fe -> Grand Canyon -> Phoenix -> San Diego -> Los Angeles -> Las Vegas -> Denver từ 20/12 -> 1/1. Ko biết kế hoạch của bạn thế nào, biết đâu 1 số chặng có thể đi cùng nhau được. Có gì bạn contact với mình.

Vợ chồng mình sống ở Denver, plan roadtrip Denver -> Santa Fe -> Grand Canyon -> Phoenix -> San Diego -> Los Angeles -> Las Vegas -> Denver từ 20/12 -> 1/1. Ko biết kế hoạch của bạn thế nào, biết đâu 1 số chặng có thể đi cùng nhau được. Có gì bạn contact với mình.

Chào Masu,
Tụi mình (cũng gồm 2 đứa) sẽ đi theo tour dưới đây, khởi hành từ 17-12 tới khoảng 23-12. Theo lịch của tour thì tối 17-12 và 20-12 thì tụi mình sẽ ở LA (KS Howard Johnson hotel và Howard Johnson Hotel Fullerton), từ 23 tới 24-12 thì dĩ nhiên tụi mình cũng đã về lại LA sẽ ở LA. Không biết bạn có hứng thú cafe chat chit không và thời điểm nào phù hợp cho bạn? :D

Theo dự kiến thì sáng sớm 24-12 tụi mình và 2 đứa bạn nữa (2 ng đó ở Orange County) sẽ kết hợp đi một số khu trượt tuyết cách Orange County khoảng 1 tiếng rưỡi chạy xe. Không biết 2 bạn có hứng thú đi thăm quan chung không? Lúc đầu tụi mình định đi Lake Tahoe hoặc Colorado nhưng gặp vấn đề về public transport nên giờ chuyển sang một vài khu vực có tuyết gần quận Cam.
Vì lịch của bạn kéo dài tới tận 1/1 nên chắc tụi mình không đi chung chuyến Las Vegas về Denver với bạn được rồi, tiếc thật :( (vì mình sẽ bay LA về Dallas vào sáng sớm ngày 25-12).
Thân,
http://www.majestic-vacations.com/P...b10-177f-4b1a-886e-9f7b00502615&Preference=1#

Mùa thu ở Lake Tahoe rất đẹp bạn nên đi cho biết và bạn thích ngấm tuyết thì trên đó cũng có ... Cũng như Yosemite National Park rất đẹp ..
Đã wa Mĩ mà khg thăm New York là một thiệt hại lớn ...

Bạn có thể tìm một diễn đàn của người vn sống ở Mĩ làm quen để xin ở nhờ ... Phương tiện này cũng khá phổ biên ...

Có gì cần pm cho mình ...

Li

Chào Masu,
Tụi mình (cũng gồm 2 đứa) sẽ đi theo tour dưới đây, khởi hành từ 17-12 tới khoảng 23-12. Theo lịch của tour thì tối 17-12 và 20-12 thì tụi mình sẽ ở LA (KS Howard Johnson hotel và Howard Johnson Hotel Fullerton), từ 23 tới 24-12 thì dĩ nhiên tụi mình cũng đã về lại LA sẽ ở LA. Không biết bạn có hứng thú cafe chat chit không và thời điểm nào phù hợp cho bạn? :D

Theo dự kiến thì sáng sớm 24-12 tụi mình và 2 đứa bạn nữa (2 ng đó ở Orange County) sẽ kết hợp đi một số khu trượt tuyết cách Orange County khoảng 1 tiếng rưỡi chạy xe. Không biết 2 bạn có hứng thú đi thăm quan chung không? Lúc đầu tụi mình định đi Lake Tahoe hoặc Colorado nhưng gặp vấn đề về public transport nên giờ chuyển sang một vài khu vực có tuyết gần quận Cam.
Vì lịch của bạn kéo dài tới tận 1/1 nên chắc tụi mình không đi chung chuyến Las Vegas về Denver với bạn được rồi, tiếc thật :( (vì mình sẽ bay LA về Dallas vào sáng sớm ngày 25-12).
Thân,
http://www.majestic-vacations.com/P...b10-177f-4b1a-886e-9f7b00502615&Preference=1#

24/12 thì mình bọn mình đang ở Grand Canyon, sợ ko kịp phi lên LA để gặp các bạn.
2 vợ chồng mình cũng máu snow sports mặc dù mới học, mình snowboard, vợ mình ski. Tiếc là ko gặp được các bạn ở LA để đi trượt tuyết cùng vì bọn mình cũng plan mang đồ đi để có thể rẽ ngang rẽ dọc vào các ski resort ở New Mexico hoặc Utah. Tiếc quá :(.

BTW, nếu bạn có mặt ở Denver trước 21/12 mình có thể đưa các bạn đi chơi ở Denver buổi tối (ban ngày mình phải đi làm).

Mùa thu ở Lake Tahoe rất đẹp bạn nên đi cho biết và bạn thích ngấm tuyết thì trên đó cũng có ... Cũng như Yosemite National Park rất đẹp ..
Đã wa Mĩ mà khg thăm New York là một thiệt hại lớn ...

Bạn có thể tìm một diễn đàn của người vn sống ở Mĩ làm quen để xin ở nhờ ... Phương tiện này cũng khá phổ biên ...

Có gì cần pm cho mình ...

Li
Chào Lillyha, cảm ơn bạn về lời khuyên, hehe. Tiếc là dịp này mình qua đó hơi bị hạn chế về thời gian (lẫn túi xiềng :p) nên tiếp tục bỏ lỡ NY (trước đây mình từng đi Mỹ rùi).
Hic, nghe bạn nói về Lake Tahoe mà mình thèm quá. Để mình tìm hiểu thêm về vụ này xem sao. Thanks bạn nha :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back